Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    1

Buồn quá đi ! Em kiện DMCA đến thế mà bọn nó không chết

Các bác cho em hỏi phát là em làm cái web mà bị mấy thằng cờ hó chép như gió, sau đó em khiếu nại kiện DMCA, cả trăm bài trên web nó bị phạt, (nó chép gần 1000 bài của em) mà website nó chẳng hề hấn gì. Em cứ tưởng là bị phạt dmca nhiều thì bị xóa khỏi công cụ tìm kiếm chứ? Mong các bác giải đáp em với, nếu em cứ kiện tiếp, website nó có xóa hẳn không?
    Quote Quote

Like
    194
    Chắc bạn tìm cách khác thôi. Kiện cáo mãi nó ko ăn thua. Mà ai copy bài của bạn thì bạn nhắn tin chủ website đó để giải quyết cá nhân

Like
    51
    Nó xóa những bài bạn kiện thôi. Còn muốn giết nó thì xài cách khác làm nó vi phạm tác vụ thủ công thì mới chết hẳn

Like
    28
    Quote Được gửi bởi thanhvientichcuc View Post
    Các bác cho em hỏi phát là em làm cái web mà bị mấy thằng cờ hó chép như gió, sau đó em khiếu nại kiện DMCA, cả trăm bài trên web nó bị phạt, (nó chép gần 1000 bài của em) mà website nó chẳng hề hấn gì. Em cứ tưởng là bị phạt dmca nhiều thì bị xóa khỏi công cụ tìm kiếm chứ? Mong các bác giải đáp em với, nếu em cứ kiện tiếp, website nó có xóa hẳn không?
    Vấn đề là website bác có đăng ký trả phí DMCA hàng tháng hay không. Nên dùng DMCA kết hợp với Author của Google+ sau kiện cáo cho dễ.
    Không phải giám đốc

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vientuong View Post
    Chắc bạn tìm cách khác thôi. Kiện cáo mãi nó ko ăn thua. Mà ai copy bài của bạn thì bạn nhắn tin chủ website đó để giải quyết cá nhân
    Em nhắn cách đây cả tháng mà chủ website chẳng thèm hồi âm, nhắn cả mấy thằng, thế mà thằng nào cũng lì thật

Like
    37
    copyright là 1 trong rất nhiều yếu tố xếp hạng, nếu bị report nhiều thì bị ảnh hưởng cực ky nghiêm trọng, điển hình là mấu forum về bk hat, vi phạm bản quyền bị report dmca riết gầ như bị sandbox luôn. Giờ chỉ có nước dùng bản pro dmca để auto quét link copy chứ suốt ngày theo dõi từng bài mệt mỏi lắm.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi born2trade View Post
    copyright là 1 trong rất nhiều yếu tố xếp hạng, nếu bị report nhiều thì bị ảnh hưởng cực ky nghiêm trọng, điển hình là mấu forum về bk hat, vi phạm bản quyền bị report dmca riết gầ như bị sandbox luôn. Giờ chỉ có nước dùng bản pro dmca để auto quét link copy chứ suốt ngày theo dõi từng bài mệt mỏi lắm.
    Dùng bản pro là nó tự quét hả bác?

Like
    33
    Report Google mastertool nó remove hết index (chờ khoảng 2-3 tuần mới có kết quả)

Like
    1
    Quote Được gửi bởi anhhieuit View Post
    Report Google mastertool nó remove hết index (chờ khoảng 2-3 tuần mới có kết quả)
    CHo mình xin đường link được không bác?

Like
    33
    Quote Được gửi bởi thanhvientichcuc View Post
    CHo mình xin đường link được không bác?
    Report GG MTT:
    Code:
    https://www.google.com/webmasters/tools/spamreport?hl=en&pli=1
    Report GA:
    Code:
    https://www.google.com/adsense/support/bin/request.py?contact_type=dmca_complaint

Trang 1 / 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết