Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    4

Rất hay ! Viettel bẫy người dùng 3G

Do nhu cầu công việc nên mình có hỏi tổng đài của Viettel để hỏi về gói cước 3G, sau khi hỏi xong thì mình được xác nhận là số điện thoại của mình có thể đăng ký gói cước MT5, mỗi tin nhắn Mt5 gửi tới đầu số 191 sẽ bị trừ 5 ngàn đồng trong tài khoản và được 1GB lưu lượng 3G. Mình nhắn 2 tin để lấy 2GB lưu lượng 3G để làm việc. Làm 1 hồi thì thấy điện thoại có tin báo, mở ra xem thì thấy báo tài khoản của bạn còn dưới 1000 đồng. Phát hoảng lên vì trước đó tài khoản của mình còn hơn 500 ngàn đồng. Kiểm tra thì mình biết được mình đã dùng hết 2GB lưu lượng 3G, sau khi hết 2GB đó thì gói Mt5 sẽ không tự động ra hạn mà trừ thẳng tiền trong tài khoản của mình cho việc sử dụng 3G. Mặc dù khi nhắn tin đăng ký MT5 thì có tin nhắn trả về thông báo là gói cước này không tự động gia hạn khi sử dụng hết băng thông 3G, nhưng mình nghĩ rằng đây là chiêu trò của Viettel mà thôi. Ở đây mình nghĩ Viettel đã cố tình bày ra trò này để ngấm ngầm trừ tiền những người dùng không để ý như mình, Viettel không hề nghĩ đến lợi ích cho khách hàng mà chỉ cốt sao để thu lợi nhiều nhất. Nếu như khi mình dùng gần hết băng thông 3G có 1 tin nhắn thông báo giống như thông báo tài khoản của mình còn dưới 1000 đồng thì mình thấy Viettel chơi đẹp, nhưng Viettel làm kiểu này mình thấy là chơi không đẹp. Trước kia viettel còn nhỏ thì luôn tung ra nhiều chương trình khuyến mãi khủng để thu hút thuê bao, nhưng giờ Viettel đã là ông lớn nên tìm cách để tận thu của khách hàng!!
    Mình viết bài này để cho anh em cảnh giác khi sử dụng gói MT5 khi làm việc để không bị mất tiền một cách lãng phí và oan uổng như mình.
    Quote Quote

Like
    1
    tại bác chứ tại ai, cái này chính sách nó là vậy còn cãi gì nữa

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Mt5, xài 1GB tốc độ cao trong 24 giờ (nó sẽ tự động gia hạn nếu bạn không hủy sau 24 giờ)
    Trong quá trình xài nếu bạn xài gần hết 1GB nó sẽ trả tin nhắn báo là hết dung lượng, nếu không mua thêm nó sẽ tính theo giá gói bạn đã đăng ký xài trước đây.
    Nếu không thấy tin nhắn mà để luôn nó sẽ trừ tiền trong tài khoản... đến khi hết tiền thì thôi.
    Quy định nào giờ là vậy, tại bạn không để ý thôi. Khi quyết định xài bát kỳ một dịch vụ nào bạn phải hỏi thật kỹ tránh mất tiền oan.

Bạn mất có 500k đã la làng, trước đây do không để ý có lần mình bị trừ hơn 900k luôn á

Like
    46
    Kinh nghiệm là đk xong một phát là hủy ngay. Mình cực kết dịch vụ này của viettel, những ngày mất mạng thì đk gói này xong phát wifi cho laptop chạy vi vu cả ngày. Ngồi xem video cả ngày ko hết dung lượng. Đã
    Chưa đủ bài viết để ký :D...

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi thuthuat-vnzet View Post
    Kinh nghiệm là đk xong một phát là hủy ngay. Mình cực kết dịch vụ này của viettel, những ngày mất mạng thì đk gói này xong phát wifi cho laptop chạy vi vu cả ngày. Ngồi xem video cả ngày ko hết dung lượng. Đã
    bậy... đệ tử mình xem tầm 3 phim hoạt hình trên youtube là đứt 1GB đó bác

Like
    16
    Em cũng muốn xài viettel để góp vốn cho quân đội nước nhà , Nhưng viettel hay chơi trò tự động đăng ký dịch vụ trừ tiền mỗi ngày và không có tin nhắn báo trước , nếu không để ý mất tiền rất là oan khi phát hiện ra mội chuyện đã đâu vào đó ròi yêu cầu hủy thì sau này nó ra dịch vụ mới lại tự đăng ký tiếp , chán nản quá qua dùng Mobifone cho lành

Like
    46
    Chắc do ăn ở thôi, mình dùng dịch vụ này từ khi nó ra chưa ngày nào dùng hết dung lượng cả. Xem youtube mỏi mắt ko hết nhé
    Chưa đủ bài viết để ký :D...

Like
    3
    Mobifone cũng thế . Về quê có 1 tháng mất toi mấy trăm k tiền 3G . Toàn bị hố

Like
    0
    Như vậy thì mình cũng sẽ rút kinh nghiệm, đa phần các nhà mạng cũng có chiêu để Khách hàng nạp tiền đấy mà...
    Internet FPT - Cáp quang FPT - Truyền Hình FPT

Like
    83
    mỗi lần đăng ký 1 gói thôi, hết đăng ký tiếp mà, ko đăng ký liên tiếp đc đâu . viettel nó ko báo khi sắp hết dung lượng như mobi
    Học lái xe oto tại Hà Nội

Trang 1 / 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết