Trang 1 / 9 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 83
    Like
    0

Tiếng Anh cho người bận rộn

Hiện tôi ngoài ba mươi và công việc hiện tại của tôi đòi hỏi phải biết tiếng anh giao tiếp cơ bản, nói chung phải đọc văn bản, nói lưu loát và viết rành nhưng có quá trễ để tôi bắt đầu học lại căn bản tiếng Anh không? Và nếu tôi đăng ký học thì trung tâm nào có nhiều người lớn tuổi học nhất? mong nhận được góp ý từ mọi người. Xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Mình nghĩ bạn có thể đến nhà văn hoá thanh niên để học hoặc học 1 khóa giao tiep cap toc tai ILa nếu có điều kiện!

Like
    0
    Bạn muốn tìm địa điểm học anh văn giao tiếp ở tphcm thì mình thấy chỉ có IEG là được nhất, chỉ có học anh văn giao tiếp thôi mà! Học các trung tâm lớn, nổi tiếng làm gì cho tốn tiền.

Like
    0
    Được giới thiệu từ đứa bạn thân mà tôi đã tìm đến đc với trung tâm IEG ở 503 Sư Vạn hạnh, vừa vào đc chị hướng dẵn tư vấn nhiệt tình vui vẻ vì thế tôi bắt đầu đến đăng ký học. Trong thời gian học tôi thấy các giáo viên hướng dẵn rất nhiệt tình chỉ ra phương án học cho tôi nhờ đó tôi mới có kiến thức tiếng anh khá hơn. Và tôi đã tìm đc chỗ học tiếng anh lí tưởng cho mình. Nếu ko thử thì làm sao biết khả năng của mình đến đâu phải ko.

Like
    0
    Học ở anh ngữ IEG ok đó bạn, giáo viên nhiệt tình, vui vẻ lắm. Một phần bạn cũng phải tự ôn thêm ở nha nữa, thì sẽ tiến bộ nhanh hơn đó bạn.

Like
    0
    Bên trung tâm anh ngữ TOMe đó anh có khoá học anh văn giao tiếp cho người đi làm rồi á. Em đi làm rồi và em cũng đang theo học tại đó nè. Học bên trung tâm khá ổn nhé, giáo viên dạy nhiệt tình lắm, bên trung tâm các lớp học có sự tương tác với nhau khá cao nên trình độ các bạn tiến bộ khá nhanh. Học bên đó cũng vui lắm, trong các buổi học giáo viên hay tổ chức các game, học như vậ sẽ không bị nhàm chán.

Like
    0
    Đúng là trung tâm tiếng Anh ở Sài Gòn bây giờ nhiều quá. Để chọn một trung tâm học tốt để theo lâu dài thì đúng là rất khó khăn và đã trở thành bài toán nan giải. Mình học ở nhiều nơi rồi nên có chút kinh nghiệm trong chuyện này. Nếu muốn rèn luyện khả năng giao tiếp tiếng Anh cho tốt để khi đi du học or định cư ở nước ngoài không bị lạc loài thì nên theo khóa Tiếng Anh giao tiếp quốc tế. Các bạn sẽ được học những tình huống giao tiếp hàng ngày và trong công viêc từ đơn giản đến phức tạp và nâng cao dần. Còn về các trung tâm dạy tiếng Anh thì gần nhà mình ngay quận 10 có trung tâm IEG dạy rất ok đó nha. Bạn mình giới thiệu mới biết chứ ít nghe tới trung tâm này. Nhưng mà chất lượng tốt hơn những trung tâm mình từng học

Like
    0
    Mình cũng là sinh viên, cũng ở tỉnh lên thui, cũng không đủ ngân sách để học ở những trung tâm lớn, thấy trung tâm IEG phù hợp với mình, bạn có thể xem thử. Mình thấy có giáo viên nước ngoài dạy nữa, tùy thuộc vào trình độ tiếng anh của mình nữa. Mình thì dở tiếng anh nên học lớp giáo viên Việt dạy nhiều hơn. Mình thấy có lớp học với giáo viên nước ngoài không ah!

Like
    0
    Cô út mình làm giáo viên tiếng anh ở trường cấp 2, cô biết mình lười giao tiếp nên muốn củng cố anh văn cho mình để sau này còn cho lấy chồng Tây ^^..mà ngày nào, tháng nào cũng nhắc đi học tiếng anh, mình thì còn ham chơi lắm chưa muốn lấy chồng tý nào. Nhưng cô bắt phải đi...bị tóm cổ đi luôn. Cô dẫn đến IEG 503 Sư Vạn Hạnh mình nhớ nó nằm gần bệnh viện 115, mình thấy chổ ý nhỏ xíu ah..ko chịu học, cô nói ko học mất quyền lợi. Nên cố gắng nhồi nhét và nghe lời cô đăng kí lớp tiếng anh giao tiếp cơ bản....học vào sâu hơn thì mình thấy thích hơn, giáo viên rất cởi mở và thân thiện, mấy bạn tư vấn cũng dễ thương nữa..^^, có chị tư vấn bằng tuổi mình mỗi lần tan lớp học là mình ghé chị ấy nói chuyện ^^, giờ thì mình thấy quen rồi cũng rất siêng đến lớp. ^^ Các bạn cứ thử đi, có những thứ mình nghĩ ko thể nhưng là có thể. ko thử sao biết

Like
    0
    Học không bao giờ là muộn mà bạn, học, học nữa, học mãi. Và nhất là tiếng anh bây giờ quan trọng lắm, không có tiếng anh thì chẳng làm được gì cả, vậy nên dù có lớn tuổi đi chăng nữa thì cũng phải cố gắng học tiếng anh mới may ra công việc ổn định. Mình cũng từng là một người thất bại khi không làm chủ được vốn tiếng anh của mình, nhưng nhờ cố gắng kiên trì theo học trung tâm anh ngữ TOMe, cũng như cố gắng rèn luyện tại nhà bây giờ mình đã có thể gọi là thành công với công việc đáng mơ ước. Chúc bạn thành công nhé.

Trang 1 / 9 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết