Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 39
    Like
    0
    Mình thấy có nhiều bạn khen trung tâm IEG lắm, bạn đến đó xem thử nha! Nghe nói giáo viên vui vẻ và nhiệt tình lắm ^^ Giáo viên ai cũng <strong>phát âm</strong> giọng chuẩn nữa, học phí thì khỏi phải nói cũng bình dân thui, bạn yên tâm qua tìm hiểu lớp cho mình nhé!

Like
    2
    [QUOTE;4548302]Chào mọi người, hiện tại em là sinh viên năm nhất. Trường em yêu cầu đầu ra là TOEIC 550, nhưng em được biết là TOEIC chỉ có giá trị sử dụng trong vòng 2 năm thôi...nên liệu e có nên học TOEIC luôn bây giờ ko? hay nên học giao tiếp trước? vì bản thân em vửa muốn sau khi ra trường phải có TOEIC và cả khả năng giao tiếp nghe nói ạ! Còn vấn đề trung tâm thì em có thể tham khảo trung tâm nào?
    Thanks,[/QUOTE]

Học là để cho bản thân, bạn nên học làm sao có thể sử dụng tốt được sau nên.
    Chọn trung tâm hay thầy cô giáo nước ngoài dạy giúp mình nhớ lâu hơn, sử dụng thực tết.
    Mình đang học ở ILI là môi trường học tiếng anh khá tốt. Mình và bạn mình đang học ở ILI nhiều lắm. Tụi nó nhiều đứa đã thi điểm cao

Like
    1
    Mình nghĩ nên học giao tiếp trước rồ hãy luyện thi TOEIC. Mình đang học anh văn giao tiếp bên trung tâm Anh ngữ TOMe nè, thấy bên trung tâm dạy cũng chất lượng, học phí bên trung tâm cũng okie nữa

Like
    0
    TOEIC thì lúc nào đang kí thi cũng được. quan trọng là bạn phải biết giao tiếp vì giao tiếp khá quan trong, mình dang tham gia khoá học anh văn giao tiếp bên trung tâm anh ngữ TOMe nè, mình thấy bên trung tâm chất lượng, học phí bên trung tâm cũng okie nữa, mình đang định học bên đó một thời gian rồi chuyển sang luyện thi TOEIC để lấy bằng sau này ra trường xin việc cho dễ nè.

Like
    0
    Ngày trước mình có học ở nhiều trung tâm nhưng thấy bên IEG là chất lượng & giá cả hợp lý nhất , số giờ học trong tuần khá nhiều nên rút ngắn được thời gian. Giờ giấc cũng linh động. Mình đang học av giao tiep khóa thứ 4 ở đây và thấy tiến bộ rõ rệt. Không biết các bạn khác học như thế nào chứ giáo viên IEG phát âm khá chuẩn và cách truyền đạt bài học rất lôi cuốn, hấp dẫn

Like
    0
    Lúc đầu cũng do tiếc tiền nên tự học ở nhà, học mãi mà cũng chả nói được câu nào cho nên hồn, nên mình tìm trung tâm để học, thấy IEG có chương trình anh văn giao tiếp, giá cả cũng ok, lớp học thông thoáng, có thiết bị học tập đầy đủ, giáo viên hỗ trợ nhiệt tình, tạo cho mình hứng thú học nhiều hơn. Giờ học tiếng anh không còn là nỗi ám ảnh nữa. hjhjhj

Like
    0
    vì sau 4 năm đeo đuổi tiếng anh mà trình độ của mình vẫn chưa đến đâu mình rút ra 1 vài kinh nghiệm sau đây mà mình nghĩ nếu mình có thể mình sẽ bắt đầu lại:
    1. Nếu bắt đầu thì nên học phát âm trước. Vì muốn giao tiếp được thì bạn cần có nói được, nhưng phải nói chuẩn, phải nói chuẩn thì bạn cũng mới cũng có thể nghe được. Sau này phát âm cũng rất có lợi cho việc bạn làm bài tập toeic
    2. sau khi học phát âm bạn nên đi học toeic. Vì khi đó bạn mới biết rằng bạn đang ở đâu, dù gì học làm bt vẫn dễ hơn học nói. Trong quá trình học toeic bạn cũng đã tích đủ 1 lượng kha khá từ vựng rồi. Khi đó thì bạn bắt đầu học giao tiếp cũng vừa kịp.
    => Trong 4 năm đại học bạn nên vừa học toeic vừa học giao tiếp (Cả 2 cái này đều có thể đã học nếu bạn đã có nền tảng ban đầu) như thế mới ko sợ yếu mảng nào hết. Chúc bạn may mắn

Like
    0
    Nên học kết hợp cả 2 bạn à

Like
    1
    Tùy vào mục đích sử dụng của bạn thôi bạn. Bạn cứ có nền tảng ngữ âm và nghe tốt là có thể giao tiếp và thì TOEIC được hết mà.

Like
    0
    Mình thấy bên trung tâm IEG có dạy giao tiếp đó bạn, giáo viên khá nhiệt tình đó, dạy cũng rất dễ hiểu. Trung tâm bên quận 10 đó bạn.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết