Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Hấp dẫn đây ! Dân công nghệ làm gì ngày cá tháng tư

Trong ngày cá tháng tư chúng ta sẽ nhận được nhiều sự bất ngờ từ bạn bè và người thân ! Có cả những người chúng ta không ngờ tới và tất nhiên là trò đùa đó cũng không hề đơn giản để xử lý !! )
    Với các bạn là dân IT thì sao ?? Chúng ta sẽ có những trò đùa mới lạ và " ĐỘC " tới mức nào ???... Mình tạo Topic này rất muốn được đón nhận thêm nhiều trò đùa thú vị và có nhiều tiếng cười thư giãn ......... Let's gooooo....
    Trò đùa “màn hình desktop bị đóng băng”

Đây được xem là trò đùa “kinh điển” và rất phổ biến đối với dân công nghệ, cùng cách thức tiến hành lại hết sức đơn giản. Tuy nhiên, trò đùa này bạn cần phải tiến hành một cách bí mật và âm thầm trên máy tính của nạn nhân (chẳng hạn như máy tính của bạn cùng phòng, của đồng nghiệp chung công ty, hoặc trên máy tính sử dụng chung giữa nhiều người…)

Thực hiện lần lượt theo các bước sau để tiến hành trò đùa thú vị này:

- Đầu tiên, bạn tắt hết tất cả các chương trình đang chạy, đưa màn hình về desktop ở trạng thái như khi vừa khởi động máy xong. Sử dụng chức năng chụp ảnh màn hình để chụp lại màn hình desktop.

Lưu ý: với những ai chưa biết cách chụp ảnh màn hình Windows, bạn chỉ việc nhấn phím Print Screen - phím nằm bên phải phím F12 trên bàn phím, sau đó mở Paint, nhấn tổ hợp phím Ctrl-V để dán hình ảnh chụp được, sau đó lưu lại hình ảnh này.

Với người dùng Windows 8, để mở phần mềm Paint, bạn nhấn tổ hợp phím Windows + R (Windows là phím nằm giữa Ctrl và Alt ở phía trái bàn phím), sau đó điền mspaint vào hộp thoại “Run” hiện ra rồi nhấn Enter.
    - Sau khi chụp ảnh màn hình, lưu lại thành một file ảnh. Tiếp theo, bạn kích chuột phải vào file ảnh lưu được, chọn “Set as desktop background” để sử dụng hình ảnh vừa chụp được để làm hình nền cho máy tính của bạn. Như vậy Windows của bạn sẽ có một hình nền trùng khít với những gì đang có trên desktop.

- Tiếp theo, bạn kích chuột phải trên màn hình desktop, chọn “View” rồi bỏ đi đánh dấu ở tùy chọn “Show desktop icons”. Với cách thức này, những biểu tượng trên desktop sẽ bị ẩn đi toàn bộ.
    - Bước tiếp theo, kích chuột phải vào thanh taskbar của Windows, chọn “Properties”. Từ hộp thoại hiện ra, bạn chọn tab “Taskbar”, sau đó đánh dấu vào tùy chọn “Auto-hide the Taskbar”. Với tùy chọn này, thanh taskbar của Windows sẽ tự động ẩn đi và chỉ được hiện lên khi bạn di chuyển chuột xuống phía dưới màn hình.
    Như vậy, bạn đã hoàn tất xong các bước để thực hiện trò đùa của mình. Bây giờ màn hình desktop trên máy tính sẽ không có gì đặc biệt, tuy nhiên “nạn nhân” sẽ không nhấn được bất kỳ biểu tượng nào trên desktop, bởi lẽ thực chất đó chỉ là hình nền của desktop chứ không phải là màn hình desktop thật do các biểu tượng thật trên desktop đều đã được ẩn đi.
    Về phần mình, bạn có thể ngồi quan sát xem phản ứng của “nạn nhân” sẽ như thế nào khi họ phát hiện ra không thể nhấn vào bất kỳ biểu tượng nào trên desktop. )

Các bạn có gì độc đáo hơn nữa nào ....?

Nguồn : congnghe vn (Thủ thuật)
    Quote Quote

Like
    2
    Em đã thử và hư cmn con chuột.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết