Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 47
    Like
    191
    Quote Được gửi bởi bvnguyen View Post
    ... đối với người khác em như thằng ăn không ngồi rồi...
    ...Có khi, họ hàng hỏi cháu làm gì? Em cũng không biết trả lời sao nữa (1).

...Em mong được gặp các bác cùng đam mê, ước được gặp các cao thủ trong giới, gặp bác Vi Khoa, Thầy Chùa, Dê Lỳ, Tổng Nghiện (2a)...
    Quote Được gửi bởi bvnguyen View Post
    Thanks bác. Em ra HN vì thứ nhất cũng gần nhà (120km) thứ 2 em có bạn bè ngoài này. Tiếc quá bác lại ở SG (2b)
    Re (1): Tôi cũng một thời gian dài phải mệt mỏi khi trả lời những câu hỏi như vậy (và vẫn chưa hết...). Và tôi chọn cách là sống xa quê một chút
    @ 2a & 2b: Các anh các chú mà bạn nêu tên hầu hết sống ở miền Nam (SG và Đồng Nai) ngoại trừ anh Vi Khoa, mà bạn lại ra HN xin việc thì có lẽ khó có dịp để gặp mặt các bác ấy .

Hy vọng em sẽ khỏi đầu tốt ở công ty mới, tinh thần thoải mái hơn trước.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cố lên bác. Bác cứ theo đuổi đi rồi có lúc sẽ mọc cánh

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    176
    Quote Được gửi bởi 8bongda.com View Post
    Re (1): Tôi cũng một thời gian dài phải mệt mỏi khi trả lời những câu hỏi như vậy (và vẫn chưa hết...). Và tôi chọn cách là sống xa quê một chút
    @ 2a & 2b: Các anh các chú mà bạn nêu tên hầu hết sống ở miền Nam (SG và Đồng Nai) ngoại trừ anh Vi Khoa, mà bạn lại ra HN xin việc thì có lẽ khó có dịp để gặp mặt các bác ấy .

Hy vọng em sẽ khỏi đầu tốt ở công ty mới, tinh thần thoải mái hơn trước.
    Cảm ơn bác, mong ở cty mới mọi chuyện sẽ suôn sẻ.
    Bác ở HN phải không ạ

Like
    0
    Ném cái CV lên cho anh em ngắm cái, biết đâu lại hợp với ai đó thì ng ta sẽ ra tay nghĩa hiệp.

Tự mình phấn đấu thôi bác ơi, em đây cũng nhảy sang làm web khi chưa quen ai và chưa biết gì.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình đã đọc bài của bạn, mình cũng đang tâm trạng như bạn đây, sắp về quê làm việc rồi, nhiều khi nghĩ mà hơi nản, muốn làm nhiều tiền mà cũng hơi khó, ngành cntt về quê ko biets làm cái gì, chả nhẽ cừ xòe tay ra xin tiền thì khổ quá.
    suckhoecuocsong360 com.cần bán lấy tiền tiêu

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    26 tuổi kinh nghiệm đời phải nhiều lắm chứ bác , cố gắng lên , quan tâm j đến miệng lưỡi thế gian họ có hiểu mình đâu
    Siêu Thị Seo

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mới 26t, còn trẻ mà bạn, cố lên bạn ơi

Like
    17
    chủ thớt có skype ko cho mình xin, thỉnh thoảng có việc làm thêm mình pm bạn
    nhận rip theme wp

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    40
    Em thấy ở hn có nhiều cty lớn hơn ở Sg... Em nha trang đây mà cũng ra HN
    fb: Dung Trần - skype: vamcompany

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    E còn thảm hại hơn bác nhiều, xuất thân từ nông thôn miền núi, đến năm 2009 khi là sv (dân tiếng Trung) e mới được tiếp xúc với internet, 2012 ra trường đi xin việc khi xét nghiệm máu thì e bị viêm gan B > thế là bị loại > thất nghiệp, trầm cảm, stress, mụn mủ nổi bung bét, rỗ hết khuôn mặt thanh niên, thế là e tìm đếm MMO, ko biết gì về làm web, trình tiếng Anh thì dốt hơn con bò ( tại vì e ghét tiếng Anh nên mới bị thằng bạn rủ rê học tiếng Trung). để cho công cuộc MMO dễ dàng e đều lựa chọn hàng "FREE" như blogspot, google site, băn khoăn không biết chơi nội dung gì có nhiều traffic để nuôi gà, hồi đó lang thang trên internet e bắt gặp trang xemtruyenhinh . net mỗi ngày có đến 50 - 60k vissit thế là e đú theo làm 1 site xem tivi online bằng blogspot, thời gian tìm kiếm các kênh truyền hình mất rất nhiều thời gian và sự ổn định thì không đảm bảo, vừa làm vừa seo ( chủ yếu đi kiếm backlink diễn đàn) mất khoảng 3 tháng mà khách truy cập lèo tèo, không kiếm nổi 0,5$ mỗi ngày, sau đó em chuyển qua làm về mảng flash game và rồi cũng chẳng kiếm được tiền, tuyệt vọng e quá nghe theo lời rủ rê của 1 thằng bạn trong xóm sang Trung Quốc làm công nhân bất hợp pháp, sau khoảng 4 tháng cày quốc bên đó bọn môi giới làm ăn dối trá đến hẹn trả lương mà cứ khất lần này đến lần khác, nản quá e xin về mà không kiếm được tý vốn nào giắt thắt lưng, về nhà e lại quay lại MMO hi vọng đến 1 ngày nào đó có bất ngờ hay may mắn nào sảy ra là mỗi ngày sẽ kiếm được vài ba $, e lại cắm mặt vào cái máy tính cùi mặc cho gia đình, bạn bè, làng xóm mỉa mai, khinh rẻ.
    Sau vài tháng cày bừa may mắn đã đến với e, quá trình này phải nói là quá dài đối với nhiều người chơi MMO, có tài khoản GA từ 9/2013 - 2/2015 mới được thanh toán lần đầu tiên, các bác có thấy e quá kém cỏi ko?
    Bây giờ mỗi tháng của e cũng chỉ tàm tạm 500 - 700$ thôi, nhưng e nghĩ nếu không có giông bão gì thì như vậy cũng ấm rồi,
    Nhà e cũng làm nông nhưng e vẫn giúp gia đình nhưng thời gian úp mặt vào cái máy tính nhiều hơn, làng xóm thì chẳng hiểu e làm cái gì, họ luôn nghĩ e chỉ chơi game và lười lao động vì e ít khi ra đồng, ra đường. bjo e đang tính đi nơi khác tìm chỗ nào trọ rủ thêm mấy thằng bạn học cùng cấp III hợp tác MMO cho đỡ tủi thân, đơn thương độc mã e thấy cô đơn quá.

18. 3 thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết