Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    54

Cần tư vấn nâng cấp server và chỗ đặt máy chủ

Chào các bạn ,

Tình hình là em có nghe nói server không có raid sẽ nguy hiễm đến dữ liệu của em mà đống dữ liệu này rất quan trọng vs em
    Lúc em mua con server này là toàn bộ nghe theo ông Sale cho thuê chỗ đặt ổng nói sao em nghe vậy , Tổng cộng em chi cho con server này khoản hơn 30tr , chưa tính tiền thuê colo đâu nha
    Thông số hiện tại :
    Dell C1100 - 1U
    x2 CPU x5650 ,2.66Ghz
    HDD : 1 SATA 250gb
    SSD : 1 SSD 120gb
    RAM : x6 thanh 4gb loại gì không rõ , x4 thanh samsung 4gb ( tổng cộng 40gb )
    Server này ông sale giới thiệu mua không có raid gì hết nên giờ em muốn nâng raid lên thì tốn bao nhiêu nữa
    Phải mua những gì để nâng raid vậy mấy anh mấy chị ...

Ngoài ra có colo nào ở sài gòn mà giá rẻ không bình dương cũng được nói chung gần sài gòn là ổn
    Hiện tại em đặt bên Netnam gói 200Mbs băng thông , Port 1Gbps , giá 2tr2 tháng , thanh toán 3 tháng
    Nếu chuyển sang chỗ khác với thông số này thì giá khoản bao nhiêu báo giá cho em luôn nhé cảm ơn
    Có thể cấm KVM free cho em luôn càng tốt đỡ khổ

Ngoài ra :
    Con server này đang chạy win 2k8 , Giờ em muốn ảo hóa nó ví dụ tạo 1 Linux ròi ảo hóa xong tạo 1 cái vps win 2k8 để chạy tiếp
    Vậy thì có mất dữ liệu trên con win đang chạy hay không

Cảm ơn trước nha em hỏi hơi nhiều :d
    Quote Quote

Like
    3
    Chào bạn,

Nếu bạn muốn ảo hóa server thì phải cài lại OS, nên bạn phải backup lại dữ liệu, thời gian downtime cho máy chủ bằng thời gian reload lại server.

- Nếu bạn muốn colo ở viettel idc Bình Dương thì inbox cho mình, mình sẽ tư vấn giải pháp cho bạn hiệu quả nhất và kèm theo báo giá.

Trân trọng,
    Aluhost . com ---> Hosting, RSL, VPS, Server

Like
    54
    Quote Được gửi bởi linux View Post
    Chào bạn,

Nếu bạn muốn ảo hóa server thì phải cài lại OS, nên bạn phải backup lại dữ liệu, thời gian downtime cho máy chủ bằng thời gian reload lại server.

- Nếu bạn muốn colo ở viettel idc Bình Dương thì inbox cho mình, mình sẽ tư vấn giải pháp cho bạn hiệu quả nhất và kèm theo báo giá.

Trân trọng,
    Cài lại OS trên cái ổ SSD vậy mình chép dữ liệu qua ổ HDD trước thì sao bạn

Like
    3
    - Để chạy raid tối thiểu bạn phải mua thêm 1 ổ SSD 240GB nữa ( raid1 dùng 2 ổ 240GB SSD) , còn ổ 250GB sata thì theo mình bạn nên dùng để chứa dữ liệu backup sau này

- Giải pháp triển khai cho bạn sẽ không cần phải mua thêm card raid, vấn đề của bạn giờ là phải chấp nhận downtime, vì khi ảo hóa server chia server ra làm 2 VPS, thì bạn phải cài lại từ đầu cho cái game bạn đang chạy, còn con linux, nếu bạn dùng dịch vụ bên mình thì nhân viên bên mình sẽ hỗ trợ bạn cấu hình tối ưu ban đầu tốt nhất có thể ( về giải pháp ảo hóa và raid cho server bên mình sẽ hỗ trợ bạn lần đầu )

===> Công việc của bạn nếu muốn chuyển dịch vụ và ảo hóa server thì bạn cần: Backup all data trên server hiện tại về máy, cài đặt và cấu hình lại game cho VPS chạy win2k8.

Một vấn đề nữa, nếu bạn muốn chia làm 2VPS thì bạn cần phải mua thêm 2 IPs cho server.

- Hệ thống bên mình có hỗ trợ gắn IPKVM cho khách hàng khi có yêu cầu luôn bạn nhé,

Like
    54
    - Để chạy raid tối thiểu bạn phải mua thêm 1 ổ SSD 240GB nữa ( raid1 dùng 2 ổ 240GB SSD) , còn ổ 250GB sata thì theo mình bạn nên dùng để chứa dữ liệu backup sau này

- Giải pháp triển khai cho bạn sẽ không cần phải mua thêm card raid, vấn đề của bạn giờ là phải chấp nhận downtime, vì khi ảo hóa server chia server ra làm 2 VPS, thì bạn phải cài lại từ đầu cho cái game bạn đang chạy, còn con linux, nếu bạn dùng dịch vụ bên mình thì nhân viên bên mình sẽ hỗ trợ bạn cấu hình tối ưu ban đầu tốt nhất có thể ( về giải pháp ảo hóa và raid cho server bên mình sẽ hỗ trợ bạn lần đầu )

===> Công việc của bạn nếu muốn chuyển dịch vụ và ảo hóa server thì bạn cần: Backup all data trên server hiện tại về máy, cài đặt và cấu hình lại game cho VPS chạy win2k8.

Một vấn đề nữa, nếu bạn muốn chia làm 2VPS thì bạn cần phải mua thêm 2 IPs cho server.

- Hệ thống bên mình có hỗ trợ gắn IPKVM cho khách hàng khi có yêu cầu luôn bạn nhé,
    Dạ vâng cái ổ SSD của mình là 120gb không phải 240gb,
    Nói như bạn thì mình chỉ cần mua 1 ổ 120gb giống ổ củ là raid được hả , không cần mua card raid hả
    Sao mình nghe ông Sales đó nói muốn Raid phải tốn 6tr mua card
    tải mini world VN

Like
    6
    Về colo thì em mới pm skype của anh ak, em tư vấn cho, colo ở sài gòn, chất lượng tốt mà giá ok lắm
    Còn về raid thì em cũng sẽ tư vấn cho anh luôn, vì cái này liên quan kỹ thuật nhiều, nên chat thuận tiện hơn ạ

Like
    3
    Quote Được gửi bởi popup View Post
    Dạ vâng cái ổ SSD của mình là 120gb không phải 240gb,
    Nói như bạn thì mình chỉ cần mua 1 ổ 120gb giống ổ củ là raid được hả , không cần mua card raid hả
    Sao mình nghe ông Sales đó nói muốn Raid phải tốn 6tr mua card
    Cái này là software raid, bên mình ảo hóa trên opensource nên có thể dùng giải pháp raid này để tiết kiệm chi phí, hiệu quả cao. Còn bạn dùng vmware để ảo hóa thì bắt buộc phải mua card raid rời,

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    54
    Cái này là software raid, bên mình ảo hóa trên opensource nên có thể dùng giải pháp raid này để tiết kiệm chi phí, hiệu quả cao. Còn bạn dùng vmware để ảo hóa thì bắt buộc phải mua card raid rời,
    Vậy theo như bạn nói là mình phải bắt buộc xài bên bạn cả đời mới được như thế hả
    Minh cảm ơn bạn đã hỗ trợ nhưng mình cũng nói thẳng là chỗ nào hỗ trợ không tốt đặt biệt là mạng kém mình rút server ngay
    tải mini world VN

Like
    3
    Quote Được gửi bởi popup View Post
    Vậy theo như bạn nói là mình phải bắt buộc xài bên bạn cả đời mới được như thế hả
    Minh cảm ơn bạn đã hỗ trợ nhưng mình cũng nói thẳng là chỗ nào hỗ trợ không tốt đặt biệt là mạng kém mình rút server ngay
    Cái này mình chỉ tư vấn bạn thôi, còn sử dụng ở đâu thì cái đó thuộc về bạn, khi khách hàng về sử dụng dịch vụ của bên mình thì bên mình phải hỗ trợ cái đó là quyền lợi và trách nhiệm không bàn cãi ở đây. Bên mình chỉ đặt máy chủ ở 2 datacenter là Viettel IDC và VDC2, ở VN bạn xem thử xem chất lượng mạng ở đơn vị nào có thể qua đc 2 đơn vị này không?

Like
    54
    Cái này mình chỉ tư vấn bạn thôi, còn sử dụng ở đâu thì cái đó thuộc về bạn, khi khách hàng về sử dụng dịch vụ của bên mình thì bên mình phải hỗ trợ cái đó là quyền lợi và trách nhiệm không bàn cãi ở đây. Bên mình chỉ đặt máy chủ ở 2 datacenter là Viettel IDC và VDC2, ở VN bạn xem thử xem chất lượng mạng ở đơn vị nào có thể qua đc 2 đơn vị này không?
    Vâng cảm ơn ạ
    Giờ để em nhiên cứu vụ raid với lại em tính nâng cấp ram để phục vụ tết này
    tải mini world VN

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết