Trang 7 / 7 FirstFirst ... 24567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 66 / 66
    Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi conmalele View Post
    Nhàn quá mức hỉ. Mấy cái truyện dành cho trẻ em mà sao ham dịch thế, còn sách tin học, kiến thức sao không thấy ma nào dịch. Sách tin học nhiều gấp mấy lần mấy cái truyện tào lao hư cấu này. Yêu trẻ em quá hỉ, cho tụi nó đọc mấy cái truyện hư cấu hay hơn hay là cho nó kiến thức sẽ tốt hơn.

Những thằng đi dịch như thế nào phải gọi là những loại người thiếu ý thức và lạc hậu, không có một chút gì gọi là người có văn hóa, văn minh, ngay cả 1 chút lòng tự trọng để tôn trọng bản quyền cũng không có, không hiểu sao lại biết tiếng Anh để mà dịch, cho về cái thời hư cấu như trong truyện mà sống mới xứng, về đó mà um ba la khỏi cần phải dịch cũng có để đọc
    Bác nói sặc mùi của mấy ông cách mạng cổ hủ. Với cái giọng điệu cũ rích. Thiếu logic và cái kiểu lên lớp người khác một cách sáo rỗng mà chẳn có chút hiểu biết gì về xã hội hay văn hóa cả. Bác có đủ tự trọng để trả tiền tất cả bản quyền software trên máy tính của bác chưa. (Hay bác kô hiểu mình cũng trong những kẻ thiếu tự trọng mà bác nói ) Dám cá bác chưa bao giờ đọc hết tập truyện HP và lại càng kô bao nhiêu trong kho sách tin học. Bác lại càng không hiểu giữa kiến thức và văn hóa. Một người có kiến thức rất giỏi nhưng chưa chắc có đủ văn hóa. Và một người có đủ văn hóa thì có khi còn không biết đọc cái này nữa. Vậy bác có đọc hàng trăm cuốn truyện hay cả ngàn sách tin học thì cũng chẳn làm gì được to tác hơn nhóm dịch truyện đâu. Cuối cùng tôi thấy bác nhàn nhất. Sao bác kô lo đọc máy cuối sách tin học và "truyện người lớn" đó. Chui vô cái diễn đàn này chi cho mệt....
    Còn tôi chui vô đây vì nhiều thứ và trong đó để bác biết rằng một người như bác chẳng ưa gì tôi và rất tiếc tôi cũng vậy
    Được sửa bởi chipT lúc 18:04 ngày 06-08-2007

Like
    14
    Quote Được gửi bởi chipT View Post
    Còn tôi chui vô đây vì nhiều thứ và trong đó để bác biết rằng một người như bác chẳn ưa gì tôi và rất tiết tôi cũng vậy
    Ui bác này chắc đọc HP dịch lậu nhiều quá rồi nên giờ viết lách cũng thế này đây. Đáng buồn cho một thế hệ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chipT View Post
    Bác nói sặc mùi của mấy ông cách mạng cổ hủ. Với cái giọng điệu cũ rích. Thiếu logic và cái kiểu lên lớp người khác một cách sáo rỗng mà chẳn có chút hiểu biết gì về xã hội hay văn hóa cả. Bác có đủ tự trọng để trả tiền tất cả bản quyền software trên máy tính của bác chưa. (Hay bác kô hiểu mình cũng trong những kẻ thiếu tự trọng mà bác nói ) Dám cá bác chưa bao giờ đọc hết tập truyện HP và lại càng kô bao nhiêu trong kho sách tin học. Bác lại càng không hiểu giữa kiến thức và văn hóa. Một người có kiến thức rất giỏi nhưng chưa chắc có đủ văn hóa. Và một người có đủ văn hóa thì có khi còn không biết đọc cái này nữa. Vậy bác có đọc hàng trăm cuốn truyện hay cả ngàn sách tin học thì cũng chẳn làm gì được to tác hơn nhóm dịch truyện đâu. Cuối cùng tôi thấy bác nhàn nhất. Sao bác kô lo đọc máy cuối sách tin học và truyện người lớn đó. Chui vô cái diễn đàn này chi cho mệt....
    Còn tôi chui vô đây vì nhiều thứ và trong đó để bác biết rằng một người như bác chẳng ưa gì tôi và rất tiếc tôi cũng vậy
    hihi! Mình chưa thấy ai chửi người khác một cách xối xả như vậy mà rất văn hóa (Theo em hiểu là không có từ nào kém văn hóa cả) Thế mới biết chửi cũng có văn hóa nữa... Thích nhất là câu cuối "Còn tôi chui vô đây vì nhiều thứ và trong đó để bác biết rằng một người như bác chẳng ưa gì tôi và rất tiếc tôi cũng vậy" .... Ngồ ngộ... Em rất thích đọc HP ạ. Với một bản dịch như vậy thì em sẽ đọc không thương tiết là có làm giảm nồi cháo của NXB trẻ hay kô ạ. KDoanh mà NXB Trẻ kô theo kịp thì rán chịu thôi. Em hay ghé đây đọc từ tập 1 http://e2link.net/hpvn/ Có link nào chứa phim từ tập 1 đến tập 5 ko nhỉ.

Like
    22
    Ê kéo vụ bản quyền vô đây coi chừng mấy bác chết với em hết đó. Còn Harry Potter coi từ tập 1 đến tập 4 rồi (trên HBO) dĩ nhiên là có bản quyền rồi.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Nếu JK mà lên tiếng thì các chú HP7 im ngay . Mà không biết là có dùng bản gốc đặt mua để dịch không nữa mà làm cho lớn tiếng vào

Like
    22
    Lạy mấy cụ đừng lôi chuyện bản quyền ra nói nữa. Em nói chuyện này mỏi miệng lắm rồi. Coi như mấy tên này làm mất đi giá trị của tác phẩm. Xong
    Khám phá Du lich Con Dao

Trang 7 / 7 FirstFirst ... 24567

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết