Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    8

Kết nối wifi của Android TV

Cả nhà cho em hỏi lý do tại sao kết nội mạng không dây của android TV thường rất chậm, ở nhà em toàn phải cắm cáp vô nó mỡi đỡ 1 chút. Có bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách root hay làm sao để nối nhanh hơn với nhé. Nhiều khi muốn chơi game trên TV mà cứ giật giật không nhanh được như PC

Quote Quote

Like
    0
    Bác chăc xài mấy con lg samsung hả. Mấy con này củ chuối lắm. Mình cũng có ông anh xài con ss mang tiếng smarttv mà nối mạng chậm hơn rùa. Bác xài mấy con của Nhật khác ngay.

Like
    20
    Em mới mua con L55 của Toshiba cũng chưa biết nối sao. Hóng các bác chia sẻ tip.

Like
    1
    Nối bình thường thôi. Em xài sony bắt ầm ầm. Toàn coi phim trên youtube mỗi tối phà phà

Like
    14
    Quote Được gửi bởi forumactions View Post
    Em mới mua con L55 của Toshiba cũng chưa biết nối sao. Hóng các bác chia sẻ tip.
    Mở guide ra xem. Mà nối mấy cái này đơn giản mà. Giờ cái nào cũng smart tv. Kết nối wifi tự động và nhanh chóng lắm. Chủ yếu là tốc độ mạng nhà bác thôi.

Like
    0
    Giải pháp là mua box về nhé bác

Like
    0
    Android box là hợp lý rồi. Giờ smart tv hde dỏm lắm.

Like
    15
    Quote Được gửi bởi forumactions View Post
    Con này là chủ lực mới 2015 của toshiba yhif phải. Cải tiến nhiều lắm mà, đặc biệt thấy kết nối ngoại vi rất đa dạng phong phú đó. Bác vọc chưa chứ em chơi thử ngoài siêu thị đã lắm.

Like
    3
    Cũng hơn chút thôi. Em kết thay đổi ở phần âm thanh so với con l54 cũ. Với lại cái chân đế bạc nhìn khá sang chảnh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nokia2sim2song View Post
    Cả nhà cho em hỏi lý do tại sao kết nội mạng không dây của android TV thường rất chậm, ở nhà em toàn phải cắm cáp vô nó mỡi đỡ 1 chút. Có bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách root hay làm sao để nối nhanh hơn với nhé. Nhiều khi muốn chơi game trên TV mà cứ giật giật không nhanh được như PC

Thử chảo thu sóng xem sao ban

Nếu bạn có nhu cầu thực sự để kết nối tới mạng wifi có tín hiệu kém thì bạn có thể sử dụng 1 vật thể có hình dạng parabol để tập trung các tín hiệu sóng wifi lại và kết nối. Bạn có thể sử dụng một bát kim loại hoặc cắt mở một lon coca hay pepsi. Việc này có thể không phải lúc nào bạn cũng sử dụng được nhưng thực sự nó là một cách rất thú vị nếu bạn thực hiện.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết