Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Buồn quá đi ! Nên chọn trường nào học CNTT

Chào các bác ạ! Xin các bác cho e hỏi phát! Em tên Kiên, năm nay đang học lớp 12. Em mê game và những thứ liên quan đến máy tính (chủ yếu là phần mềm) từ nhỏ. Đến nay thì em đã biết chút ít về Pascal, C, php, html, mỗi thứ có nghịch một ít rồi ạ. (Một ít thôi, chứ không phải "giả vờ khiêm tốn" như các thánh khác đâu :3 ) Các bác tư vấn cho em biết có trường nào tốt để học CNTT không, ngoài trường nổi nhất là Bách Khoa ạ? Em nghe có người nói đến trường FPT, em không biết trường đó như thế nào, và nghe nói học phí trường đó đắt Vịt Không Lông luôn! T.T XIn các bác cho em ý kiến với với ạ.
    Quote Quote

Like
    0
    1 phiếu cho DDHCN-ĐHQGHN, ĐHBK.
    Nếu có tiền bác học FPT cũng dc ra trường chắc có việc luôn đấy
    Chief Software Architect

Like
    0
    Em nên tìm hiểu một chút về lập trình trước khi chọn trường nào ? Đa số các trường thì đào tạo vẫn là same same nhau.
    Hơn nhau ở chỗ là khả năng và niềm đam mê của mỗi cá nhân.

Website : "lap trinh C can ban .com"

Like
    0
    Học viện công nghệ thông tin - ĐHQGHN, giá cả hợp lý, chất lượng giảng dạy rất tốt

Học thiết kế đồ họa, khóa học thiết kế đồ họa, đào tạo đồ họa

- - - Updated - - -

Học viện công nghệ thông tin - ĐHQGHN, giá cả hợp lý, chất lượng giảng dạy rất tốt

Học thiết kế đồ họa, khóa học thiết kế đồ họa, đào tạo đồ họa

Like
    0
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì mình thấy FPT học tập khá là năng động, ngồi trong lớp ko bì tù tù, chán lắm. Thực hành lý thuyết đủ cả và không bị dàn trải lí thuyết như đa số các trường khác. Sau này bạn cũng đc thực tập thực tế nhiều, học hành tử tế thì mai sau cũng khỏi phải nghĩ đến chuyện xin việc luôn, nó nhận vào Fsoft làm mấy năm. Nếu thấy ổn thì làm tiếp, ko thì bạn ra ngoài, nói chung là sẽ có nhiều kinh nghiệm. Được cái nữa là bạn sẽ được học cả Tiếng Anh và Tiếng Nhật, gần như là bắt buộc nếu bạn muốn cạnh tranh về sau. Vì là trường tư nên học phí đắt như bạn nói cơ mà cũng vì thế mà cơ sở vật chất đầy đủ và tốt hơn .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tretraubanphim97 View Post
    Chào các bác ạ! Xin các bác cho e hỏi phát! Em tên Kiên, năm nay đang học lớp 12. Em mê game và những thứ liên quan đến máy tính (chủ yếu là phần mềm) từ nhỏ. Đến nay thì em đã biết chút ít về Pascal, C, php, html, mỗi thứ có nghịch một ít rồi ạ. (Một ít thôi, chứ không phải "giả vờ khiêm tốn" như các thánh khác đâu :3 ) Các bác tư vấn cho em biết có trường nào tốt để học CNTT không, ngoài trường nổi nhất là Bách Khoa ạ? Em nghe có người nói đến trường FPT, em không biết trường đó như thế nào, và nghe nói học phí trường đó đắt Vịt Không Lông luôn! T.T XIn các bác cho em ý kiến với với ạ.
    Cái này theo năng lực của thím thôi, đầu ngành vẫn là BK, sau đó là Quốc gia, còn k thì FPT cũng ổn, có liên quan nhưng mà bên em cũng chọn lọc các trường để hợp tác tuyển dụng kỹ sư cntt làm việc tại Nhật Bản, thím có quen ai đang tìm việc làm thì share thông tin cho họ nhớ,,,

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mylinh2712 View Post
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì mình thấy FPT học tập khá là năng động, ngồi trong lớp ko bì tù tù, chán lắm. Thực hành lý thuyết đủ cả và không bị dàn trải lí thuyết như đa số các trường khác. Sau này bạn cũng đc thực tập thực tế nhiều, học hành tử tế thì mai sau cũng khỏi phải nghĩ đến chuyện xin việc luôn, nó nhận vào Fsoft làm mấy năm. Nếu thấy ổn thì làm tiếp, ko thì bạn ra ngoài, nói chung là sẽ có nhiều kinh nghiệm. Được cái nữa là bạn sẽ được học cả Tiếng Anh và Tiếng Nhật, gần như là bắt buộc nếu bạn muốn cạnh tranh về sau. Vì là trường tư nên học phí đắt như bạn nói cơ mà cũng vì thế mà cơ sở vật chất đầy đủ và tốt hơn .
    Thím này nói quá chuẩn luôn, bên mình đang tuyển kỹ sư CNTT Nhật Bản nên mấy trường thuộc hàng top như này lúc nào cũng đc quan tâm hơn, k bàn về chất lượng BK, thì kể đến là FPT đc coi trọng vì họ đào tạo luôn tiếng Nhật cho các ẻm SV, nói chung các bác xd học ngành này ngoài khả nawg ra thì tiếng Anh, Tiếng Nhật là yếu tố tiên quyết để săn việc tốt sau này

Like
    4
    Học viện công nghệ thông tin - ĐHQGHN , ĐHBK , FPT hoặc có thể học thêm bên Aptech , NIIT .
    Cho thuê máy chủ riêng giá chỉ 1.899.000 VND

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết