Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 53
    Like
    0
    mình nghĩ phải giao tiếp với người nước ngoài nhiều mới khá được, cầy chăm chỉ cũng ko phải là cách học tốt

Like
    23
    Gần đây trên nhiều diễn đàn rất nhiều bạn học viên, phàn nàn về việc mình đã học rất chăm chỉ mà tại sao vốn tiếng Anh vẫn không khá hơn được. Học ngoại ngữ là cả một quá trình tu luyện, yếu tố “chăm chỉ” rất quan trọng nhưng xác định cho mình một cách học phù hợp mới là yêu tố quyết định. Bạn hoàn toàn có thể chọn cách học riêng mà mình yêu thích.
    Ví dụ: Nếu bạn là người có sở thích nghe, thì bạn hãy nghe càng nhiều bài hát tiếng Anh càng tốt và xem các phim tiếng Anh, các bản tin tiếng Anh. Nếu bạn là người yêu thích hình ảnh, bạn có thể xem các bộ phim có phụ đề bằng tiếng Anh, sưu tầm các hình ảnh có phụ đề bằng tiếng Anh hoặc đọc các tạp chí bằng tiếng Anh.
    Còn nếu bạn là người có đầu óc phân tích, hãy dành nhiều thời gian để học ngữ pháp và so sánh tiếng Việt với tiếng Anh….và sẽ còn rất nhiều cách học riêng mà các bạn có thể chọn để phù hợp với mình nhất thay vì học theo lối mòn truyền thống là ghi chép và học thuộc lòng.
    Mình lúc xưa cũng là chúa nhát học tiếng Anh nhưng vì lên Đại Học ngành mình học bắt buộc ko có bằng Toeic tiếng Anh thì ko thể tốt nghiệp nên mình cũng phải lầm lũi đi học tiếng Anh. Sau 1 thời gian tìm kiếm phương pháp học hiệu quả thì mình tự rút được 1 số kinh nghiệm là nếu bản thân ko yêu thích cái gì thì ko bao giờ mình tiến bộ được, vậy nên dù ko thích nó thậm chí nếu ko nói là ghét mình vẫn cố nhồi nhét vào đầu nhiều từ vựng, lên mạng nghe nhạc tiếng Anh xem phim có phụ đề Mỹ và làm nhiều việc khác nữa. Sau 1 thời gian âm thầm cố gắng tự nhiên mình thích coi phim Mỹ, rồi lên trang VOASpecialenglish nghe các bảng tin riết rùi yêu tiếng Anh lúc nào ko hay. Hjhj bôm nay có thể tự tin nói với bạn rằng mình nói tiếng Anh khá thông thạo và nói chung là lưu loát hơn trước rất nhiều.
    Chia sẻ kinh nghiệm học cho bạn nhé bạn có thể tham khảo thêm. Hiện tại mình đang cố gắng ôn thi lấy cái bằng IELTS 7.0 bên trường ILI, bạn có thể tham khảo địa chỉ này xem sao nhé, mình thấy nó hợp với các bạn sinh viên và mấy anh chị đi làm. Bên này học với 100% giáo viên bản xứ nên khả năng giao tiếp lên nhanh và cũng dạn dĩ hơn trước.

3. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    HỌC TIẾNG ANH GIAO TIẾP TẠI TP HCM

- Bạn rất muốn nói chuẩn giọng bản xứ
    - Giao tiếp tiếng anh một cách trôi chảy
    - Muốn du học và định cư nước ngoài
    - Muốn xin việc tại những công ty nước ngoài
    * CÓ PHẢI BẠN ĐANG BỊ NHỮNG KHÓ KHĂN SAU?
    - Nghe hiểu nhưng khi trả lời bằng tiếng anh thì ngập ngừng
    - Không thể diễn tả hết toàn bộ ý nghĩ trong đầu bằng tiếng anh
    - Bạn không biết nên học theo phương pháp nào để có thể giao tiếp một cách lưu loát.
    * KHÓA HỌC TIẾNG ANH VỚI 100% GIÁO VIÊN NƯỚC NGOÀI SẼ GIÚP BẠN VƯỢT QUA NHỮNG THÁCH THỨC ĐÓ - BẠN SẼ TỰ TIN GIAO TIẾP TIẾNG ANH SAU 20 BUỔI HỌC
    CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH SÀI GÒN
    Add: HOTLINE: 0906 35 40 68 (Mr PHÚC)
    283 Điện Biên Phủ, P.15, Q. Bình Thạnh, TP. HCM

Like
    14
    Hôm trước mình tìm thông tin của bé nhà mình học cũng có hỏi được thông tin bên trường ILI, mình thấy bên này học giáo viên người bản xứ nên mình nghĩ là khi bạn học sẽ được cải thiện kĩ năng nghe vs nói nhiều lắm đó, bé nhà mình lúc mới đầu vô học cũng nhút nhát lắm cứ bám mẹ mình mãi nhưng mà học thử 2 ba bữa bé mình lại thích và đòi mẹ đi học. Giờ thì bé dạn dĩ hơn trước rất nhiều, ko còn khóc nhè khi tới lớp, mà về nhà bé bị bô tiếng anh bài hát thầy dạy bé trên lớp nữa.

mà chương trình bé chỉ học 2 ngày thứ 7 vs chủ nhật thôi còn các ngày trong tuần hình như trường dạy lớp người lớn đó, mà mình nghĩ là chương trình em bé người ta làm tốt vậy chắc là chương trình người lớn ngta còn dạy tốt hơn, sắp tới chắc mình cũng đi học lun, mà trình cũng còn thấp lo học dần chứ ko thì thua bé em mình mất hihi.

6. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    36
    Quote Được gửi bởi tinhdoidoigian View Post
    Hôm trước mình tìm thông tin của bé nhà mình học cũng có hỏi được thông tin bên trường ILI, mình thấy bên này học giáo viên người bản xứ nên mình nghĩ là khi bạn học sẽ được cải thiện kĩ năng nghe vs nói nhiều lắm đó, bé nhà mình lúc mới đầu vô học cũng nhút nhát lắm cứ bám mẹ mình mãi nhưng mà học thử 2 ba bữa bé mình lại thích và đòi mẹ đi học. Giờ thì bé dạn dĩ hơn trước rất nhiều, ko còn khóc nhè khi tới lớp, mà về nhà bé bị bô tiếng anh bài hát thầy dạy bé trên lớp nữa.
    ............
    Mình cũng công nhân là chỗ này học tốt mình thấy vui vẻ và hài lòng từ ngày đầu tiên qua trường luôn ấy, đặc biệt là mấy chị tư vấn rất vui tính và nhiệt tình.

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    tiếng anh thì bao nhiêu cho vừa , mênh mông bao la bát ngát

Like
    415
    Ăn, uống, ngủ, nghỉ đều liên quan đến tiếng ANH , chắc chắn trình tiếng Anh sẽ lên ngay.

Like
    5
    Tiếng anh hiện tại rất cần thiết, ai cũng nên học. Mình cũng đang học anh văn giao tiếp quốc tế bên trung tâm ILI Q.10. Trung tâm này giáo viên dạy nhiệt tình lắm, môi trường học vui vẻ và năng động, nên đi học vui lắm. Được tiếp xúc với người bản địa hang ngày, nên khả năng nghe nói cũng được cải thiện nhiều. Nhất là phần phát â và ngữ điệu, mình phải nói theo họ thì giọng mới hay và chuẩn được. Nếu có thời gian bạn đến trung tâm ILI học thử xem. Đăng kí làm bài test hoàn toàn miễn phí hết test xong ngta tư vấn cho rồi hãy chọn giờ học nhé. Chúc bạn thành công!

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    mình học ở ILI giáo viên nước ngoài 100%, mình mới học một khóa ở trường mà mình thấy tiến bộ hơn rất nhiều, thầy cô ở đây rất là nhiệt tình, mà người anh mỹ nữa nên phát âm rất là chuẩn , mình nói cũng nhìu hơn, trước giờ mình luôn thụ động , nhưng khi học bên này , khả năng làm việc nhóm của mình chủ động hơn, nên mình thấy rất hài lòng khi học ở ILI.

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    13
    Nếu cậu học Toeic không thì học với giáo viên Việt hay nước ngoài đều được. theo cậu nói thì họ cam kết đầu racho bạn nhưng giao tiếp được hay không lại là một vấn đề khác nữa. tớ cũng có cách suy nghĩ như bạn. Đã không học thì thôi còn nếu học thì phải đến nơi đến chốn chứ không phải học để đối phó như vậy. Đổ bao nhiêu công sức tiền của vào mà chỉ lấy cái bằng không thôi thì không đáng tí nào. Học Anh văn giao tiếp theo tớ thì phải học với giáo viên bản xứ mới có thể phát âm chuẩn được. họ còn giúp mình phản xạ nhanh, không bị bỡ ngỡ khi ra ngoài thực tế. Tớ đây cũng thế, trước kia có dám nói năng gì với người nước ngoài đâu. Gặp họ là tránh như tránh tà vậy. Nhất là đi công viên. Giờ thì không hề có tình trạng đó nữa, có thể thỏa mái bắt chuyện với họ luôn. Bình thường. Nói chung, tự tin hay không là do mình hết

16. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết