Trang 1 / 14 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 131
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954

Ý tưởng mới ! Các bộ phim chiến tranh đáng xem!

Chào các bác, mình rất thích xem phim thể loại về chiến tranh, các bác có biết những phim nào hay tư vấn cho mình biết với.
    Cảm ơn các bác rất nhiều!!!
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    612
    Saving Private Ryan là một trong những phim về Đệ Nhị Thế Chiến mà tớ thích nhất.

http://www.youtube.com/watch?v=314I-9dy51E

Đoạn đầu phim, lúc binh lính Đồng Minh đổ bộ trên bãi biển Normandy trong ngày D-Day:

http://www.youtube.com/watch?v=mFQIuF590B4

Nếu muốn xem kỹ xảo explosions của đạo diễn Michael Bay thì xem Pearl Harbor (đoạt kỷ lục "bộ phim điện ảnh dùng nhiều chất nổ nhất" trong Guiness World Record).

http://www.youtube.com/watch?v=Xr6pVUv9cJQ
    Được sửa bởi Arkain lúc 16:17 ngày 09-09-2010

Like
    3,954
    Cảm ơn bác Arkain đã giới thiệu, 2 phim thật hay này em cũng có rồi, còn phim nào nữa không? bác giới thiệu thêm cho em với!!

Like
    0
    mình thích phim chiến tranh hành động của Mỹ, Anh hơn.
    Rất ghét coi phim chiến tranh của Việt Nam, nhất là mấy phim cách mạng (không bao giờ xem nổi)
    phim mấy bà, mấy thằng đeo khăn rằng chạy lon ton, kêu thằng Mỹ này thằng Mỹ kia...ặc!
    còn lính Nguỵ thì ăn mặc không ra sao, quần áo xộc xệch, nút thì cài thiếu, aó quần nhăn nheo, cầu vai quân hàm thì sai be bét, thiếu tùm lum, (bôi bác hết chỗ nói, trên thế giới không có lính nào mà ăn mặc kiểu như thế cả (nếu không muốn bị kỷ luật)
    người trẻ xem thì chán, người già xem thì cười, cười cho cái ngu của thằng đạo diễn, không biết vì cố ý bôi bác hay không mà cho lính Nguỵ ăn mặc chả ra gì, hay vì cái ngu thiếu hiểu biết???
    càng xem thì càng thấy cai ngu của đạo diễn.
    xem nó giả tạo lắm....nên không bao giờ xem quá 1 phút, bật lên thấy là chuyển đài khác

Phim VN mà mình xem được là: phim chạy án, phim hướng nghiệp...nói chung mấy phim này hay, phản ánh đúng thực tế.
    VN làm phim Xã Hội Hình Sự thì xem được hay sát thực tế, chứ làm phim về cách mạng chiến tranh thì thôi...xem không nổi

Like
    3,954
    Hic, mình chỉ sưu tập phim thể loại chiến tranh của nước ngoài sản xuất thôi, phim Việt Nam ngoài những phim trước đây trắng đen như mùa gió chướng, cánh đồng hoang .... thì mấy phim sau này miễn bình luận

Like
    612
    Một bên là phim ảnh nghệ thuật của dân làm để người lớn xem giải trí, một bên là công cụ tuyên truyền do các cụ trực tiếp cũng như gián tiếp xuyên tạc kịch bản với mục đích nhồi sọ con nít, so sánh khập khiễng thế =P

Phim với bối cảnh Thế Chiến: Enemy at the Gates, The Pianist, Schindler's List.

Phim với bối cảnh chiến tranh VN:Platoon, Apocalypse Now, We Were Soldiers
    "Những người thông thái lên tiếng vì họ có điều gì đó để nói; Những kẻ đần độn thì chỉ để nói một cái gì đó." - Nhà Triết Học Plato.

Cuộc chiến ngoại giao tại Á Châu trong thế kỷ 21 * Tin thời sự về "Tình Hữu Nghị Việt-Trung"
    1000 tấm ảnh quý hiếm của Sài Gòn - Hòn Ngọc Viễn Đông * Chiến tranh Việt Nam: Những bức ảnh sưu tầm

Like
    3,954
    Cảm ơn bác Arkain!, phim Kẻ thủ trước cổng và Platoon em đã có trong bộ sưu tập, để em sẽ lùng mấy phim kia, cảm ơn Bác nhiều
    Nhưng nếu bác còn biết thêm phim nào hay thì giới thiệu cho em luôn nhe
    @all: Có các bác nào biết ở đâu bán phim Band of Brothers không chỉ em với (có phụ đề TV hay thuyết minh T Việt thì càng tốt), hồi trước có down được ở ephim nhưng cái HDD bị die nên em mất tiêu nó luôn còn ephim thì dạo này VNN không vô được
    Được sửa bởi nino lúc 18:33 ngày 13-07-2007

Like
    0
    Có bạn nào có bộ phim "Giải phóng" của Liên Xô về WW-II ko nhỉ?

Like
    3,954

Like
    1
    Nhân tiện cho hỏi bác nào biết nơi có thể xem hoặc tải miễn phí các bộ phim nước ngoài hay không cho vài địa chỉ?

Cảm ơn trước nhé

Trang 1 / 14 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết