Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    98

Converter ftth cáp quang FiberVNN nóng có sao không các bác?

Em mới lắp cáp quang FiberVNN, được cấp cho 2 thiết bị trong đó có 1 hộp sắt converter để cắm cáp quang vào rùi đầu ra là RJ45

Cơ mà em để ý khi chạy rờ vào em nó thì thấy lúc nào cũng hơi âm ấm nong nóng hơn môi trường bên ngoài...

Không biết các bác có vậy không hay chỉ của em vậy thôi???
    Mong các bác chia sẻ để tìm biện pháp khắc phục!
    Quote Quote

Like
    6
    Tình trạng như vậy là bình thường ko sao bạn ah. Có thiết bị modem mà nóng quá + hay rớt mạng thì nên thay modem khác chịu tải tốt hơn.
    Nên để các thiết bị ở nơi thông thoáng, và nên để thẳng dây quang + đầu chuyển quang cắm vào converter đừng để bị gãy, gập dây >>> sẽ mất kết nối.
    Tâm bất biến - Đời vạn biến

Like
    98
    Ok, cảm ơn bạn, dây dài quá mình hay khoanh vòng tròn... đang tính làm cái quạt cho cái converter nó bớt nóng... hi hi

Like
    6
    - Dây cuộn tròn ok, nhưng đoạn dây nối với jack quang thì nên để thẳng. đừng gấp khúc là được. Mình bị thay jack quang 2 lần vì vụ này rồi.
    - Lắp quạt cho modem, và converter ko phải ý kiến hay, nhất là để trong hộp kĩ thuật. Quạt chuyển động trục quay >>> khô dầu, nguy cơ cháy nổ cao. Tìm cách làm gọn dây thoáng khí, hoặc tháo vỏ modem (nhựa) và converter (sắt) ra hàng làm đồ sắt nào nói họ khoan các lỗ tròn tản nhiệt thì hiệu quả hơn đó.
    Tâm bất biến - Đời vạn biến

Like
    0
    Bình thường thì người ta hay dùng hộp ODF để gắn cho converter quang có cả quạt thông gió đi kèm, không rõ của bác có không, nhưng hình như bình thường là không bác ạ.
    SHG Vietnam:Máy chấm công - Camera giám sát

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết