Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Zenfone 2 - người bạn của tôi.

Rinh......rinh.........ring, tiếng chuông báo thức dồn dập như lay gọi tôi dậy khỏi cơn buồn ngủ nặng trĩu, nó vừa nhẹ nhàng giúp tôi không bị giật mình nhưng cũng đủ cứng rắn để kéo tôi ra khỏi vòng vây hãm của chiếc chăn, chỉ vài giây sau tôi choàng tỉnh giấc nhẹ nhàng tắt đi chuông báo thức theo một cách riêng mà chỉ tôi và bạn của tôi biết, nếu các bạn tò mò một lát nữa tôi sẽ bật mí về bí mật này của tôi nhé.
    Vâng xin tự giới thiệu với các bạn tôi là Đ một sinh viên năm cuối khoa công nghệ 22 tuổi và sống một một mình tại TPHCM. Xin nói thêm rằng tôi khá nhút nhát vá ít nói, hơn nữa lại có phần nghiện game, cũng bởi tính cách không giống ai của mình mà tôi có rất ít bạn, không chính xác phải nói là hoàn toàn không có bạn hay thậm chí có chỉ là một số bạn bè để xã giao thôi chứ không có bạn thân.
    Cuộc sống của tôi cứ thế lặng lẽ trôi và có thể nó sẽ chẳng bao giờ thay đổi nếu như không có cái ngày ấy, với mọi người có lẽ nó là một ngày bình thường nhưng với tôi có lẽ nó là một trọng đại và đáng nhớ nhất đời tôi cũng chính vào ngày đó mà cuộc đời tôi có nhiều thay đổi đến cả tôi cũng không tưởng tượng ra được.
    Tôi còn nhớ như in cái ngày hôm đó...................
    Tôi xin không nói rõ ngày ở đây các bạn chỉ biết nó là một ngày của tháng 4 là được, tôi cũng thức dậy như mọi ngày, tôi thức dậy rất trưa vì có thói quen ngủ nướng (một phần bởi ban đêm tôi thức rất khuya). Sau khi dùng một ít điểm tâm do mình tự chuẩn bị tôi háo hức và hồi hộp lấy xe ra chạy tới cửa hàng thế giới di động gần nhà, hẳn các bạn cũng đoán ra tôi sắp làm gí phải không ạ, vân tôi đi mua một chiếc điện thoại chính xác là một chiếc smartphone đầu tiên trong đời tôi để thay cho cái 1280 cũ sì của mình, thực ra tôi cũng giành giụm không được nhiều tiền lắm nhưng nhờ tôi thi đấu và bán vật phẩm trong game tôi đang chơi nên cũng được một số tiền kha khá tôi muốn sử dụng hết để mua một chiếc smartphone để sử dụng và phục vụ việc học. Tôi cũng lên mạng tìm hiểu rất nhiều và cũng có quyết định của riêng mình, ấy thế nhưng đời không như mình mong muốn khi bước vào cửa hàng tôi bị thu hút ngay bởi một chiếc smartphone mà tôi không biết tên, nó được thiết kế với một kiểu dáng đơn giản nhưng có cái gì đó thu hút người khác, vỏ ngoài của nó bằng nhựa và không bóng bẩy nhưng tôi lại không thấy cái cảm giác rẻ tiền mà những smartphone khác mang lại. Trong 1 phút nhìn ngắm tôi có ngay ý nghĩ rằng mình nên tới xem thử sản phẩm, tôi nhờ nhân viên bán hàng lấy ra và tôi thử cầm lên, lúc đầu tôi ngạc nhiên về thiết kế của máy nó khá cong phải nói là bó sát hoàn toàn vào tay tôi tạo nên một đường cong chắc chắn, tôi loay hoay mãi mới mở được màn hình lên, không phải vì tôi không biết sử dụng các bạn ạ nhưng chiếc smartphone này nó thiết kế nút nguồn ở tận cạnh trên khác với những dòng máy khác mà tôi thấy.

Cậu bạn của tôi trông khá bảnh bao chứ nhỉ.

Tôi thích cách bố trí này vì nó làm cho cách cạnh của máy trở nên liền lạc và không đứt quãng, tiếp theo đó thì nhân viên bán hàng tới ngay bên cạnh tôi và giới thiệu cho tôi về chiếc máy, giờ đây tôi mới biết được rằng đây là smartphone mang tên zenfone 2, tôi biết cái tên này bì dạo gần đây trên mạng tràn lan thông tin về máy nhưng tôi không quan tâm bởi trước nay tôi không thích sản phẩm của Asus, ấy vậy mà giờ đây cái sản phẩm này làm tôi suy nghĩ lại, như có một ma lực nào đó nó kéo tôi lại gần và điều khiển tôi, tôi mua sản phẩm mà mua luôn cả phiên bản cao nhất của dòng máy phiên bản cấu hình với CPU 2.3 GHz và Ram 4GB (lúc nghe giới thiệu tôi cũng rất thích ở mức độ Ram này bởi trước tới nay tôi chưa nghe nói đến 1 smartphone nào được trang bị Ram 4Gb cả). Thủ tục thanh toán khá nhanh chí vài phút sau tôi đã cầm smartphone của mình trên tay với tất cả các phiếu bảo hành liên quan đề mua nó tôi đã vét cạn đến đồng tiền cuối cùng trong túi, nhưng trong thâm tâm tôi vẫn có một động lực nói rằng xứng đáng và rồi có lúc tôi sẽ lấy lại được cả vốn lẫn lãi.
    Tôi chạy ngay về nhà và không thể chờ đợi đến lúc được trải nghiệm nó. tôi lấy ra ngắm nhìn lại toàn bộ vẻ ngoài cũng như vuốt ve tất cả bề mặt vỏ trơn mịn của máy. tôi bật máy lên đập vào mắt tôi là một giao diện đơn giản nhưng thú vị, theo như sách hướng dẫn nói thì đây là giao diện ZenUI (một giao diện do chính Asus phát triển trên nền tảng Android 5.0), tôi rất ít sử dụng Smartphone tuy nhiên việc làm quen với máy rất nhanh có lẽ do tôi thông minh ^^ hay một phần nào là do khả năng tương tác tốt của giao diện. Chỉ với 30 phút tôi đã hoàn toàn làm chủ được những thao tác cơ bản trên máy cũng như những tiện ích hỗ tợr người dùng mà Asus đã tích hợp sẵn.
    Tiếp theo tôi không phải là chụp ảnh, quay phim hay xem nó mạnh yếu như thế nào mà tôi lại bắt đầu ngay vào việc tài game và cài đặt vào máy,với tôi máy chơi được game có nghĩa là máy tốt, tốc độ tải game rất nhanh có lẽ nhờ vào chuẩn Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac mà tr6n máy có vì đây là chuẩn wifi mới nhất có tốc độ cao nhất hiện nay hơn nữa modun trên phòng trọ tôi cũng là loại hỗ trợ wifi ac mà. Chỉ 5 phút sau tôi đã có thể chiến game được, lúc này đây tôi gần như nhãy cẫng lên vì sung xướng các bạn ạ, cácb ạn bếit vì sao không tôi có thể log tới 8 acc "ngạo kiếm vô song" mà máy hoàn toàn vẫn chaỵ êm như mới không có tình trạng lag trong khi cái PC của tôi chơi chừng 6acc là đã ì ạch ra rồi đúng là sức mạnh của 4Gb thật kinh khủng.

Với mức độ họa tối đa tôi có thề log nhiều acc ngoại kiếm vô song mà không hề hấn gì

Thế là từ giờ tôi có thể tự do cày game ở bất cứ đâu và bất kì khi nào tôi thích rồi có thể tôi treo acc cả PC lẩn zenfone thì có khi hốt bạc ấy chứ, tôi đang nghĩ đến một tương lai game thủ tươi sáng hơn.
    Và cứ thế ngày ngày tôi lặp lại đều đặn công việc như nhựng ngày trước tôi làm là đi học về cày game có khi cày game trên trường,..... rồi bán đồ rồi lại cứ tiếp tục như vậy.

Tốc độ của cậu không phải dạng vừa đâu khi tôi xem, thử bằng trình benchmark

Đến đây hẳn các bạn nghĩ cuộc sống của tôi bây giờ cũng không có gì khác so với trước kia phải không ạ, cũng đúng thôi có lẽ nó sẽ không là gì cho đến một buổi sáng tôi đến trường như thường mệ mà xe tôi lại hư, tôi và quán để sửa thì bắt gặp ngay 1 cô nàng cũng chờ sửa xe trong đó, tính tôi nhút nhát chỉ dám nhìn lướt qua cô ấy thôi (cô ấy có vóc dáng nhỏ nhắn, tóc để dài cột phía sau và mang đồ thể thao), cả 2 phải đợi rất bởi trước chúng tôi còn mấy người nữa vì đây là tiệm sửa xe duy nhất tại đoạn đường này chuyện sẽ chẳng có gì nếu như cô ấy không tự nhiên chủ động đến chào tôi (thật sự thì lúc này tôi rất bất ngờ vì tôi cũng không tự tin đến mức cho rằng vẻ đep trai của mình đã quyến rũ cô ấy ngay cái nhìn đầu tiên đâu). Tôi ậm ừ thì cô ấy hỏi:
    Cô ấy: xin lỗi bạn, bạn cũng sử dụng Zenfone 2 phải không
    Tôi: Đúng, nhưng sao bạn (tôi trả lời khá chuối ^^)
    Cô ấy: Vậy bạn có thể xem giúp mình sao zenfone 2 của mình chụp ảnh lại mờ vậy ạ.
    Tôi: NGập ngừng... Bạn đưa mình xem thử sao.
    Cô ấy: Vân vậy là cám ơn bạn
    Tôi mở camera lên và xem ngay khung "Camera resolution"biết ngay là độ phân giải của camera chưa đạt mức tối đa mà, trước đây tôi cũng bị như thế này rồi phải lên các diễn đàn hỏi nhiều lắm mới biết được đấy.
    Nhưng lúc này thay vì trả điện thoại cho cô ấy ngay tôi lại làm một hành động cực kì thông minh là bấm gọi vào số của mình trong lúc cô ấy không chú ý, hê hê thế là xong tôi đã có sdt của cô ấy.

Nếu camera của bạn thấy có vấn đề thì hãy kiểm tra ở đây đấy đảm bảo rằng đúng độ phân giải mà bạn muốn nha.

Giờ thì các bạn hiểu tôi sẽ làm gì rồi chứ, tất nhiên cái bản năng con trai trong tôi nó bỗng dưng sống lại ngày ngày tôi nhắn tin chúc cô ấy ngủ ngon hay đại loại là nói với nhau mấy câu với vẩn.
    uhm thật ra thì tôi cũng không phải thông minh đột xuất đâu mà chuyện này là một mẹo tán gái tôi đọc được khi lướt web bằng Zenfone để tìm truyện. Cũng nhờ vậy tôi dần mạnh dạn hơn, có những lúc tôi gọi điện và nói chuyện với cô ấy, à ở đây tôi cho các bạn một bí mật trên zenfone có một tính năng là Omlet chat không tốn tiền và có thể gọi thoại được giữa những Zenfone với nhau vì thế ngày nào tôi và cô ấy cũng nói chuyện nhưng không có bị bất kì phí tổn nào hết ^^.
    Mấy tuần sau đó tôi cùng cô ấy đi tham gia một cuộc thi chụp ảnh bằng Zenfone do Asus tổ chức, 2 đứa được một phần quà an ủi nho nhỏ nhưng thật vui vì sau đó tôi cùng cô ấy đi ăn (phải gọi là hẹn hò), từ đây cuộc sống tôi được nhộm màu hồng của tình yêu và hơn ai hết ông tơ bà nguyệt ở đây lài là 2 cái Zenfone 2 ấy.
    Trên đây không phải là tất cả những gì mà Zenfone 2 đã mang lại cho tôi, trong việc học nó giúp tôi ghi âm lại hay đọc tất cả các file văn bản lập tức để tôi có nhiều thời gian hơn và thuận tiện hơn.
    Việc cày game của tôi cũng tiến triển tốt hơn với nguồn thu nhập ổn định hơn nhờ vào khá nhiều acc clone.
    Như lúc đầu tôi có nói rằng tôi tắt chuông báo thức bằng một cách riêng chỉ tôi và bạn Zenfone 2 của tôi biết, xin tiết lộ với các bạn đây là tính năng NFC được trang bị trên zenfone 2, tôi chỉ việc đeo trên tay một thẻ NFC và thiết lập tương tác với máy từ đó thì việc chạm gần vào là tôi có thể tắt chuông hay mở khóa máy một cách đơn giản và nhanh chóng.

Bạn có thể kích hoạt NFC đơn giản thôi nhưng hiệu quả mang lại thật to lớn đấy nhé

Thôi nói đến đây tôi cũng xin ngừng lại để hẹn các bạn vào một dịp khác vì tôi có một chút việc bận rồi.

Đôi dòng
    - Tôi muốn biết bài này để nói với những bạn khác cũng như tôi hãy tự mình vược qua sự nhút nhát và sợ hãi mà bước vào cuộc sống, có lẽ tôi may mắn hơn các bạn là nhờ có chiếc Zenfone 2 giúp tôi thức tình ra cuộc đời của mình. Vậy còn ác bạn tôi tin chắc rằng thứ giúp các bạn thức tỉnh cũng ở đâu đó các bạn hãy tự tìm nó và làm chủ cuộc đời mình.
    - Ở đây tôi cũng muốn cảm ơn Zenfone 2 với tôi nó không phải là một đồ vật nữa mà là một người bạn, một người bạn luôn đồng hành và hỗ trợ tôi trên bất kì công việc nào mà không một lời phàn nàn, với tất cả hoạt động hàng ngày hầu như tôi có thể nhờ sự hỗ trợ của zenfone 2. Với ngườ bạn này tôi mới thật sự là chính tôi.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Thích nhỉ, nhờ Zenfone 2 mà có bạn --- là con gái luôn

Like
    1
    Quote Được gửi bởi sounder View Post
    cho tui hỏi khi nào mí cái vỏ nhôm xước mới về vn? Đang xài con cùi nhất của zen 2 cái vỏ nó bấm mồ hôi thì thôi lun á
    dùng zen 2 có nhanh ko bạn ơi

Like
    0
    asuz được cái đẹp và cuốn hút

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết