Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    1

VNPT bóp băng thông quốc tế nguyên ngày đêm là sao?

Hiện tại mình có nối gói cáp quang 12Mbs của VNPT, nói thật nhu cầu sài nước ngoài là chính. Vậy mà các mợ bóp của em thì em đỡ sao nổi.

- Em nối chiều thứ 4 hoàn thiện vào 15h15' ngày 6/10/2015
    Xong cái em test băng thông qua US max speed, đến khoảng 16h nó thụt em kệ để 18h em reset model test lại thì max speed tiếp yên tâm sử dụng.

- Qua ngày thứ 2 7/10 test thấy max cả ngày, thật ra lúc điểm khoảng 16h mình không test nữa nhưng đêm test ok.
    - Ngày 8/10 test thử phát nữa max cả ngày.
    - Cho tới hôm qua 9/9 do hosting hết hạn, buộc phải chuyển web qua hosting khác. Vào tải Data về thì giật mình tốc độ 20KB/s test tốc độ qua US lúc này không đạt nổi 1Mbs buồn. em test liên tục time từ lúc em phát hiện thì quá 00 nó mới căng lên theo chiều dần dần, 00h30' ngày 10/10 thì căng đét.
    - Và hiện tại sáng giờ là 9h50 10/10/2015 em test thì tốc độ lại về 0.3Mbs em không gửi được ảnh vì chưa đủ bài viết.

Đề nghị bên VNPT xem lại nhé, trước kia mình sài Adsl rất tốt sao giờ sài cáp quang nó chẳng ra cái đếch gì vậy, mang tiếng là ổn định còn riêng mình nối thì chỉ sài duy nhất cá nhân không chia sẻ với bất cứ ai cả. Đơn giản là nối làm việc không phải xem video giải trí, còn nếu nhu cầu giải trí thì đã vẫn sài FPT rồi xem còn căng hơn.

Về việc support của các pro VNPT thì em sợ rồi, call không hề khắc phục chỉ phán 1 câu gói này không cam kết băng thông quốc tế rồi cúp máy cái rụp. Cho mình hỏi là thế giờ mình sài gói nào thì đảm bảo đường truyền băng thông quốc tế không bị bóp kiểu như này ạ? nói thật mình hơi khó chịu, vì hiện tại mới hủy FPT và CMC để chuyển qua VNPT. CMC mình nối được có 2 tuần là hủy nhé. Buồn
    Bao giờ cho đến bao giờ?
    Quote Quote

Like
    159
    Của mình 660k tháng. Bóp từ 6h sáng tới 11h đêm. Mịa nó toàn phải thức đêm làm việc
    rel="nofollow" dizzzz:mad:

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi Jester_ View Post
    Của mình 660k tháng. Bóp từ 6h sáng tới 11h đêm. Mịa nó toàn phải thức đêm làm việc
    Thím sài gói 20Mbs à hay gói nào, em vừa call lên tổng đài nó giới thiệu đủ các phòng ban đầu tiên: 3 tư vấn, các chị ý đếch biết gì bảo nhấn 1 rồi chọn 3 kỹ thuật, các mợ kỹ thuật nghe xong bảo cái này chị ko biết call bọn 3 ý, sau đó thì các bạn bên 3 lại bảo cái này anh nhấn 2 gặp kinh doanh các bẹn ý tư vấn cho anh. Cái kết không giải quyết được gì =))
    Chốt: Các mợ ý đang bận sơn móng tay hay sao ý, có mỗi cái em hỏi là giờ em nối gói nào cam kết băng thông quốc tế để đảm bảo em làm việc (nhờ tư vấn để chọn gói). Các mợ ý không biết, bảo anh nối gói 26Mbs băng thông quốc tế cam kết tối thiểu 256Kbs. Em hỏi vui cái ý là cái gì, các mợ ý phán câu là băng thông quốc tế của anh nó chỉ đạt ở mức 256Kbs thôi. Em bảo theo em hiểu thì nó là tối thiểu tức là không dưới 256Kbs thôi còn nó phải từ đó trở lên. Các mợ cãi không nó chỉ được 256Kbs thôi còn trong nước thì mới được 26Mbs (không hiểu các bẹn bên VNPT được đào tạo gì không mà kiến thức không 1 mảnh) hơi buồn cười, thôi lặng lẽ cảm ơn rồi cúp máy, sống chung với lũ vậy. Đậu em hết lựa chọn rồi
    =)) xin các mợ chia buồn cùng em, haizz what đờ heo
    Bao giờ cho đến bao giờ?

Like
    0
    đang lang thang đi kiếm nhà cung cấp mạng khác thấy mấy bác chữi lũ vnpt cũng vào chém tí
    18 tháng trước thấy cáp quang VNPT ngon giá rẻ,đi lắp cho nhà riêng và 2 cửa hàng để coi camera quan sát ko bị chặn
    đúng là 18 tháng kinh hoàng,đc cái là nó ko bao giờ rớt internet trừ khi đứt cáp,nó cứ lên lên xuống xuống,cái mạng sida lúc chơi game mới là kinh hoàng nhất cái cảnh lost connection,đập bàn không biết bao nhiêu lần,speed đi ra nc ngoài là vô đối nhất,1 tháng chắc chưa dc 1 ngày nhanh
    Nhờ có VNPT mà giờ lúc nào cũng trang bị sẵn trong người 1 cục wifi phát sóng Sim 3G,mạnh tay đăng ký 3G 12 tháng lun 75k/tháng,kinh chưa
    cuối tháng này hết đồng nó rồi,mừng gì đâu thì lại gặp vấn đề mới là muốn lắp viettel thì viettel nó sida ko lắp được khu vực cáp ngầm :-<
    giờ chỉ còn quay lại FPT,FPT thì ok chỉ sợ nhất lúc có trục trặc gọi 2-3 ngày mới đến :-<

Like
    1
    Quote Được gửi bởi kidhot123 View Post
    đang lang thang đi kiếm nhà cung cấp mạng khác thấy mấy bác chữi lũ vnpt cũng vào chém tí
    18 tháng trước thấy cáp quang VNPT ngon giá rẻ,đi lắp cho nhà riêng và 2 cửa hàng để coi camera quan sát ko bị chặn
    đúng là 18 tháng kinh hoàng,đc cái là nó ko bao giờ rớt internet trừ khi đứt cáp,nó cứ lên lên xuống xuống,cái mạng sida lúc chơi game mới là kinh hoàng nhất cái cảnh lost connection,đập bàn không biết bao nhiêu lần,speed đi ra nc ngoài là vô đối nhất,1 tháng chắc chưa dc 1 ngày nhanh
    Nhờ có VNPT mà giờ lúc nào cũng trang bị sẵn trong người 1 cục wifi phát sóng Sim 3G,mạnh tay đăng ký 3G 12 tháng lun 75k/tháng,kinh chưa
    cuối tháng này hết đồng nó rồi,mừng gì đâu thì lại gặp vấn đề mới là muốn lắp viettel thì viettel nó sida ko lắp được khu vực cáp ngầm :-<
    giờ chỉ còn quay lại FPT,FPT thì ok chỉ sợ nhất lúc có trục trặc gọi 2-3 ngày mới đến :-<
    Em nói thật trước em đánh giá vnpt cao lắm, giờ em cho nó dưới FPT luôn tởm kinh hồn. Lỡ đóng mọa 6 tháng rồi haizz em sắp tới chắc chuyển chỗ trọ để nối viettel thôi(chỗ em cũng ứ tới cáp ko quất nó rồi), tình hình này em nể cmn luôn rồi. Hôm nay có ông bạn khoe công ty nối vnpt 35Mbs cơ đấy, em nói ông test thử băng thông nước ngoài xem, tôi không nổi 200Kbs(em nghĩ nó ưu tiên hàng doanh nghiệp còn nó chê mình nghèo). Ổng test cái kêu có 7Mbs ông ạ =)) vầng chính xác là 13h30 chiều ngày 13.10.2015. Còn tôi dính phốt 5 ngày rồi mới nối được 7 ngày (nối hôm 6/10/2015) được 2 ngày đầu nó thả còn tạm =)) mọa sau là nó phang cho nguyên ngày luôn call rồi các loại cũng chả giải quyết được gì. Haizz buồn 3 phút
    Được sửa bởi vntoday007 lúc 22:21 ngày 13-10-2015
    Bao giờ cho đến bao giờ?

Like
    132
    Ngày nào cũng tự chửi 1mình mình nghe
    Gọi lên tổng đài cũng gọi cho vui chứ chả giải quyết đc gì
    Tập sống sang, sau này giàu đỡ bỡ ngỡ

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi dung_la_chet View Post
    Ngày nào cũng tự chửi 1mình mình nghe
    Gọi lên tổng đài cũng gọi cho vui chứ chả giải quyết đc gì
    Chuẩn rồi thím, call để đỡ ức chế. Em bỏ 2 ông thánh FPT vs CMC rồi mới nối thằng VNPT này những đậu lởm không kém, mỗi viettel em chưa nối được thôi không review toàn bộ cho các thím biết. Chốt là em thua rồi, giờ chả biết thằng nào ngon ngon ổn băng thông quốc tế sài nữa
    Bao giờ cho đến bao giờ?

Like
    0
    Mấy nhà mạng bên mình làm gì có cam kết băng thông quốc tế đâu
    Tốc độ quốc tế thì lúc được lúc không! Ban đầu dùng ngon, sau cứ chậm dần đều!

Like
    160
    Không nên chơi anh này, die lên die xuống
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    0
    Sau khi nối vnpt xong so với fpt của 1 thanh niên khác thì thất vọng cực kỳ với cái vnpt, vừa cho em nó kết thúc sớm hợp đồng. phát nản
    Camera IP off 30% vào alo360 biết chi tiết

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết