Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 28 / 28
    Like
    0
    Học ngôn ngữ khởi đầu cần nhất là sự bắt chước, nghĩa là lặp lại những lời người khác nói và hiểu điều đó có nghĩa là gì. Lặp lại lời để tạo thành phản xạ khi cần, hiểu để điều chỉnh đảm bảo đó là phản xạ đúng. Vậy nên luyện nói lưu loát thì bạn nên bắt chước đọc sao cho giống nhất cả phát âm, ngữ điệu trong những clip, film có nội dung mà bạn thích thú, rồi ghi âm lại, lâu dần bạn sẽ nhận ra được hiệu quả của công việc này. Và bởi vì bắt chước, nên đòi hỏi bạn nên lặp đi lặp lại hành động bắt chước này, mỗi lần luyện sao cho bắt chước thật hoàn hảo, ngày hôm sau với nội dung mới. Điều quan trọng là bạn nên chú ý chuẩn giọng phát âm cho đúng, bởi đó là nên tảng của giao tiếp, nếu không thì chẳng ai hiểu, mình nghĩ bạn cũng hiểu điều này. Bạn có thể đến Emas học thử xem, mình từng học ở đấy rồi thấy rất tốt, nay gặp lại bạn mình nhớ lại mình khi xưa quá.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Học tiếng anh mình thấy speaking là khó nhằn nhất.

Like
    29
    Quote Được gửi bởi topdau View Post
    Học tiếng anh mình thấy speaking là khó nhằn nhất.
    Mình cũng thấy vậy, lúc trước học giỏi ngữ pháp điểm làm bài lúc nào cũng cao mà không nói chuyện được câu nào với người nước ngoài, sau nay bạn bè giới thiệu qua trung tâm ili học với gv nước ngoài nên giờ phần nói cũng được cải thiện khá hơn nhiều rồi

Like
    0
    Mình cũng đang đau đầu vì vốn từ vựng của mình. Ngữ Pháp thì cũng okie, nhưng speaking and listening skills thì rất bad. Do không có từ vựng nên mình rất ngại nói

Like
    44
    Học từ vựng thì phải dành thời gian để học chứ sao , mỗi ngày từ 3 đến 5 từ thôi . Nhắc đi nhắc lại trong mỗi ngữ cảnh

Like
    4
    từ vựng thì search rất nhiều nguồn để học, mỗi ngày học vài từ thôi là được, còn muốn luyện kỹ năng nói nghe thì bạn cứ ra chỗ nào có nhiều tây ba lô ấy bắt chuyện với họ, muốn giỏi tiếng anh chỉ cần siêng năng và kiên trì thôi. Chúc bạn thành công

Like
    0
    Chào chủ thớt. Tương tác với mình nhé ^^

Like
    44
    Học anh văn cần sự tương tác hiệu quả. Chủ động học hỏi với giáo viên, dành ít thời gian đầu tư học thêm ngoài giờ học ở trường.
    Muốn nhanh tiến bộ và phát âm chuẩn thì đầu tư học chỗ nào full time học với gv nước ngoài có kinh nghiệm và phương pháp truyền đạt hiệu quả các bạn nhé.
    TINH THÂN HỌC HỎI-PHƯƠNG PHÁP TỐT-ĐỘNG LỰC ĐỦ MẠNH-QUYẾT ĐỊNH THÀNH CÔNG

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết