Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 47 / 47
    Like
    0
    Thôi cố gắng theo đam mê đi, đến khoảng 30 là thấy chán cái đam mê rồi quay về chăn trâu.

Like
    121
    Quote Được gửi bởi giakhanh9x View Post
    E còn thảm hại hơn bác nhiều, xuất thân từ nông thôn miền núi, đến năm 2009 khi là sv (dân tiếng Trung) e mới được tiếp xúc với internet, 2012 ra trường đi xin việc khi xét nghiệm máu thì e bị viêm gan B > thế là bị loại > thất nghiệp, trầm cảm, stress, mụn mủ nổi bung bét, rỗ hết khuôn mặt thanh niên, thế là e tìm đếm MMO, ko biết gì về làm web, trình tiếng Anh thì dốt hơn con bò ( tại vì e ghét tiếng Anh nên mới bị thằng bạn rủ rê học tiếng Trung). để cho công cuộc MMO dễ dàng e đều lựa chọn hàng "FREE" như blogspot, google site, băn khoăn không biết chơi nội dung gì có nhiều traffic để nuôi gà, hồi đó lang thang trên internet e bắt gặp trang xemtruyenhinh . net mỗi ngày có đến 50 - 60k vissit thế là e đú theo làm 1 site xem tivi online bằng blogspot, thời gian tìm kiếm các kênh truyền hình mất rất nhiều thời gian và sự ổn định thì không đảm bảo, vừa làm vừa seo ( chủ yếu đi kiếm backlink diễn đàn) mất khoảng 3 tháng mà khách truy cập lèo tèo, không kiếm nổi 0,5$ mỗi ngày, sau đó em chuyển qua làm về mảng flash game và rồi cũng chẳng kiếm được tiền, tuyệt vọng e quá nghe theo lời rủ rê của 1 thằng bạn trong xóm sang Trung Quốc làm công nhân bất hợp pháp, sau khoảng 4 tháng cày quốc bên đó bọn môi giới làm ăn dối trá đến hẹn trả lương mà cứ khất lần này đến lần khác, nản quá e xin về mà không kiếm được tý vốn nào giắt thắt lưng, về nhà e lại quay lại MMO hi vọng đến 1 ngày nào đó có bất ngờ hay may mắn nào sảy ra là mỗi ngày sẽ kiếm được vài ba $, e lại cắm mặt vào cái máy tính cùi mặc cho gia đình, bạn bè, làng xóm mỉa mai, khinh rẻ.
    Sau vài tháng cày bừa may mắn đã đến với e, quá trình này phải nói là quá dài đối với nhiều người chơi MMO, có tài khoản GA từ 9/2013 - 2/2015 mới được thanh toán lần đầu tiên, các bác có thấy e quá kém cỏi ko?
    Bây giờ mỗi tháng của e cũng chỉ tàm tạm 500 - 700$ thôi, nhưng e nghĩ nếu không có giông bão gì thì như vậy cũng ấm rồi,
    Nhà e cũng làm nông nhưng e vẫn giúp gia đình nhưng thời gian úp mặt vào cái máy tính nhiều hơn, làng xóm thì chẳng hiểu e làm cái gì, họ luôn nghĩ e chỉ chơi game và lười lao động vì e ít khi ra đồng, ra đường. bjo e đang tính đi nơi khác tìm chỗ nào trọ rủ thêm mấy thằng bạn học cùng cấp III hợp tác MMO cho đỡ tủi thân, đơn thương độc mã e thấy cô đơn quá.
    Cùng hoàn cảnh với bác là "hàng xóm, họ hàng, bạn bè nghĩ chơi game, lười lao động" nhưng cuộc đời của bác khổ hơn em nhiều . Thôi thì miệng lưỡi thiên hạ cứ bỏ ngoài tai, ráng cày tiền để lo cho ba mẹ và bản thân mình là vui rồi , mà bác ở ngoài bắc thì phải, nên ra Hà Nội để tìm một con dường mới như chủ topic chẵng hạn, nhưng đừng kiếm bạn học cấp 3, hãy đi tìm bạn mới cùng chí hướng với mình. Chúc bác mau thành công hơn nữa .

3. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    176
    Quote Được gửi bởi giakhanh9x View Post
    E còn thảm hại hơn bác nhiều, xuất thân từ nông thôn miền núi, đến năm 2009 khi là sv (dân tiếng Trung) e mới được tiếp xúc với internet, 2012 ra trường đi xin việc khi xét nghiệm máu thì e bị viêm gan B > thế là bị loại > thất nghiệp, trầm cảm, stress, mụn mủ nổi bung bét, rỗ hết khuôn mặt thanh niên, thế là e tìm đếm MMO, ko biết gì về làm web, trình tiếng Anh thì dốt hơn con bò ( tại vì e ghét tiếng Anh nên mới bị thằng bạn rủ rê học tiếng Trung). để cho công cuộc MMO dễ dàng e đều lựa chọn hàng "FREE" như blogspot, google site, băn khoăn không biết chơi nội dung gì có nhiều traffic để nuôi gà, hồi đó lang thang trên internet e bắt gặp trang xemtruyenhinh . net mỗi ngày có đến 50 - 60k vissit thế là e đú theo làm 1 site xem tivi online bằng blogspot, thời gian tìm kiếm các kênh truyền hình mất rất nhiều thời gian và sự ổn định thì không đảm bảo, vừa làm vừa seo ( chủ yếu đi kiếm backlink diễn đàn) mất khoảng 3 tháng mà khách truy cập lèo tèo, không kiếm nổi 0,5$ mỗi ngày, sau đó em chuyển qua làm về mảng flash game và rồi cũng chẳng kiếm được tiền, tuyệt vọng e quá nghe theo lời rủ rê của 1 thằng bạn trong xóm sang Trung Quốc làm công nhân bất hợp pháp, sau khoảng 4 tháng cày quốc bên đó bọn môi giới làm ăn dối trá đến hẹn trả lương mà cứ khất lần này đến lần khác, nản quá e xin về mà không kiếm được tý vốn nào giắt thắt lưng, về nhà e lại quay lại MMO hi vọng đến 1 ngày nào đó có bất ngờ hay may mắn nào sảy ra là mỗi ngày sẽ kiếm được vài ba $, e lại cắm mặt vào cái máy tính cùi mặc cho gia đình, bạn bè, làng xóm mỉa mai, khinh rẻ.
    Sau vài tháng cày bừa may mắn đã đến với e, quá trình này phải nói là quá dài đối với nhiều người chơi MMO, có tài khoản GA từ 9/2013 - 2/2015 mới được thanh toán lần đầu tiên, các bác có thấy e quá kém cỏi ko?
    Bây giờ mỗi tháng của e cũng chỉ tàm tạm 500 - 700$ thôi, nhưng e nghĩ nếu không có giông bão gì thì như vậy cũng ấm rồi,
    Nhà e cũng làm nông nhưng e vẫn giúp gia đình nhưng thời gian úp mặt vào cái máy tính nhiều hơn, làng xóm thì chẳng hiểu e làm cái gì, họ luôn nghĩ e chỉ chơi game và lười lao động vì e ít khi ra đồng, ra đường. bjo e đang tính đi nơi khác tìm chỗ nào trọ rủ thêm mấy thằng bạn học cùng cấp III hợp tác MMO cho đỡ tủi thân, đơn thương độc mã e thấy cô đơn quá.
    Đúng là hoàn cảnh của bác khá giống của em. Em cảm thấy thật kinh khủng, thi thoảng em mới ra đồng làm ruộng cùng gia đình, tối lại về cày, để cho người ta đỡ nói mình lười lao động. Đến nỗi em chả dám đi tán gái vì mang tiếng không có công ăn việc làm. Nhiều khi biết mẹ hiểu mình làm gì, nhưng thấy mẹ ra vườn nhổ cỏ, nắng gắt, người dính toàn đất, cũng thấy ngại. Thôi trót theo IT thì phải cố vậy, nhiều khi cả ngày làm ruộng về ngồi code, gõ phím tay đau nhức mà lòng thấy buồn.
    Hiện em đang làm thử việc cho một công ty ở HN. Hi vọng sẽ khá hơn, sẽ được cái tiếng có việc làm, để có dáng dấp của một thằng đàn ông (theo định nghĩa của gia đình, họ hàng và nhiều người khác). Không phải là đứa cù bất cù bơ ngồi máy tính tối ngày. Để theo đam mê, Để em còn mở mặt với họ hàng, để còn có bạn gái...

Like
    176
    Quote Được gửi bởi congpho View Post
    chủ thớt có skype ko cho mình xin, thỉnh thoảng có việc làm thêm mình pm bạn
    Mình không dùng skype, chỉ dùng email thôi bạn. Email: tôi a còng bùi văn nguyện chấm com

Like
    42
    Những toppic như thế này đáng để đọc. em đã đọc hết 5 page chia sẻ của mọi người. Thấy toppic như thế này mọi người chia sẻ cũng nhiều ghê. Chủ thớt vừa lên HN đã có việc để thử rồi. Chúc mừng thớt
    Đang kí

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    bài viết rất hay đúng thứ mình đang tìm hiểu

Like
    0
    Bài viết hay, có xem qua blog của bạn, cảm thấy bạn biết cách phát huy từ những cái khó của mình ... chúc bạn thành công, ghé xem blog của mình nhé www[.]nhasachdidong[.]com nhé

Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết