Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi minhngoc123 View Post
    Nói chung là bạn bị google xếp sau thằng copy bài của mình, mà số lượng coppy lên tới 1000 bài rồi mà bạn mới đưa ra cách giải quyết là hơi muộn rồi đấy, nếu nâng cấp lên pro thì tôi e không còn kịp nữa.
    Em chẳng hiểu sao trong thời gian ngắn nó lụm gần hết nội dung của bên em, em không trở tay kịp, khốn nạn thật

Like
    2
    lụm nội dung nhanh mà bác ^^ bác chịu đi sống chung với lũ thui , bạn e làm site phim 1 ngày nó leech mún sạch site phim người khác rùi , bài viết bình thường chắc leech chưa tới 1 ngày quá ~~

Like
    120
    Quote Được gửi bởi born2trade View Post
    copyright là 1 trong rất nhiều yếu tố xếp hạng, nếu bị report nhiều thì bị ảnh hưởng cực ky nghiêm trọng, điển hình là mấu forum về bk hat, vi phạm bản quyền bị report dmca riết gầ như bị sandbox luôn. Giờ chỉ có nước dùng bản pro dmca để auto quét link copy chứ suốt ngày theo dõi từng bài mệt mỏi lắm.
    Xin hỏi bác vài chỗ, nếu quét thì dùng các tool như copyscape cũng quét được chứ, hay chỉ có DMCA mới quét hết?

Nếu xài DMCA thì nó có tự quét + thông báo cho mình hay mình phải quét lấy. Sau khi phát hiện bài copy thì nên báo cho DMCA.com hay báo cho Google nhỉ?

DMCA.com nó có quyền xóa trang vi phạm ko?

Em thấy trên serp có nhiều trang có thông báo bài bị xóa chỉ mục khi sớt từ khóa nhưng các bài khác thì vẫn cứ lên TOP chứ chả thấy thằng GG nó phạt gì đâu

Like
    120
    Quote Được gửi bởi minhngoc123 View Post
    Nói chung là bạn bị google xếp sau thằng copy bài của mình, mà số lượng coppy lên tới 1000 bài rồi mà bạn mới đưa ra cách giải quyết là hơi muộn rồi đấy, nếu nâng cấp lên pro thì tôi e không còn kịp nữa.
    Nâng cấp Pro ngày nào thì tính ngày đó hay nó sẽ bảo vệ những bài đã đăng hả bác? Em có từng đăng ký 1 bản Pro nhưng mẹ cha nó, mình phải xem từng bài thì nó mới index không là nó ko index.

Like
    1
    Mình nghĩ tốt nhất bạn nên xử lý theo cá nhân là nhắn tin rồi nói họ để họ sửa, cách này êm xuôi mà không rắc rối bạn à

Like
    4
    Gởi báo cáo đến Google, DCMA chỉ là công cụ chứng minh bài của bạn được index bản quyền.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết