Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 35

Chủ đề: Luyện thi IELTS

Like
    0
    Mình cũng loay hoay tìm chỗ luyện IELTS thì được giới thiệu học bên IEG, thấy cũng tò mò nên cũng qua đăng kí xem sao. Mình thấy ở IEG dạy mạnh nhất là về 2 kĩ năng Nghe - Nói đó.

Like
    0
    Tớ có tìm hiểu trên mạng thấy nhiều người nhắc đến trung tâm IEG bên quận 10 á. Hôm trước tớ cũng qua đó tìm hiểu xem thế nào, thấy chương trình học phù hợp với mình, học phí cũng bình dân nữa, nên đăng ký học luôn, học được một thời gian thấy cũng tiến bộ lên nhiều, giáo viên chỉ cho mình nhiều phương pháp học đạt kết quả tốt nhất đó.

Like
    2
    tiếng anh ở đâu mình cũng cần phải tự học và chăm chỉ. cũng nghe đồn nhiều trung tâm có giáo viên dậy không dc

Like
    0
    Về Writing IELTS lúc trước mình luyện thì dùng 2 sách học viết là Academic Writing và Insight into IELTS (extra), luyện viết theo bài, sau đó đóng sách lại thử viết lại đoạn đó sao cho giống với giọng văn. Có thể bạn nghĩ là hơi giống vẹt nhưng đây là cách tốt nhất để học cấu trúc của người ta và áp dụng vào bài của mình, luyện trước cho quen dần rồi mới viết thành bài của mình. Ngoài ra mình có theo học trung tâm IEG, ở đây luyện IELTS rất tốt, giáo viên hướng dẫn từng bước và cách luyện rất kỹ, tiết kiệm được nhiều thời gian và tiền bạc vì học phí không quá cao so với các trường khác.

Like
    0
    Muốn đạt IELTS 5.0 cũng không phải là dễ dàng gì đâu bạn, khi bạn nói là tiếng anh của bạn kém , bạn cần phấn đấu nhiều lắm đó, chúc bạn tìm được phương pháp học tốt cho mình nhé.

Like
    37
    ielts 4.5 trở xuống thi không khó, bắt đầu 5.0 trở lên càng lên cao lấy 0.5 càng khó.

Like
    37
    Quote Được gửi bởi gocnhotrongtim View Post
    Mình thấy nhiều diễn đàn mấy bạn kháo nhau có trung tâm ILI gì đó nhỏ nhỏ mà học viên đông ghê lắm mà luyện thi ai cũng đạt điểm cao hết trơn ak..
    Tôi học ở ILI khá tốt, giáo viên thật sự 100% là người bản ngữ đó, địa chỉ duy nhất ở sau công viên Lê Thị Riêng, không năm ngoài mặt tiền đường, chổ học yên tĩnh, có chổ đậu xe hơi thỏa mái

Like
    0
    Tớ thấy các bạn sinh viên hay băn khoăn học Toeic ở đâu, chỗ nào chất lượng. Tớ trước kia ra trường cũng thế đó, nhưng may sao được người thân chỉ cho bên IEG, học 2 khóa đi thi đủ điểm ra trường, mừng quá hà.

Like
    0
    Mình đã từng luyện nghe IELTS bằng phương pháp này và thấy rất hiệu quả. Đó là nghe và chép chính tả tiếng Anh. Cố gắng nghe và chép lại 100% những gì mình nghe được. Với cách này bạn có thể luyện luôn pronunciation nên tất nhiên phải tìm nguồn phát âm tiếng Anh chuẩn. Mình biết được nhiều cách luyện nghe IELTS hiệu quả lắm, nhờ thầy ở trung tâm IEG dạy bí quyết và ôn luyện cho mình rất nhiệt tình. Nói chung, mình ấn tượng với cách giảng bài của nhiều thầy cô ở trung tâm này. Trung tâm IEG nằm ở đường Sư Vạn Hạnh, Q.10 nhé

Like
    0
    có nhiều chỗ học Toeic lắm, thấy nhiều bạn nói Trung tâm IEG luyện thi Toeic ok lắm,với lại có mấy đứa bạn cũng ôn ở đó đứa nào thi cũng được hết, mình cũng đang tính qua đó đăng ký học nek, bạn cũng luyện toeic thì qua đăng ký chung luôn, biết đâu học chung lớp ah

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết