Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16
    Like
    0
    Vụ này có vẻ lạ nhỉ. Chắc người hack được máy tính của bạn cũng không phải dạng tầm thường.
    Lần sau bạn cho ai Teamview máy bạn thì nhớ phải ngồi theo dõi xem họ làm gì, họ vào những mục gì của mình để mình còn kiểm soát, biết đâu mấy cái thông tin mật khẩu cá nhân bạn lưu ở máy tính, nó lây luôn 1 mớ thì ngồi khóc ah.

Like
    2
    Mình không hiểu lắm nhưng mình nghĩ mang ra quán sẽ có phương án tốt hơn đó.

https://tuminhkiemtien.com/chu-de/kiem-tien-mmo-tong-hop
    Like
    20
    Nên cẩn thận khi dùng teamview, dùng bản download về chạy luôn xong xóa đi

Like
    2
    Quote Được gửi bởi ddtuan View Post
    Haha, cái này là do bạn chủ quan, sử dụng teamviewer xong không tắt, giờ có report nó trên dd cũng k ai tin bạn, mà có tin thì nó cũng chửi bạn thôi . Đề phòng nó cài keylog vào máy bạn thì tốt nhất nên cài lại win, và giờ mà nói "do bị virus" thì cái thằng "thành viên lâu năm" đó cũng thuộc dạng gà mờ chứ chẵng giỏi giang gì
    Cái này thì bác nói hơi quá, tùy diễn đàn mà mức độ lâu năm nó nằm ở chổ nào, có thể thành viên đó là thành viên có 5 năm kinh nghiệm trong thiết kế, nhưng lại không biết nhiều về virus hay bảo mật, vì thể họ có quyền không biết, chứ chưa hẵn là gà mờ.

Còn về chủ top, thì các bạn ở đây đều biết là hack teamview không phải là dễ dàng. Vậy trước tiên bạn nên kiểm tra xem teamview có đang chạy ở máy bạn không, master password có bị đổi hay không? Nếu là do teamview thì chỉ cần uninstall nó đi thôi, nhưng mình nghĩ không phải chỉ như vậy.

Like
    34
    Chủ topic không nghe lời khuyên của mấy ông chuyên gia về bảo mật tí nào. Máy dùng để làm việc thì không bao giờ online trực tiếp ra Internet cả, tốt hơn hết là dùng máy ảo và mỗi phiên truy cập dùng máy ảo một lần sau đó thì tạo máy ảo khác.
    "bất khả tri"

Like
    98
    Cài lại Win đi cho nhanh, lần sau đừng cho người lạ teamview gì hết...

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết