Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Xin hỏi chút về CPU và việc bị treo máy liên tục

mấy hôm nay mình dùng máy tính thấy nó bị nóng và treo liên tục, mình tiến hành vệ sinh máy và bôi keo tản nhiệt cho cpu. Nhưng sau khi vệ sinh xong, sử dụng thì thấy máy không còn nóng nữa nhưng máy cực lag luôn, đến xem phim cũng không xem nổi: xem trong CPU Usage thấy khi không làm gì thì khá bất ổn , nhảy lên nhảy xuống, nhưng khi chạy ứng dụng, đặc biệt xem phim là luôn ở mức rất cao, tầm 96 đến 100%, rất lag, xem trongPF usage thấy chỉ còn hơn 200 MB trong khi dung lượng thực tế lúc chưa vệ sinh máy là khoảng hơn 600. Máy rất lag và bị treo liên tục, vậy mong các chuyên gia giúp mình giải đáp vấn đề này, xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Theo mình nghĩ lỗi là do Ram của bạn quá ít, bạn nâng lên tầm 4gb ram là máy chạy ngon lành

Like
    0
    khả năng do ram của bạn quá thấp, FF và Chrome bây h mỗi tap cũng đi hơn 200mb rram là bình thường, xem phim thì để load trước dữ liệu nên càng dùng lại càng nặng, bạn thử cài lại win xem thế nào, tăng bộ nhớ đệm trên ổ cứng lên, ổ cứng cố gắng để trống ổ C càng nhiều càng tốt, dùng 1 >> 2 tab thôi

Like
    0
    chắc chắn là do ram rùi bạn à ..!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết