Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 73

Chủ đề: Chạy bộ Marathon

Like
    1
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Ồ, cám ơn lão Kền đã gom lại thành một bài giúp. Em cũng có nhớ mang máng là mình có đặt mục tiêu chạy 42km mà không biết để chỗ nào, bữa có kiếm rồi mà không thấy.

Chơi mấy nước nghèo riết cũng hiểu sao người ta nghèo rồi nên giờ em để dành tiền đi chơi mấy nước giàu để coi tại sao người ta giàu. Nên đợt này để dành tiền đuối quá. Nói thẳng ra là mặc dù chuyến đi Bali đã kết thúc cách đây hơn một năm, nhưng có lẽ cuộc sống của em chỉ mới bắt đầu ổn định và để dành tiền để tiếp tục đi chơi vào cỡ ba bốn tháng gần đây thôi. Hic. Chịu thôi, trước khi chơi đã biết có ngày này mà. Hehe.

Vừa qua em có dịp được qua Úc đi làm 10 ngày, tự nhiên đợt đó dìa em buồn quá xá quà xa, em lúc đó mới hiểu "văn minh" là cái gì, em thấy văn minh với mình, cả bản thân em, cũng như là một cái áo để mặc vào, còn dân Úc, văn minh như mà da thịt, một phần gắn liền vô cơ thể, chưa kể một chuyện quan trọng hơn là tự nhiên ở một nơi xa lạ, mình lại cảm nhận được giá trị con người của mình. Hic. Nên em tính chuyến kế tiếp nên là một chuyến rong ruổi ở những nước kiểu như thế.

Em cũng thấy lo, cứ tưởng đi Bali về là chán đi chơi rồi chứ, sẽ tìm một niềm vui mới ổn định lâu bền, mua nhà, mua xe... nhưng đêm ngủ hay mơ thấy tiếng sóng biển rì rào, nhìn ra cái cửa sổ bé xíu hay nhớ tới cái cửa lều nhìn ra trùng điệp núi đồi, tự em chẳng biết cái gì đang xui khiến, mà em nghĩ, mình chỉ tạm thời ở đây thôi.
    Khi nào qua tới cái xứ đang giẩy chết này thì nhớ cho già Tom hay. Nếu đến ở miền Nam Cali thì già Tom dẩn đi thăm Chôm Chôm.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    283
    có tên trong bảng vàng luôn:

https://www.webscorer.com/racedetail...62126&gender=M

Quote Được gửi bởi thagnv View Post

Like
    146
    http://www.vietnamvictorychallenge.c.../en/trail-run/

Chiến tiếp 50km trail run thôi. Lần 42km Cần Giờ là em cũng liều mạng chạy thử, vì chủ nhật hàng tuần vẫn chạy đều đặn 20km trong 2 tiếng. Vô chạy, được 20km ngon lành, cứ tưởng lần này ku Tèo xử 42km trong 4 tiếng ngon lành rồi, nên là ung dung chạy tiếp nửa số còn lại chẳng bận tâm điều chi, nên tới check point nửa đường em dừng lại ăn chuối ngắm cảnh nghỉ xả hơi, ai dè là chết do thiếu hiểu biết. Nghỉ mệt xong chạy tiếp thì "chuột cắn" (chuột rút) te tua, cắn quằn quại từ bắp chuối lên đùi rồi tới háng, chưa kể trước ngày chạy còn đạp xe xuống Cần Giờ, hic. Thế là nửa đoạn đường còn lại mang tiếng thi chạy mà toàn lết về, đang cà lết có một bé chạy lên, ẻm nói ráng lên anh, em nói, anh dừng lại đặng chạy chung với em cho zui, chạy chưa được ba bước thì nguyên đàn chuột tấn công, đau quá quên nhục luôn. Ôi, nắng, nóng... Đáng đời thằng em!!!

Cần Giờ về quyết tâm phục thù, mà chân cẳng kiểu chạy 20km quen rồi nên vừa qua ngưỡng 20km là chân cẳng mình mẩy biểu tình đòi nghỉ, nên em vẫn đang tập từ từ. Haizzz. Ráng sao thi chạy miễn đừng lết đừng bò là ngon rồi.
    Không đi làm sao tới.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    54
    Hồi còn nhỏ em đi bán vé số em đi bộ hơn như vậy được .
    Bay giờ lớn ròi đi bộ chắc không nỗi nữa chứ nói gì chạy bộ em khâm phục thớt quá
    Thớt có rãnh cho em chạy chung với em dạo này ngồi máy mập quá chạy bộ thì không quá được 7km
    tải mini world VN

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi popup View Post
    Hồi còn nhỏ em đi bán vé số em đi bộ hơn như vậy được .
    Bay giờ lớn ròi đi bộ chắc không nỗi nữa chứ nói gì chạy bộ em khâm phục thớt quá
    Thớt có rãnh cho em chạy chung với em dạo này ngồi máy mập quá chạy bộ thì không quá được 7km
    đi bộ khác chạy ma ra tông nha bác

Like
    283
    em đang tập để chạy 5km ở hcmcrun tháng 1, hi vọng là không bỏ cuộc nửa chừng.

Like
    146
    Quote Được gửi bởi pinochu View Post
    em đang tập để chạy 5km ở hcmcrun tháng 1, hi vọng là không bỏ cuộc nửa chừng.
    Vừa chạy vừa nghe cải lương đã lắm đó, có bữa vừa chạy vừa nghe tới khúc Xuân Tự bị điên khóc hồi nào ko hay nữa. Hic.

Giờ thì tui hay nghe podcast Eslpod những khi chạy ngắn, có chạy dài thì nghe đủ thứ. Mới tập chạy chưa quen để đỡ khô cổ thì nhai kẹo Singum á, nhai ít thôi, ko thì mỏi miệng lắm. Phải tập từ từ để cơ thể quen nhịn uống nhịn tè, cứ đặt mục tiêu 10km mới uống nước, 20km mới được tè, rồi ráng. Haha.

Còn để luyện, lên lịch tập chạy thì vô trang My Asics, đăng kí, xong in cái lịch chạy ra, dán lên tường, theo đó mà chạy.
    Không đi làm sao tới.

Like
    283
    10km mới uống nước rồi sao đủ nước bù cho mồ hôi?
    mấy người chạy 42km họ tè thế nào?
    tui đang theo Zombies, Run! 5k Training (xài bản jailbreak)
    https://itunes.apple.com/us/app/zomb...566596422?mt=8

Like
    146
    Quan trọng là trong quá trình tập chạy ba phải uống nước đầy đủ rồi, mỗi ngày tui phải 2 chai nước suối 1 lít rưỡi. Nước mất trong quá trình chạy đâu có đo đếm kiểu ra bao nhiêu phải uống vô bấy nhiêu đâu. 10km thật ra mới có cỡ 1 tiếng chạy bộ, calori đốt cỡ 700, chạy xong 10km uống cũng không có sao.

Con trai tui còn thấy tè, chứ bữa chạy 42km mà tui có thấy ẻm nào tè đâu. Ai biết. Hic.
    Không đi làm sao tới.

Like
    583
    Thì ra: chạy bộ chỉ là cái cớ, chuyện "nước vô, nước ra" mới là cái đúng
    ___ W ___

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết