Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

[Giúp dùm] Bị hack máy tính

Hôm trước có người teamview cho mình, mình ko biết có phải nó hack máy mình hay bị dính virus nhưng mình nghi ngờ nó nhất.
    Mình không biết nó hack vs theo dõi mình bao lâu rồi nhưng hôm qua thì thấy nó bật webcam và zô fb mình viết bậy, xóa một số cài đặt.
    Sau khi phát hiện mình đã xóa teamview, cài phầm mềm diệt virus, cài ẩn IP, mình cũng sử dụng chế độ safe mode trong windown.
    Lúc nó hack máy mình mình ko hề có phát hiện gì cho đến khi nó ra tay. Mình không biết bây giờ nó còn hack và theo dõi máy mình ko? Vậy làm sao để biết nó còn hack máy mình hay không??? Xin giúp mình
    Quote Quote

Like
    6
    coi như có cơ hội cài lại win cho sạch sẽ ,hehe

Like
    121
    Thế lúc xài Teamviewer bạn có tắt nó đi không hay để đó, nói thật điều khiển một máy tính từ xa bằng virus hay phần mềm thì rất ít người có khả năng này,và tụi nó cũng không rảnh để làm mấy chuyện ở trên đâu .

Like
    0
    Nó teamview cho mình xong thì mình để đó, tại nó là thành viên vip ở diễn đàn chất lượng nên mình cũng tin tưởng. Sau khi mình phát hiện thì mình có qa đó lập topic nói nó nhưng nó chối, nó nói mình bị virus. Mình nghĩ bao nhiu năm nay ko bị hack đúng khoảng thời gian nó teamview cho mình thì bị hack
    Hiện giờ thì fb mình tự nhiên chuyển sang chế độ auto video, vs lại mạng khá chậm...

Like
    0
    Với lại mình tạo web nên mình nhờ nó một việc trên host, ko biết nó có âm mưu gì nữa ko, mấy ngày nay thì mình đang lập trình web

Like
    121
    Quote Được gửi bởi tutatut View Post
    Nó teamview cho mình xong thì mình để đó, tại nó là thành viên vip ở diễn đàn chất lượng nên mình cũng tin tưởng. Sau khi mình phát hiện thì mình có qa đó lập topic nói nó nhưng nó chối, nó nói mình bị virus. Mình nghĩ bao nhiu năm nay ko bị hack đúng khoảng thời gian nó teamview cho mình thì bị hack
    Hiện giờ thì fb mình tự nhiên chuyển sang chế độ auto video, vs lại mạng khá chậm...
    Haha, cái này là do bạn chủ quan, sử dụng teamviewer xong không tắt, giờ có report nó trên dd cũng k ai tin bạn, mà có tin thì nó cũng chửi bạn thôi . Đề phòng nó cài keylog vào máy bạn thì tốt nhất nên cài lại win, và giờ mà nói "do bị virus" thì cái thằng "thành viên lâu năm" đó cũng thuộc dạng gà mờ chứ chẵng giỏi giang gì

Like
    3
    Cài lại là an toàn nhất.
    Còn không cài lại thì kiếm cái firewall zone alarm cài vào. Chịu khó để ở chế độ Expert, khi đó mọi luồng đi vào/ra máy tính đều được ZoneAlarm hỏi ý kiến có cho phép không

Like
    42
    Mở cái starup lên xem coi chương trình nào chạy ? Coi trong phần cài đặt của mình coi soft nào không cần or không biết thì tháo bỏ đi. Không phải chỉ có teamview mới điều khiển được máy đâu. Rất nhìu soft có thể điều khiển được máy và không cần am hiểu gì cũng có thể hack được bình thường
    Đang kí

Like
    0
    mình nghĩ do dùng teamview đó. Bạn tắt ngấm nó đi, cẩn thận thì gỡ cài đặt (nếu ít dùng).
    Không thì cài lại win.
    Cách kiểm tra là xem teamview có bật hay chưa đăng xuất không.

Like
    2
    Chia buồn cùng bạn nên mang ra quán nét để được khởi động lợi chương trình.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết