Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27
    Like
    22

Xây dựng backlink từ site vệ tinh

Em chào cả nhà,

Các bác cho em hỏi em thấy các chuyên gia hướng dẫn xây dựng backlink từ các site vệ tinh như wordpress, blogspot, huge... Em có cái thắc mắc là:

Ví dụ em không tạo 3 site vệ tinh trên 3 web trên mà em sử dụng 1 thằng wordpress, sau đó đăng ký 3 cái email, tạo 3 cái blog khác nhau trên wordpress thì có được tính là "3 web vệ tinh" không ạ. Hay mỗi trang chỉ được tạo 1 blog.

Còn cái này nữa, các web vệ tinh đó cùng nội dung hay nội dung phải khác nhau không ạ? Hay chỉ cần copy bài chuẩn từ web cần SEO rùi chèn backlink vào thôi ạ. Và các web vệ tinh đó em đặt backlink trao đổi ngược nhau không? Hay chỉ trỏ 1 chiều về web cần SEO thui.

Mong các bác có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em.

Em xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    19
    SEO là 1 vấn đề thời gian đòi hỏi Seoer phải kiên trì
    Cảm thấy vừa thừa vừa thiếu thốn

Like
    21
    xây dựng 3 web nội dung khác nhau không trùng lặp, nội dung chất lượng ko spam cho có, web vệ tinh chất lượng thì web chính cần seo cũng có được nguồn backlink tốt thôi. Mình xây dựng như vậy và lên nhanh lắm.! Cứ chăm sóc đều tất cả các web và 3 web vệ tinh dẫn link về web chính!

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    16
    Mình từng là 1 Seo nhưng được 1 tháng 4tr tiền lương nên nghĩ luôn nghề đó và kinh nguyệt seo vệ tinh của mình là thế này
    Site vệ tinh không giới hạn nội dung của site
    Chỉ cần mỗi site khác IP là được
    3 site vệ tinh đó có nội dung khác nhau nhưng nội dung vẫn có chút liên quan đến site chính
    Ví dụ : từ khóa tôi muốn seo , thì trong nội dung phải ghi Tôi là 1 seo và kinh nghiệm seo của tôi là tôi muốn seo , chẳng hạn
    Backlinks sẽ hiệu quả , để seo hiệu quả không cần copy bài về site vệ tinh đâu chỉ cần nghĩ ra vài từ liên quan đến site chính viết ra khoản hơn 200 từ đến 500 từ là được , bài viết không cần nhiều chỉ cần chất lượng backlink đó đi về site chính ngon là được .
    Em là 1 seo và rất cực trong các lần seo top và những từ khóa khó seo em vẫn seo lên top 1 nhưng vấn đề đặt ra là thời gian và sáng tạo rất cao ước tính lúc đó em seo 1 từ khóa lên top 1,3 mất khoản 2 tuần đến 1 tháng , và lương 4tr + 500k nếu top 1 chạy ra tháng em kiếm được 4tr5 nhưng từ khóa đó công ty nhận được trên 15tr tháng , em thật sự là nản seo và lý do lương thấp của em là không có trình độ học vấn cao , Bác nào có công việc seo lương cao + có thưởng làm việc tại nhà pm em nha :v

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    Quote Được gửi bởi hugodeal View Post
    Mình từng là 1 Seo nhưng được 1 tháng 4tr tiền lương nên nghĩ luôn nghề đó và kinh nguyệt seo vệ tinh của mình là thế này
    3 site vệ tinh đó có nội dung khác nhau nhưng nội dung vẫn có chút liên quan đến site chính
    Ví dụ : từ khóa tôi muốn seo , thì trong nội dung phải ghi Tôi là 1 seo và kinh nghiệm seo của tôi là tôi muốn seo , chẳng hạn
    Backlinks sẽ hiệu quả , để seo hiệu quả không cần copy bài về site vệ tinh đâu chỉ cần nghĩ ra vài từ liên quan đến site chính viết ra khoản hơn 200 từ đến 500 từ là được , bài viết không cần nhiều chỉ cần chất lượng backlink đó đi về site chính ngon là được .
    Em là 1 seo và rất cực trong các lần seo top và những từ khóa khó seo em vẫn seo lên top 1 nhưng vấn đề đặt ra là thời gian và sáng tạo rất cao ước tính lúc đó em seo 1 từ khóa lên top 1,3 mất khoản 2 tuần đến 1 tháng , và lương 4tr + 500k nếu top 1 chạy ra tháng em kiếm được 4tr5 nhưng từ khóa đó công ty nhận được trên 15tr tháng , em thật sự là nản seo và lý do lương thấp của em là không có trình độ học vấn cao , Bác nào có công việc seo lương cao + có thưởng làm việc tại nhà pm em nha :v
    Trước tiên em xin cảm ơn bác rất nhiều, chia sẻ của bác rất đáng quý đối với newbie tập tành SEO như em.

Xin cho em được hỏi thêm là làm thế nào để tạo IP khác nhau của site vệ tinh vậy bác?

Ví dụ em tạo 3 tài khoản wordpress tạo 3 trang khác nhau thì làm sao em đổi IP của 3 trang đó zị bác.

Like
    194
    Website vệ tinh bạn tạo ra từ web 2.0 như wordpress hay blogspot... Cái quan trọng vẫn là nội dung. Trong SEO bạn cần sáng tạo nội dung. Và chỉ có nội dung mới giúp website bạn được người dùng nhớ tớ.
    Website vệ tinh phải được index nhanh chóng vì thế bài viết mới là yếu tố tiên quyết.
    Backlink trỏ từ site vệ tinh không ngoài mục tiêu đẩy từ khóa của site chính mà còn là nguồn traffic. Chính vì thế hãy đặt link nơi thích hợp trong bài viết để thu hút khách hàng từ site vệ tinh về site chính.
    Tham khảo: Backlink chất lượng dựa trên những yếu tố gì
    http://www.vietnoiviet.com/content/b...n-nhung-yeu-gi

Backlink ngoài đóng vai trò như một phiếu bầu cho website của bạn thì nó còn là nguồn dẫn truy cập. Bạn hãy xem backlink bạn tạo ra như những con suối nhỏ và hãy tập hợp chúng lại đổ về con sông lớn.
    Để làm được như vậy thì site vệ tinh nên thu hút theo chuyên đề riêng ít cạnh tranh. Ví dụ như sau.
    Nếu bạn định SEO từ khóa " Dịch vụ SEO" thì site chính bạn có bài viết từ khóa này
    Đối với site vệ tinh bạn chỉ cần tập trung từ khóa ít cạnh tranh như: Dịch vụ SEO tại Hà Nội, Dịch vụ SEO website giá rẻ.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    Quote Được gửi bởi hugodeal View Post
    Giờ thì mình biết vì sao bác bỏ nghề rồi.Công việc cứ diễn ra như vậy dù lương ko thấp thì cũng bỏ thôi!Seo cần cả tính sáng tạo nữa thì mới bền được!

Like
    22
    Quote Được gửi bởi vientuong View Post
    Website vệ tinh bạn tạo ra từ web 2.0 như wordpress hay blogspot... Cái quan trọng vẫn là nội dung. Trong SEO bạn cần sáng tạo nội dung. Và chỉ có nội dung mới giúp website bạn được người dùng nhớ tớ.
    Website vệ tinh phải được index nhanh chóng vì thế bài viết mới là yếu tố tiên quyết.
    Backlink trỏ từ site vệ tinh không ngoài mục tiêu đẩy từ khóa của site chính mà còn là nguồn traffic. Chính vì thế hãy đặt link nơi thích hợp trong bài viết để thu hút khách hàng từ site vệ tinh về site chính.
    Tham khảo: Backlink chất lượng dựa trên những yếu tố gì
    http://www.vietnoiviet.com/content/b...n-nhung-yeu-gi

Backlink ngoài đóng vai trò như một phiếu bầu cho website của bạn thì nó còn là nguồn dẫn truy cập. Bạn hãy xem backlink bạn tạo ra như những con suối nhỏ và hãy tập hợp chúng lại đổ về con sông lớn.
    Để làm được như vậy thì site vệ tinh nên thu hút theo chuyên đề riêng ít cạnh tranh. Ví dụ như sau.
    Nếu bạn định SEO từ khóa " Dịch vụ SEO" thì site chính bạn có bài viết từ khóa này
    Đối với site vệ tinh bạn chỉ cần tập trung từ khóa ít cạnh tranh như: Dịch vụ SEO tại Hà Nội, Dịch vụ SEO website giá rẻ.
    Em cảm ơn bác nhìu.

Nhưng mà cho em hỏi site vệ tinh đó làm sao để tạo IP mỗi site vệ tinh khác nhau để GG k đánh giá là SPAM zị bác? Hay em cứ tạo 30 cái email rùi đăng ký 30 trang wordpress rùi viết bài khác nhau trong 30 trang đó là được?

Like
    20
    không được đâu bạn , tất cả các site wordpress đều chung 1 ip , thế nên ta mới cần xây dựng backlink từ wordpress , blogspot , huge ...
    mỗi cái bạn tạo 1 blog là có 3 ip khác nhau rồi .
    chưa đủ tuổi ký :v

13. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    Quote Được gửi bởi kosovohp View Post
    không được đâu bạn , tất cả các site wordpress đều chung 1 ip , thế nên ta mới cần xây dựng backlink từ wordpress , blogspot , huge ...
    mỗi cái bạn tạo 1 blog là có 3 ip khác nhau rồi .
    Vâng, em cảm ơn bác nhiều.

Chúc các bác có 1 tuần làm việc hiệu quả.

Em chiến đây.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết