Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 53
    Like
    1

Học tiếng Anh ở đâu cho có hiệu qủa?

Dạ em là tân sinh viên của điễn đàn nhà mình. Nói chung là em là sinh viên năm 3 rồi nhưng mà anh văn còn tệ lắm, nghe nói yếu lắm mà trường thì yêu cầu toàn bộ sinh viên phải có bằng toeic 600 điểm thì mới được thi tốt nghiệp nên em đang phân vân lắm, có ai biết chỗ nào nhận dạy những người như em ko em muốn học giao tiếp cho vững rồi hãy luyện thi lấy bằng Toeic luôn. Lúc trước em có đi hỏi vài nơi về tình hình của em họ nhận dạy thi toeic cam kết đầu ra trong vòng 3 tháng em nghe mà hoảng em hỏi lại thế thì em có giao tiếp được ko họ lảng qua chuyện khác. Mà ngành em học ko giao tiếp thì thôi ý có mà ở nhà ăn bám ba má dài dài thế nên em mới lo tìm nơi học dần để sang năm năm cuối ko có time học thì lại ko được thi tốt nghiệp thì khổ.

Ai biết nơi nào chỉ em với ak, em cảm ơn nhiều.
    Quote Quote

2. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    bạn đang ở đâu, nếu là ở TPHCM thì có thể đến trung tâm ngoại ngữ của trường đạ học sư phạm nè, trường mình đó, daay5 TOIEC rta61 chất lượng nha, mà học phí rẽ nữa, bạn có thể tìm hiểu thử

Like
    36
    Học nói hay giao tiếp gì thì bạn nên chú ý phần phát âm trước nha, vì khi bắt đầu mà học cách phát âm sai thì sau này khó sửa lắm. Bản thân mình học qua nhiều trung tâm thì thấy ILI rèn luyện cho mình khá tốt phần này, giáo viên bên này hầu hết đều có tâm giảng dạy với mô hình lớp học ít học viên nên giáo viên họ chú ý sửa lỗi sai khi nói và phát âm cho mình nhiều lắm, chứ trước mình học ở nhiều nơi lớp đông đúc mà giáo viên cũng chẳng quan tâm mình nói sai chỗ nào nên đâm ra nản học tiếng anh. Còn sau khi học xong 1,2 lớp giao tiếp của ILI thì mình thấy khả năng tiếng Anh được cải thiện hơn nhiều.

5. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    bạn mua quyển tiếng anh giao tiếp về cày xong rồi hãy đi học, học từ đầu ở tt thì bao nhiêu cho vừa

Like
    5
    Học tiếng anh quan trọng nhất là bạn phải biết mục tiêu bạn học là để làm gì và bạn còn yếu điểm nào? Đặt ra cho mình một số nguyên tắc cơ bản để bạn có thể làm theo đó 1 cách hiệu quả. Còn nữa, để đạt được kết quả tốt nhất bạn nên vạch sẵn cho mình 1 kế hoạch học thật thông minh, những nguyên tắc cơ bản trước khi học.
    Sau khi nắm được các nguyên tắc cơ bản trong tiếng anh, bạn hãy mang nó ra để thực hành thường xuyên, hãy nhào đi nhào lại để nó trở thành 1 cái khuôn cứng trong bạn và sau đó bạn chỉ cần đắp lên đó những tình huống cụ thể. Bạn sẽ không khó để tìm ra những bài luyện tập, thực hành trên sách vở cũng như internet, vấn đề là bạn cần dành ra nhiều thời gian nếu bạn muốn trình độ của mình tiến bộ nhanh.
    Đặt mình trong môi trường tiếng anh, tạo hứng thú khi học

Đã từng chán và sợ học tiếng anh 1 lần, thì rất dể có lần 2, sau những cố gắng vun đắp nền móng từ đầu, nhưng nếu bạn chỉ 1 chút lơ là và nhụt chí thì bạn sẽ lại một lần nữa thất bại . Hãy tạo hứng thú cho mình băng cách tiếp cận và đặt mình trong môi trường tiếng anh, tham gia vào các nhóm, các English club, cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh hiệu quả, tham gia vào các hoạt động giúp bạn thấy tự tin và thoải mái trong giao tiếp , mạnh dạn sử dụng tiếng anh trng giao tiếp cũng như trong công việc.
    Sang thứ 7 hàng tuần nếu có thời gian mình hay tham gia câu lạc bộ tiếng anh tại nhà văn hóa thanh niên quận 3 đó bạn, cũng học hỏi được nhiều thứ từ bạn bè nhất là ý tưởng này nọ, mở rộng thêm tầm mắt cũng khá hay, Còn trung tâm thì hiện tại mình đang học ở bên trường anh ngữ ILI- quận 10. Cũng hơi xa nơi mình ở nhưng mà test hỏi thông tin đăng kí học 1 khóa thấy tiến bộ thầy cô giáo nhiệt tình quá giờ ko nỡ nghỉ các bạn ak

8. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Mình ở Minh khai có lớp hoc ở đấy có lớp nào không nhỷ mọi người.
    Chắc vui!!!!!!!

Like
    24
    Để học English hiệu quả thì không nhất thiết phải theo một khuôn mẫu nào đâu bạn, bởi vì English là thuộc Culture not science nên không có công thức chính xác để ấp dụng. Nó có thể phù hợp với người này nhưng lại không có tác dụng đối với người kia.

Tuy nhiên, English là học chủ yếu để giao tiếp nên cách tốt nhất là nên giao tiếp thường xuyên bằng tiếng English, nếu có điều kiện bạn cứ học với giáo viên nước ngoài một thời gian bảo đảm bạn sẽ nói English fluently in a short time.

Mình có biết 1 trung tâm anh ngữ ở quận 10, tên là ILI học với 100% giáo viên bản xứ suốt khóa đó bạn ak, học với gv bản xứ sẽ giúp bạn cải thiện khả năng giao tiếp phản xạ vs phát âm nói chung là nhanh tiến bộ lắm. Mình là chúa ghét anh văn mà còn học cảm thấy thú vị thì mấy bạn cần thì tìm hiểu xem thế nào nhé.

11. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    9
    EL chủ yếu phải siêng nữa với có khiếu 1 tý.Mấy TT ở quận 10 cũng ok

Like
    36
    Học tiếng anh quan trọng nhất là bạn phải biết mục tiêu bạn học là để làm gì và bạn còn yếu điểm nào? Đặt ra cho mình một số nguyên tắc cơ bản để bạn có thể làm theo đó 1 cách hiệu quả. Còn nữa, để đạt được kết quả tốt nhất bạn nên vạch sẵn cho mình 1 kế hoạch học thật thông minh, những nguyên tắc cơ bản trước khi học.
    Sau khi nắm được các nguyên tắc cơ bản trong tiếng anh, bạn hãy mang nó ra để thực hành thường xuyên, hãy nhào đi nhào lại để nó trở thành 1 cái khuôn cứng trong bạn và sau đó bạn chỉ cần đắp lên đó những tình huống cụ thể. Bạn sẽ không khó để tìm ra những bài luyện tập, thực hành trên sách vở cũng như internet, vấn đề là bạn cần dành ra nhiều thời gian nếu bạn muốn trình độ của mình tiến bộ nhanh.
    Đặt mình trong môi trường tiếng anh, tạo hứng thú khi học

Đã từng chán và sợ học tiếng anh 1 lần, thì rất dể có lần 2, sau những cố gắng vun đắp nền móng từ đầu, nhưng nếu bạn chỉ 1 chút lơ là và nhụt chí thì bạn sẽ lại một lần nữa thất bại . Hãy tạo hứng thú cho mình băng cách tiếp cận và đặt mình trong môi trường tiếng anh, tham gia vào các nhóm, các English club, cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh hiệu quả, tham gia vào các hoạt động giúp bạn thấy tự tin và thoải mái trong giao tiếp , mạnh dạn sử dụng tiếng anh trng giao tiếp cũng như trong công việc.
    Sang thứ 7 hàng tuần nếu có thời gian mình hay tham gia câu lạc bộ tiếng anh tại nhà văn hóa thanh niên quận 3 đó bạn, cũng học hỏi được nhiều thứ từ bạn bè nhất là ý tưởng này nọ, mở rộng thêm tầm mắt cũng khá hay, Còn trung tâm thì hiện tại mình đang học ở bên trường anh ngữ ILI- quận 10. Cũng hơi xa nơi mình ở nhưng mà test hỏi thông tin đăng kí học 1 khóa thấy tiến bộ thầy cô giáo nhiệt tình quá giờ ko nỡ nghỉ các bạn ak.

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cứ gặp Tây và nói nhiều là tiến bộ rất nhanh bạn à.

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết