Trang 27 / 27 FirstFirst ... 2224252627
Hiển thị kết quả từ 261 đến 270 / 270

Chủ đề: Lương IT Ngân Hàng

Like
    0
    Mình thấy bạn đấy nói đúng đây chứ, chẳng biết mọi người thế nào
    chứ mình thấy các đ/c BK, Công nghệ mới ra trường toàn đòi tầm 4-500.
    Còn ra trường tầm 2008,2009 thì đi apply toàn quát 7,800.
    600 usd/tháng mà tìm ai có tầm 1, 2 năm kinh nghiêm thấy khó phết.
    Việc IT khó thì khó mà dễ thì vẫn dễ.
    Bọn bạn mình vẫn đều kêu, giờ kiếm thăng ngon khó thật, mà thằng nào hơi ôn tí thì toàn đòi lương cao .
    Các bác cứ ôn Tiếng Anh nghe nói đủ hiếu, technical nắm vững, thêm 1,2 cái cert dắt lưng nữa, thấy sao mà tìm việc lương cao dễ thế ngay.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi resdul View Post
    Mình thấy bạn đấy nói đúng đây chứ, chẳng biết mọi người thế nào
    chứ mình thấy các đ/c BK, Công nghệ mới ra trường toàn đòi tầm 4-500.
    Còn ra trường tầm 2008,2009 thì đi apply toàn quát 7,800.
    600 usd/tháng mà tìm ai có tầm 1, 2 năm kinh nghiêm thấy khó phết.
    Lại chém gió nữa rồi, bác có biết trường ĐH hàng đầu Việt Nam hiện nay là FU lương của sv mới ra trường trung bình 300$ không. BK, CN mà đòi hơn FU à .

Like
    0
    FU được phong cái danh hiệu trường ĐH hàng đầu Việt Nam hiện nay khi nào thế, bác mới phong à? anh Tùng mà biết chắc đến tấn nơi cảm ơn đấy .
    Hàng đầu về IT vẫn là Công nghệ, BK. FU có thể có lợi thế ban đầu khi ra trường do có quá trình training on job nên có kinh nghiệm.
    Nhưng BK, Công Nghệ có độ sâu và khả năng tự nghiên cứu hơn, và nữa bên mình chỉ chọn sinh viên khá giỏi BK, CN nên không tính trung bình.

Like
    105
    FU được phong cái danh hiệu trường ĐH hàng đầu Việt Nam hiện nay khi nào thế, bác mới phong à? anh Tùng mà biết chắc đến tấn nơi cảm ơn đấy .
    Hàng đầu về IT vẫn là Công nghệ, BK. FU có thể có lợi thế ban đầu khi ra trường do có quá trình training on job nên có kinh nghiệm.
    Nhưng BK, Công Nghệ có độ sâu và khả năng tự nghiên cứu hơn, và nữa bên mình chỉ chọn sinh viên khá giỏi BK, CN nên không tính trung bình.
    FU thì có thể không phải hàng đầu, nhưng cá biệt 1 số bạn FU mà có giải thưởng Quốc Gia, Quốc Tế về IT thì khả năng tự học cũng khá tốt đó bác.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    FU khóa rồi cũng toàn khá giỏi đó bạn. Mà dù sao mức 400-500$ cũng khó tin so với tình hình lương bi đát của ngành pm hiện nay.

Like
    2
    Cũng tuỳ bộ phận, có cao có thấp. Nhưng phải công nhận lương các bác IT cứng thì rất cao

Like
    0
    FU lương trung bình 300 usd.
    BK, CN cứ tính bằng FU đi, tạm suy ra lương trung bình tầm 300 usd, những ông bằng khá giỏi tức là nửa trên nên lương tâm 400-500 usd cũng không có gì là lạ.

@zmt: Tình mặt bằng chung thôi, chứ cá biệt thì nói làm gì, có ông chỉ học Aptech hoặc chẳng học gì vẫn làm IT ngon mà (cá biết nhá).

@Sugarman: Nếu ra toàn bằng khá giỏi, thì mất hết ý nghĩa phân loại của bằng rồi.

Like
    105
    FU lương trung bình 300 usd.
    BK, CN cứ tính bằng FU đi, tạm suy ra lương trung bình tầm 300 usd, những ông bằng khá giỏi tức là nửa trên nên lương tâm 400-500 usd cũng không có gì là lạ.

@zmt: Tình mặt bằng chung thôi, chứ cá biệt thì nói làm gì, có ông chỉ học Aptech hoặc chẳng học gì vẫn làm IT ngon mà (cá biết nhá).

@Sugarman: Nếu ra toàn bằng khá giỏi, thì mất hết ý nghĩa phân loại của bằng rồi.
    Cảm ơn bác đã hiểu , như em đây cũng chỉ có bằng cấp 3, ko học Aptech, NIIT mà cũng ko học ĐH nào nhưng vẫn làm IT được. Tất nhiên cũng là cá biệt
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    mình thì khong đi hoc cấp 1 cấp 2 cấp 3 mà vẫn lướt web được,,,hihihi

Like
    0
    Mình nghĩ lương nhân viên thì tầm 6-7tr thôi. Còn bác nào cứng thì 10tr là bình thường. Doanh nghiệp hay ngân hàng cũng như nhau thôi à. Các bác xem thử nè, cty này tuyển dụng tầm 10tr cho vị trí này đó.http://www.nghenghiepviet.com/tim-vi...ntt-phan-mem/8

Trang 27 / 27 FirstFirst ... 2224252627

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết