Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    8

[Hỏi] Quay lại màn hình có cần Card Khủng?

Tình hình là em đang có vài công việc phải quay lại màn hình máy tính, ngoài ra em còn muốn quay lại phim của một số web ko cho down về làm Sub.
    Các Pro cho em hỏi là chất lượng hình ảnh của đoạn phim quay lại phụ thuộc vào những yếu tố nào? (không tính yếu tố phầm mềm quay nhé)
    Nếu em muốn chất lượng hình ảnh của đoạn phim quay lại là good nhất thì em có cần đầu tư VGA khủng hay ko?
    Nếu có thì xin các Thím tư vấn hộ em nên đầu tư con VGA nào là hợp lý ạ.
    Cảm ơn các Thím nhiều

em thực sự là gà mờ về lĩnh vực này, nếu có post bài sai thì xin Mod lượng thứ ạ.
    Quote Quote

Like
    1
    Quay lại (capture) phim cùa website thì dùng RipTiger. Nó cho download nguyên phim video clip của website.
    Kiểu screen capture như Camtasia thì màn hình và graphic card phải tốt thì hình mới tốt.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi That Old Man View Post
    Quay lại (capture) phim cùa website thì dùng RipTiger. Nó cho download nguyên phim video clip của website.
    Kiểu screen capture như Camtasia thì màn hình và graphic card phải tốt thì hình mới tốt.
    cả vấn đề về màn hình nữa hả bác, Bác cho em hỏi là nên mua màn hình như thế nào vậy? vì em ko hiểu là màn hình tốt là như thế nào? là màn hình xem phim đẹp hơn hay màn hình phải chuẩn mầu sắc?
    Còn vấn đề card màn hình thì nên mua mấy card chuyên đồ họa hay chuyên game vậy bác?

Like
    0
    Màn hình loại nào thì còn tùy thuộc vào nhu cầu, ví dụ đối với dân đồ họa hay làm phim thì màn phải có màu sắc trung thực, độ phân giải và không bị sai lệch về độ sáng hay màu khi nhì ở các góc khác nhau, cũng như có tình năng cân bằng màu sắc.
    Đối với graphic card cũng vậy nói chung thì chất lượng màn hình và card luôn tỉ lệ thuận với giá cả.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết