Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    14

Trình duyệt tự động mở quảng cáo làm sao để xử lý đây?

Chào các bác hiện cả mấy anh em công ty mình đều đang nhiễm virus kiểu malware ad. Mở chrome, coccoc, Firefox một lúc là mở ra tab quảng cáo mới, em đã sử dụng phần mềm quét malware của bedeferder, microsoft, YAC hay cài đặt lại trên phần cài đặt các trình duyệt cũng không được?. Giờ phải làm thế nào đây các bác, bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp rất khó chịu khi sử dụng,
    Quote Quote

Like
    34
    Nếu dùng Malwarebytes mà không giải quyết được thì chỉ còn cách là cài đặt lại tất cả các máy bị nhiễm và để đảm bảo an toàn thì chỉ cài trình duyệt Google Chrome hoặc Firefox phiên bản mới nhất. Né trình duyệt Cốc Cốc ra, đại ca đó rất hay tải phần mềm quảng cáo về máy.

Cực đoan hơn, tất cả các máy không được sử dụng trình duyệt dạng cài mà chỉ sử dụng trình duyệt dạng Portable mà thôi, khuyên dùng K-Meleon vừa duyệt nhanh vừa không có con malware nào chui vào.

Nếu vẫn thấy chưa đủ phê, hãy chuyển sang dùng hệ điều hành khác, từ bỏ Windows là từ bỏ các thứ bực mình liên quan virus, malware, adware, phần mềm lậu.
    "bất khả tri"

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    Cám ơn bác để tui thử

Like
    0
    Có thể cài Block quảng cáo của các trình duyệt được đó bạn. Trước mình làm SEO hay đi spam cũng gặp tình trạng này

Like
    9
    Quote Được gửi bởi pigella View Post
    Có thể cài Block quảng cáo của các trình duyệt được đó bạn. Trước mình làm SEO hay đi spam cũng gặp tình trạng này
    ý thớt là bị nhiễm virus quảng cao chứ ko phải dùng tool để chặn quảng cáo trên web đâu bác

- p/s bạn nên dùng các phần mềm diệt virus mạnh, bắt đầu gỡ tất cả trình duyệt ra, chú ý; để diệt các con này phải tắt mạng. rồi tiến hành quét là OK nhé, nhớ vào gỡ các phần mềm lạ luôn.

Like
    0
    upppppppppppppppppp

Like
    0
    Đánh dấu phát

Like
    0
    Đánh dấu phát

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới