Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 36
    Like
    0

10 lý do bạn nên học Tiếng Anh giao tiếp

Tiếng Anh là ngôn ngữ được dùng phổ biến nhất trên thế giới hiện nay, và nó cũng là ngoại ngữ dùng nhiều người tìm học nhất ở nước ta. Rất nhiều người tìm học Tiếng Anh giao tiếp ngay từ khi còn rất nhỏ, thậm chí ngay bậc mầm non đã được cha mẹ định hướng cho học Tiếng Anh rồi. Vậy bạn có biết lý do gì khiến Tiếng Anh phổ biến và được nhiều người tìm học như thế không ? Hãy cùng khám phá qua 10 lý do sau nhé:

Tiếng Anh là ngôn ngữ quốc tế được dùng phổ biến nhất hiện nay. Theo thống kê thì có 20% người trên toàn cầu có thể nói hoặc hiểu được Tiếng Anh.
    Tiếng Anh được dùng trong rất nhiều ngành từ khoa học, máy tính, hàng không, du lịch, ngoại giao. Thành thạo Tiếng Anh sẽ mở ra cơ hội được làm việc tại các tập đoàn đa quốc gia ngay tại đất nước của bạn, đồng thời bạn có thể làm việc tại bất kì quốc gia nào.
    Tiếng Anh được xem là ngôn ngữ chính thức tại 53 quốc gia trên toàn cầu.
    Có 400 triệu người trên toàn cầu sử dụng Tiếng Anh như tiếng mẹ đẻ.
    Tiếng Anh là ngôn ngữ của nhiều ngành truyền thông. Nếu bạn giỏi Tiếng Anh bạn sẽ không cần đến người phiên dịch hoặc cần phụ đề khi đọc một cuốn sách, nghe một bài hát, xem một bộ phim hay theo dõi một chương trình tin tức trên truyền hình.
    Ngôn ngữ phổ biến trên Internet hiện nay cũng là Tiếng Anh. Hầu như các trang web, diễn đàn đều sử dụng Tiếng Anh làm ngôn ngữ giao tiếp chính, họcTiếng Anh giao tiếp giỏi bạn có thể tham gia thảo luận và học hỏi với nhiều người trên khắp thế giới.
    Hệ thống bảng chữ cái xây dựng lên Tiếng Anh rất đơn giản và bạn có thể nhanh chóng hiểu và học nó hơn so với rất nhiều ngôn ngữ khác như Nhật, Trung,..
    Từ lúc Tiếng Anh được đưa vào sử dụng tại nhiều nước thì có hàng chục nghìn trường học trên toàn cầu đưa nhiều chương trình vào dạy học bằng Tiếng Anh. Do đó nếu bạn thành thạo Tiếng Anh thì có thể tìm được rất nhiều cơ hội tham gia các khóa học phù hợp với đam mê và trình độ bản thân.
    Học Tiếng Anh vô cùng thú vị. Bằng cách học nó bạn có thể biết thêm nền văn hóa của rất nhiều quốc gia khác nhau trên toàn cầu. Bạn sẽ có thêm kiến thức và trải nghiệm giá trị, thói quen và cách sống của nhiều nền văn hóa khác nhau.
    Cơ hội việc làm của bạn sẽ mở rộng rất nhiều, thu nhập sẽ tăng lên rất nhanh. Theo thống kê tại cùng một vị trí công việc thì lương của người nói Tiếng Anh sẽ cao gấp đôi người không biết. Đặc biệt nếu bạn nói Tiếng Anh được bạn có thể làm việc tại bất kì nơi nào trên thế giới, trong khi chỉ biết Tiếng Việt thì việc làm chỉ bó hẹp tại Việt Nam.
    Bạn đã thấy lý do để học Tiêng Anh giao tiếp chưa ? Hãy cùng Jaxtina tham gia khóa học thử để cùng mở rộng cơ hội cho bản thân trong cuộc sống và công việc nhé.
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cũng là sinh viên, cũng ở tỉnh lên thui, cũng không đủ ngân sách để học ở những trung tâm lớn, thấy trung tâm IEG phù hợp với mình, bạn có thể xem thử. Mình thấy có giáo viên nước ngoài dạy nữa, tùy thuộc vào trình độ tiếng anh của mình nữa. Mình thì dở tiếng anh nên học lớp giáo viên Việt dạy nhiều hơn. Mình thấy có lớp học với giáo viên nước ngoài không ah!

Like
    0
    Trước đây mình học tiếng anh cũng nhiều nơi nhưng ngưng, khi ngưng học thì không biết tự học như thế nào. Có người bạn giới trung tâm IEG bên Sư Vạn Hạnh quận 10. Mình có ghé qua học thấy cũng ok lắm.

Like
    1
    nói chugn đi xin vc hay ko cũng nên qua 1 lớp tiếng anh giao tiếp.

Like
    0
    Theo như nhu cầu bạn thì mình thấy IEG là học chất lượng mà học phí mềm túi nữa , học giao tiếp với giáo viên bản ngữ suốt khóa luôn đó , Hình như cuối nămđang có chương trình giảm giá đó , bạn gọi hỏi thử nha  0838620088

Like
    0
    Theo cảm nhận của mình thì mình thấy IEG dạy cũng tốt lắm đó; tìm hiểu thử bên IEG thấy bề ngoài tuy nhỏ nhưng vào học ròi lại thấy có chất lượng thật sự. Mình rất thích học tại đây, môi trường học rất thân thiện và dễ gần nữa. Trung tâm này học với giáo viên nước ngoài, phát âm chuẩn và truyền đạt rất tốt nên mình học tiếng Anh ko bao giờ cảm thấy chán như trước đây nữa. Bạn nào có mục tiêu học tiếng Anh 1 cách nghiêm túc thì cứ đầu tư bên này; sẽ tiến bộ ngay thôi..

Like
    0
    Theo như nhu cầu bạn thì mình thấy IEG là học chất lượng mà học phí mềm túi nữa , học giao tiếp với giáo viên bản ngữ suốt khóa luôn đó , Hình như cuối nămđang có chương trình giảm giá đó , bạn gọi hỏi thử nha  0838620088

Like
    0
    Mình đang học bên IEG cũng tốt lắm bạn. Ai thấy sao chứ tui thấy học ở đây zui mà lại dễ hiểu bài nữa. Thầy cô thì rất chi là nhiệt tình ah.

Like
    0
    Mình thì chưa học ở IEG bên 503 Sư Vạn Hạnh nhưng 2 đứa bạn của mình thì từng học ở đây rồi (học ở trung tâm 503 Sư Vạn Hạnh). Bạn mình đều bảo ở đó dạy tốt mà học phí cũng được. Tuy trung tâm ở đây nhỏ nhưng mình nghĩ chất lượng quan trọng hơn..nên mình vừa mới đăng kí lớp..

Like
    2
    Cảm ơn thông tin bổ ích của các bạn

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết