Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    15

Cách đăng ký Gmail và đăng nhập nhiều tài khoản Gmail trên 1 máy

Theo như quy định của gmail, các bạn có thể đăng ký Gmail với số lượng không giới hạn - một người có thể đăng ký và sở hữu bao nhiêu Gmail cũng được. Thế nhưng khi có nhiều tài khoản thì việc đăng nhập để check mail cùng lúc nhiều tài khoản khá là khó khăn, có thể bạn sẽ phải out tài khoản này ra rồi đăng nhập cái khác vào, hoặc thậm chí phải cài nhiều trình duyệt 1 lúc, mỗi trình duyệt dùng một tài khoản Gmail khác nhau, nhìn chung tương đối khó chịu.

Chính vì vậy hôm nay mình làm bài hướng dẫn này để chỉ cho mọi người cách rất đơn giản để có thể đăng nhập và dùng nhiều tài khoản Gmail cùng lúc trên chỉ một trình duyệt mà thôi. Lưu ý là nếu bạn chưa có tài khoản, thì có thể đăng ký Gmail theo hướng dẫn của bên mình nhé: http://gmaildangky.com

HƯỚNG DẪN CÁCH ĐĂNG NHẬP CÙNG LÚC NHIỀU TÀI KHOẢN GMAIL

Có 2 cách giúp bạn đăng nhập nhiều tài khoản Gmail cùng lúc. Bạn cũng có thể áp dụng song song 2 cách này với nhau để đăng nhập rất rất nhiều tài khoản Gmail.

CÁCH 1: ĐĂNG NHẬP 2 TÀI KHOẢN GMAIL SỬ DỤNG CHẾ ĐỘ DUYỆT WEB ẨN DANH

Sử dụng kết hợp chế độ ẩn danh và chế độ bình thường của trình duyệt web có thể giúp bạn đăng nhập cùng lúc 2 tài khoản Gmail.
    • Với trình duyệt Google Chrome & trình duyệt Cốc Cốc các bạn mở trình duyệt web ẩn danh bằng cách mở trình duyệt lên sau đó nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + N
    • Với trình duyệt Mozilla Firefox & trình duyệt Internet Explorer các bạn mở trình duyệt web ẩn danh bằng cách mở trình duyệt lên sau đó nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + P.

CÁCH 2: ĐĂNG NHẬP NHIỀU TÀI KHOẢN GMAIL TRÊN CÙNG MỘT TRÌNH DUYỆT

Đầu tiên, bạn tiến hành đăng nhập vào tài khoản Gmail thứ nhất như bình thường, sau khi đăng nhập thành công, bạn click vào biểu tượng của Tài khoản ở trên cùng góc phải, sẽ thấy hiện ra ô chứa thông tin (tên, địa chỉ email, logo...) của tài khoản bạn đang đăng nhập. Lúc này, bạn nhìn xuống dưới cùng của ô mới hiện ra đó, sẽ thấy có mục Add account (ô màu da cam ở hình bên dưới). Bạn chỉ cần click vào nút này là có thể đăng nhập tiếp tài khoản khác, bao nhiêu tài khoản cũng đều ok. Đây cũng là cách mình hay dùng nhất.

Trong quá trình dùng, nếu bạn muốn chuyển sang dùng email nào, thì cũng chỉ cần click lại vào biểu tượng Tài khoản để Gmail sổ ra danh sách các Gmail mà bạn đang đăng nhập, bạn chọn email mình muốn dùng là Gmail sẽ tự đăng nhập vào email đó. Vậy là bạn hoàn toàn có thể sử dụng rất nhiều tài khoản Gmail cùng trên 1 trình duyệt máy tính.

Chúc các bạn thành công và sử dụng Gmail nhàn nhã hơn!
    Bản quyền: Dang ky Gmail
    Quote Quote

Like
    0
    Rất hay, thanks for share

Like
    0
    Anh cho em xin vài ảnh minh họa nha

Like
    35
    Thánh đào mộ, cái domain chết rồi mà cũng đào

Quote Được gửi bởi tranquangminh View Post
    Anh cho em xin vài ảnh minh họa nha

Like
    1
    Ủa, Gmail là cực dễ luôn, kiểu nào cũng được, nó còn hỗ trợ đa tài khoản như trên mà, cần phải hướng dẫn cơ ạ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết