Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    4

Khó hiểu tốc độ cáp quang VNPT

Tình hình là khi đứt cáp quang lần gần đây nhất mình rất lo lắng vì mình làm tiệm net. Mình sợ truy cập vào các web nước ngoài như youtube, facebook rất lag nhưng tốc độ mạng của mình gần như ko ảnh hương gì download từ youtube bằng Cốc Cốc có thể đạt hơn 2MB/s. Mình nghĩ là do nhà mạng sử dụng biện pháp dự phòng nào đó nên tốc độ ổn định như vậy

Nhưng từ ngày hôm qua tốc độ vào các trang web như facebook, youtube rất chậm. Ai giải thích dùm mình cái vụ này cái
    Quote Quote

Like
    0
    Chắc là do bị ảnh hưởng của quá trình xử lý đứt cáp quang biển AAG đó bác, chứ VNPT là ổn nhất rồi.

Like
    0
    Nhờ mọi người tư vấn
    Chào tất cả
    Mình đang có một mô hình mạng như sau muốn hỏi anh em cao thủ một vài ý kiến
    Mô hình của mình 17 tầng nhà, mối tầng 8 phòng, mỗi phòng 1 AC( access point) mỗi phòng từ 3-5 uer
    Mô hình chạy mạng như sau 1 core switch -- switch 1 -- switch 2 -- switch3 --switch4
    core switch kết nối với các switch bằng cáp quang, đường truyền mạng của mình là 80Mb
    mối switch con chạy cable đến 4 tầng, mỗi phòng một cable để kết nối vào AC
    --> mỗi switch sẽ có 32 node cable kéo 32 ac
    Xin hỏi mọi người, theo mọi người mô hình trên có thể kéo được hay không hay là sẽ sập mạng ngay, nếu kéo được thì thiết bị nên là loại như thế nào, thanks

Like
    12
    Đợt này đứt cáp quang biển với lại Thanh thải Cáp tại Hà Nội, mạng nào cũng chậm bác ơi

Like
    2
    vpnt giờ chán lắm mình đang bỏ đây , xài cáp quang 1 mình 1 ngựa còn chậm đây

Like
    12
    Bác cần kiểm tra tốc độ mạng thì tham khảo nhé

Like
    38
    Quote Được gửi bởi stub123 View Post
    Nhờ mọi người tư vấn
    Chào tất cả
    Mình đang có một mô hình mạng như sau muốn hỏi anh em cao thủ một vài ý kiến
    Mô hình của mình 17 tầng nhà, mối tầng 8 phòng, mỗi phòng 1 AC( access point) mỗi phòng từ 3-5 uer
    Mô hình chạy mạng như sau 1 core switch -- switch 1 -- switch 2 -- switch3 --switch4
    core switch kết nối với các switch bằng cáp quang, đường truyền mạng của mình là 80Mb
    mối switch con chạy cable đến 4 tầng, mỗi phòng một cable để kết nối vào AC
    --> mỗi switch sẽ có 32 node cable kéo 32 ac
    Xin hỏi mọi người, theo mọi người mô hình trên có thể kéo được hay không hay là sẽ sập mạng ngay, nếu kéo được thì thiết bị nên là loại như thế nào, thanks
    Bạn ơi, bạn có thể làm rõ thêm:

- mô hình mạng này sử dụng cho cái gì?
    - mỗi AP không hay cả sử dụng cho khách hàng cắm dây nữa?
    - Có sơ đồ không? gửi cho mình vào bhvnpthanoi@gmail.com
    VNPT: 18001166 / Facebook: banhangonlinevnpt

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết