Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 53
    Like
    20
    Quote Được gửi bởi maithanhcanh_95 View Post
    mình học ở ILI giáo viên nước ngoài 100%, mình mới học một khóa ở trường mà mình thấy tiến bộ hơn rất nhiều, thầy cô ở đây rất là nhiệt tình, mà người anh mỹ nữa nên phát âm rất là chuẩn , mình nói cũng nhìu hơn, trước giờ mình luôn thụ động , nhưng khi học bên này , khả năng làm việc nhóm của mình chủ động hơn, nên mình thấy rất hài lòng khi học ở ILI.
    Bạn giỏi thật vài khóa đã cải thiện được tính thụ động mà cũng đúng mình học với người bản xứ 1 thời gian tự nhiên trình nghe nói phản xạ phát âm của mình cải thiện là điều tất nhiên mà bạn nhỉ?

Like
    13
    Nếu học chỉ để lấy bằng thì bạn có thể tìm hiểu những mẹo nhỏ để có thể làm bài thôi. Còn nếu học để giao tiếp tốt luôn thì bạn có thể đến ILI. ở đó họ không chuyên về toeic nhưng giao tiếp với ielts người ta dạy khá là hay đấy

Like
    1
    Lúc trước cũng nghĩ cứ ra công viên hay các quán cafe có người tây nói chuyện với họ giúp cải thiện giao tiếp nhưng mà mình nói giở quá ngta chả thèm nói chuyện thậm chí có lúc bắt chuyện họ sợ mà lảng tránh...Sad

Like
    1
    phải được giao tiếp nhiều với người nước ngoài thì mới nhanh giỏi được bạn à

Like
    0
    mình giờ chỉ biết nghe nhiều clip để tăng phản xạ thôi chứ thời gian không có nhiều để học

Like
    13
    Nghe clip thì tăng kĩ năng nghe nhưng mà kĩ năng nói thì khó tăng nhiều được. Bạn nên tìm hiểu những trung tâm rồi sắp xếp đi học một khóa ở đó thì sẽ thấy kết quả hay ko

Like
    0
    bạn muốn học hiệu quả 1 phần là do bản thân tìm tòi và học hỏi, nếu bạn muốn trau dồi thêm kiến thức và được giao tiếp với người nước ngoài để vốn tiếng anh bạn nhiều hơn bạn có thể học ở trung tâm IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh học, ở đó dạy rất tốt, giáo viên vui tính và rất nhiệt tình chỉ cho mình những chỗ ko hiểu!
    chúc bạn học tốt!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hana9486 View Post
    bạn muốn học hiệu quả 1 phần là do bản thân tìm tòi và học hỏi, nếu bạn muốn trau dồi thêm kiến thức và được giao tiếp với người nước ngoài để vốn tiếng anh bạn nhiều hơn bạn có thể học ở trung tâm IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh học, ở đó dạy rất tốt, giáo viên vui tính và rất nhiệt tình chỉ cho mình những chỗ ko hiểu!
    chúc bạn học tốt!
    mình cũng thấy giống bạn đó! vote cho IEG Viet Nam nha

Like
    0
    Giờ học online Topica cũng ok hoặc Toomva cũng đc

Like
    0
    theo kinh nghiệm bản thân của 1 người chuyên ngành anh như mình thì ko nhất thiết các bạn phải vào học tận ILA hay ILI hay không gian hoặc VUS thì mới tốt đâu. cac1i cốt lõi nhất là by your-shelf đó. Phải nổ lực học nữa, chứ ỷ lại hết vào trung tâm thì ko bao giờ tiến bộ dc đâu. Như hồi còn sinh viên, mình hay tham gia học thêm tiếng Anh ở nhiều trung tâm khác nhau để lấy kinh nghiệm lắm, thấy đa số học phí các turng tâm cao đến mấy thì chưa chắc chất lượng đã cao. Mình học bên chỗ trung tâm Anh ngữ TOMe thấy chất lượng và môi trường học còn tốt hơn cả bên VUS. Bên TOMe còn có chương trình học thử 1 tuần cho học vi6en mới, test đầu vào cũng rât trung thực và phản ánh chính xác trình độ của học viên. Giáo viên ở đây dạy cũng có tâm, nhiệt tình và thân thiện hơn các chỗ khác. Share chỗ Anh ngữ TOMe này cho các bạn sinh viên biết đúng chỗ học nhé, để ko phải tốn nhiều thời gian và quá nhiều tiền của vào việc vô ích.

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết