Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    15

Xin Giúp đỡ về render video?

nếu đăng nhầm chỗ thì xin phép ad nhé.
    mình muốn hỏi về việc
    1. sao mình thấy trên mạng những bộ phim dài hơn tiếng đồng hồ mà dung lượng cũng chỉ tầm 200mb nhưng chất lượng cũng rất tốt. trong khi đó mình render 1video có 10 phút thôi mà cũng lên đến cả 200-300mb. k biết có họ có thủ thuật gì hay dùng phần mềm gì để nén lại phải không ak.
    2. mình sử dụng sonnyvegas pro để render video. khi chỉnh sửa thì có kéo khung hình rộng hết màn hình rồi nhưng khi render ra thì nó lại tự nhỏ lại chỉ tầm một ô vuông nhỏ ở giữa màn hình mà không được full màn hình như lúc kéo vậy.
    mông giải đáp giúp mình với. tks all
    Quote Quote

Like
    1
    Dùng meGUI. google cách xài nhé

Like
    10
    Phim download trên mạng chủ yếu dùng MeGUI để encode, định dạng thường thấy là .mkv
    Dùng Vegas nếu bác tinh chỉnh đúng ý thì nó cũng nhỏ thôi, thử hạ thấp các chỉ số rồi test dần coi sao bác.
    Nick clone lâu năm

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Phim dài hơn tiếng dung lượng có 200 MB mà đã rất tốt, thế thì chắc mấy nhóm encode phim HD nổi tiếng nó toàn encode phim 120 phút, 720p tầm 5-6 GB, phim 1080p tầm 16-20 GB... chúng nó bị ngu hết lượt. Một video 10 phút mà 200 MB, nhân lên 120 phút thì cũng mới 2.3 GB mà đã kêu nhiều. Những clip xem trên YouTube mà thấy nét căng thì đảm bảo source lúc up lên mới 10 phút dung lượng đã tính bằng GB hết (trừ các clip raw từ phone, camera... up luôn ko edit gì)

Còn xài Sony Vegas thì file to là bình thường, vì thằng này render siêu cùi, lại còn éo tự hỗ trợ h264, ko xài codec ngoài gắn thêm vào thì cứ xác định set render bitrate 50 Mbps mới ra được chất lượng đẹp. Nên chuyển qua xài Premiere Pro hay Final Cut Pro trước khi quá muộn.

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    15
    tks các bác nhiều

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết