Trang 5 / 8 FirstFirst ... 2345678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 73

Chủ đề: Chạy bộ Marathon

Like
    146
    Quote Được gửi bởi pinochu View Post
    tui vẫn theo giáo trình zombies 5k run nhưng đăng kí 10km hcmcrun rồi
    Sao ko xài Strava, cho tui coi với.
    Không đi làm sao tới.

Like
    283
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Sao ko xài Strava, cho tui coi với.
    xài lâu rồi mà
    .

Like
    0
    chạy có bị đùi to ko hả các bác?

Like
    146
    Bác Chu đăng kí 10km HCMCR chưa vậy? 10km và 21km hết slot rồi đó. Năm nay phong trào chạy bộ dữ quá, thấy bà con chạy bộ đông đảo mà vui.

Không đi làm sao tới.

Like
    283
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Bác Chu đăng kí 10km HCMCR chưa vậy? 10km và 21km hết slot rồi đó. Năm nay phong trào chạy bộ dữ quá, thấy bà con chạy bộ đông đảo mà vui.

tui đăng kí lâu rồi, tuần trước đi chơi không tập được, leo núi bù. pa đăng kí chưa ?

Like
    146
    Quote Được gửi bởi pinochu View Post
    tui đăng kí lâu rồi, tuần trước đi chơi không tập được, leo núi bù. pa đăng kí chưa ?
    Dĩ nhiên là rồi, đăng kí sớm rẻ hơn mấy chục mà. Chạy là chạy, những gì không phải chạy người ta kêu là bài tập bổ trợ chứ không phải bù nha ba.

Không đi làm sao tới.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    146
    TỔNG KẾT CHẠY BỘ NĂM 2015

Năm 2015, tổng cộng em đã chạy được 1473km, mục tiêu hoàn thành cự ly 42km đã đạt được mặc dù cũng chưa trọn vẹn vì nửa chạy nửa lết, nhưng cũng là động lực, cũng như kinh nghiệm và khám phá nhiều điều thú vị xung quanh cái môn thể thao thoạt nhìn chẳng có gì vui vẻ này.

Nhờ chạy bộ và chạy bộ riết quen, mỗi khi đi làm mệt hay có chuyện gì thuộc thể loại cần-thời-gian-suy-nghĩ thì với em thích hợp nhất là lúc chạy bộ. Đa phần công việc của em hiện tại đều thông suốt trên những quãng đường chạy bộ. Giờ ngồi gõ những dòng này, chạy bộ đã mang lại cho em ba trải nghiệm lớn nhất.

Thứ nhất, những gì không tự mình trải qua thì không thể hiểu được. Hồi nhỏ, em hay nghĩ, mình làm gì, chỉ cần quyết tâm là được, nhưng chạy bộ đã làm em nghĩ lại chuyện đó và thấy mình thật trẻ con, đúng là chỉ cần quyết tâm, nhưng chưa đủ, điều quan trọng hơn là phải kiên trì và nuôi dưỡng quyết tâm và phải rèn luyện. Em chưa bao giờ nghĩ ai đó quyết tâm và có thể chạy nhong nhong ngoài đường được 10km cả, đó không phải là vấn đề của quyết tâm, đó là thể lực, là ý chí, mình cũng cần phải rèn luyện cho nó mạnh ngang ngửa với quyết tâm của mình mới được. Lúc chuẩn bị chạy 42km, em ỷ lại, vì mình chạy 21km ngon lành cành đào, nhưng chỉ 22km thôi thì mọi việc đã khác, cái gì cũng có ngưỡng. Những cảm giác đau đớn trong suốt hành trình, nhưng đổi lại và những lúc hoàn thành mục tiêu và biết mình đã chiến thắng lại nhiều cám dỗ của bản thân, nói chung là rất xứng đáng để đánh đổi và nói chung là nếu không trải qua thì không thể hiểu được.

Thứ hai, để đến được chỗ mình thích đôi khi bắt buộc phải đi qua những chỗ mình không thích. Mỗi sáng chủ nhật em chạy qua cầu Thủ Thiêm, tới đường Mai Chí Thọ, bụi mù mịt mỗi khi xe tải chạy ngang qua, nhưng không còn con đường nào khác, vậy là thằng nhỏ buộc phải cắn răng hít bụi gần cả cây số để đến được bờ sông, hàng cây và con đường thẳng tắp, chạy bộ ở SG khổ vậy đó nhưng nếu như đã thích thì bất chấp. Qua chuyện chạy ngang đống bụi đó, tự nhiên giờ em đi làm, hay gặp chuyện mình không vui, nói chung là cứ im lặng mà chạy còn hơn là quay đầu bỏ cuộc, thế là em vẫn vui vẻ và chấp nhận những thứ mà từ trước có lẽ em đã nổi nóng hay nông nổi, nói chung là cứ chạy tới chỗ mình muốn thôi.

Thứ ba, ... hình như quan trọng lắm mà em quên mất rồi, đợi sang năm mới, chạy bộ nghiệm ra được rồi em viết tiếp.

http://2015.strava.com/video/biN5GyW
    Được sửa bởi thagnv lúc 08:11 ngày 01-01-2016
    Không đi làm sao tới.

9. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    583
    "Đi bộ" & "ngồi ị trong toilet" là 2 hành động giúp trí não tự nhiên minh mẫn và sáng tạo hơn bình thường
    ___ W ___

Like
    283
    Pa Thắng tập bơi rồi tham gia ironman 70.3 đi

Like
    612
    BTC của các cuộc marathon ở VN có quay phim & chụp hình ở mỗi chặng km không? Các bác tham gia rồi link hình mình vào topic cho vui

Trang 5 / 8 FirstFirst ... 2345678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết