Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 35

Chủ đề: Luyện thi IELTS

Like
    0
    IEG Quận 10 học IELTS rất ổn nhé. Giáo viên rất nhiệt tình và nhiều kinh nghiệm. Bố mẹ nào ở TPHCM có thể tham khảo nhé!

Like
    0
    Bạn đến trung tâm IEG để luyện Toic đi, hồi trước mình học 4 tháng thi được 550 điểm đó ah! Giáo viên hướng dẫn nhiệt tình lắm, nên bạn cứ yên tâm nha!

Like
    0
    Vâng, vãi cả quảng cáo, luyện thé thì thánh quá

Like
    0
    Ôn thế thì ghê quá, chủ yếu là cần phải nỗ lực lên

Like
    0
    Mình dự định lấy chứng chỉ IELTS vì có mong muốn đi học Thạc sỹ ở Anh vào năm sau. Tuy nhiên lý do thứ 2 cũng là vì mình thực sự không biết chính xác trình độ tiếng Anh của mình ở đâu, nên mình nghĩ thời điểm này là thích hợp để học luyện. Lúc đầu mình không biết đến trung tâm IEG và nhưng sau 1 tuần học thấy cũng giống các trung tâm khác nên mình tìm hiểu trên mạng và thấy nhiều thí sinh thi IELTS đạt điểm số khá cao là 7.0 đã từng học ở IEG nên mình đã tin tưởng tiếp tục đăng ký học cho đến giờ. Thêm vào đó, giáo viên nước ngoài của trung tâm IEG cũng khá ấn tượng, theo nhận định của mình.

Like
    0
    1.     Mình từng là học sinh giỏi lớp chuyên Anh nhưng kiến thức tiếng anh của mình và cách phát âm của mình lại ko chuẩn…có thể mình chỉ giỏi dịch hay viết..Mình sợ lâu dần ko đụng đến tiếng anh nó sẽ bị mai mọt mất..vì vốn dĩ rất thích tiếng anh nhưng công việc của mình thì lại ko hay dùng đến chúng, mình rất khó khăn để tìm đến trung tâm giảng dạy vì mình ở Quê lên thành phố, mình cũng tìm hiểu và hỏi han nhiều nghe nói 503 Sư Vạn Hạnh có TT IEG nên mình đăng kí học, đúng là học tiếng anh giáo khoa khác xa với Tiếng anh ở trung tâm…Mình được học với giáo viên Bản Xứ, họ phát âm chuẩn và làm mình thấy tò mò và thích thú..mình thích học như vậy..giờ với mình nói tiếng anh phát âm khá chuẩn và ko còn khó khăn nữa..Sắp đến mình dự định sẽ xin qua 1 công ty nước ngoài làm 1 phần giúp mình được trao dồi thêm vốn tiếng anh và sở thích của mình, có thể nó sẽ giúp mình rất nhiều trong cuộc sống.

Like
    0
    Hiện tại mình đang làm cho 1 công ty của Việt Nam liên doanh nước ngoài..trước kia mình cũng có học qua tiếng anh cũng có luyện thi toiec nhưng giờ Công ty mình đòi hỏi có bằng IELTS, mình cũng có tìm hiểu trên mạng nhiều trung tâm anh ngữ cũng rất tốt nhưng học phí lại cao, có người bạn giới thiệu cho mình sang IEG học, khi đến trung tâm mình nghĩ trung tâm cũng nhỏ thì ko biết giảng dạy thế nào..thấy mấy bạn tư vấn bên đó cũng rất dễ thương tư vấn, hiện tại có 1 lớp IEG sắp khai giảng nên mình thử đang kí học, qua tuần đầu tiên mình nhận thấy giáo viên giảng dễ hiểu và nhiệt tình nên mình quyết định học tiếp..hiện tại mình đang học lớp pre IELTS 2, và mình rất thích.

Like
    0
    Anh ngữ IEG đang có lớp ielts sắp khai giảng được giảm học phí một khóa nữa đó. Giáo viên hướng dẫn nhiệt tình lắm, các chiến lược làm bài, mẹo làm bài thi nhanh nữa đó.

Like
    0
    1.     Mình cũng sắp đi Mỹ du học nhưng lại ko biết trung tâm nào dạy tốt mà học phí vừa phải đương nhiên cũng phải có chất lượng chứ ko phải rẻ là được, tớ cũng có hỏi nhiều nhưng đa số bảo ở quận 10 có nhiều trung tâm lắm..nên mình được tư vấn hẳn bên 503 Sư Vạn Hạnh. Đúng là học phí có rẻ nhiều hơn so với mấy chổ khác nhưng vì thế mà giáo viên hay môi trường học ko tốt ngược lại khi đến đây học tớ thấy rất thích ..mọi thứ tương đối ổn ..Nếu các bạn thích học có thể đến trung tâm hoặc gọi số đt của TT  0838620088 các bạn ở đó sẽ tư vấn cho

Like
    0
    Theo mình, trước khi đi thi IELTS, ngoài các bí quyết ra, Nghe hay Đọc và Viết đều là kỹ năng mà bạn phải luyện tập hằng ngày. Với Listening, mình thường kết hợp vừa nghe vừa ghi lại những gì đoạn băng nói. Điều này vừa giúp mình nghe tốt hơn, lại có thể học và nhớ từ mới lâu hơn rất nhiều. Đối với Reading, không gì tốt hơn là bạn hãy luyện thật nhuần nhuyễn “scanning” và “skimming”. Chỉ khi thành thạo chúng, bạn mới có cơ hội giành điểm cao nhiều hơn và để đạt điểm cao trong Writing là một thử thách lớn vì mình rất yếu kỹ năng này nên mình đã thử đăng ký khóa IELTS tại IEG, sau một thời gian mình nhận thấy bản thân có tiến bộ rõ rệt và không còn lo sợ phần Writing nữa.

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết