Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Lỗi font chữ khi view source

Mong các pro giúp em vấn đề này. Khi insert nội dung sau:
    "Với phương châm “ Hiệu quả cho mọi nhà” tổ chức sự kiện đà nẵng, to chuc su kien da nang
    Công ty chuyên cung cấp dịch vụ tổ chức sự kiện tại Đà Nẵng: tổ chức sự kiện tại đà nẵng, to chuc su kien tai da
    + Khai trương, khánh thành công ty, doanh nghiệp. tổ chức sự kiện đà nẵng, to chuc su kien da nang
    + Lễ ký kết, động thổ công trình, dự án và hợp tác kinh doanh. tổ chức sự kiện tại đà nẵng, to chuc su kien tai da
    + Cho thuê nhân sự sự kiện như PG, người mẫu, nghiệp vụ,..."
    thì khi view source sẽ thành
    " <p>Với phương ch&acirc;m <strong><em>&ldquo; Hiệu quả cho mọi nh&agrave;&rdquo;&nbsp;</em><span style="color:rgb(255, 255, 255)">tổ chức sự kiện đ&agrave; nẵng, to chuc su kien da nang</span></strong></p>
    <p><strong><em>C&ocirc;ng ty chuy&ecirc;n cung cấp dịch vụ tổ chức sự kiện tại Đ&agrave; Nẵng:&nbsp;</em><span style="color:rgb(255, 255, 255)">tổ chức sự kiện tại đ&agrave; nẵng, to chuc su kien tai da&nbsp;</span></strong></p>
    <p>+ Khai trương, kh&aacute;nh th&agrave;nh c&ocirc;ng ty, doanh nghiệp.&nbsp;<strong><span style="color:rgb(255, 255, 255)">tổ chức sự kiện đ&agrave; nẵng, to chuc su kien da nang</span></strong></p>
    <p>+ Lễ k&yacute; kết, động thổ&nbsp;c&ocirc;ng tr&igrave;nh, dự &aacute;n v&agrave; hợp t&aacute;c kinh doanh.&nbsp;<strong><span style="color:rgb(255, 255, 255)">tổ chức sự kiện tại đ&agrave; nẵng, to chuc su kien tai da&nbsp;</span></strong></p>
    <p>+ Cho thu&ecirc; nh&acirc;n sự sự kiện như PG
    "
    Nó đổi hết font. sai font. kể cả keyword, description, title, menu đều sai font khi view source.
    Lỗi gì vậy mn. cả trang chủ lẫn trang con đều bị lỗi
    Quote Quote

Like
    10
    mình cũng bị như thế đang tìm cách khắc phục

Like
    168
    Bạn dùng software gì để viết code ? Thông thường view text bạn sẽ thấy như trên nếu bạn không dùng đúng software. Tuy nhiên html5 sẽ hiển thị đúng khi view nếu bạn dùng utf-8

Like
    1
    Bạn đặt charset=utf-8 xem

Like
    31
    Bạn change collate table nha

ALTER TABLE `table_name` COLLATE='utf8_general_ci';

Like
    6
    Có ai biết cách khăc phục lỗi này không ta.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết