Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Chứng chỉ tin học Aptech

Mình đang sở hữu 2 cái chứng chỉ tin học APtech mà hình như không thất hiệu quả hay được thừa nhận gì, chả biết có phải do trình độ đào tạo của VN mình chán thế không nữa
    Quote Quote

Like
    4
    Chứng chỉ của bạn là gì ? Tốt nghiệp hết các khóa chưa hay chỉ học 1 phần học kỳ ?

Trong quá trình học bạn có tìm tỏi nguyên cứu thêm hay không ?

Bạn muốn mức lương như thế nào ?

Mình cũng học ở aptech . khi bạn trả lời các câu hỏi của mình thì mình sẽ cho bạn ý kiến cụ thể

Like
    15
    Công ty tư nhân họ cần trình độ. Chỉ có nhà nước mới còn xem bằng cấp hơn kiến thức thôi. Vài năm nữa cũng sẽ sàn lọc lại nhân viên cấp ô đi làm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi suamaytinhhanoi View Post
    Mình đang sở hữu 2 cái chứng chỉ tin học APtech mà hình như không thất hiệu quả hay được thừa nhận gì, chả biết có phải do trình độ đào tạo của VN mình chán thế không nữa
    https://www.youtube.com/watch?v=O8cn2WWN5rQ&app=desktop

Xem phóng sự này xong là hiểu liền khỏi thắc mắc bạn. Theo lời ông Vũ Hải Long giám đốc Aptech Hải Phòng thì Aptech hoạt động hơn 10 năm ở Vn nhưng chưa được cơ quan có chức năng nào ở VN cấp phép cả nên chứng chỉ HIGHER DIPLOMA IN SOFTWARE ENGINEERING(HDSE) của Aptech Ấn Độ cấp chỉ là chứng nhận đã học xong khóa học của trung tâm thôi chứ ông Long khẳng định với phóng viên là ông ta và tất cả các hệ thống Aptech ở VN chưa ai dám nói CC HDSE là chứng chỉ nghề cả nha bạn nên hiện nay bạn cầm chứng nhận aptech xin thực tập không cty nào nhận đâu. Mình đây tốt nghiệp 2009 còn không xin được việc phải quay lại học trường nhà nước sau kho học xong đã xin được việc làm ổn định. Quan trọng là bạn có đủ thời gian và ý chí để học lại không thôi bây giờ nhìn lại sai lầm lớn nhất của cuộc đòi mình là đã bỏ ngoài tay những anh chị đi trước nhảy vào học Aptech tốn hơn 60 củ học xong ôm hận....

Like
    134
    chứng chỉ theo từng giai đoạn , và theo mình thì đã học công nghệ thì nên mày mò tìm hiểu nhiều hơn những cái nahf trường dạy , có như thế mới phát triển được ,.... không nên đỏ tại giáo dục ...

Like
    0
    aptech cũng rất nổi tiếng

Like
    0
    Quan trọng bạn trong quá trình học bạn có học thật sự ko hay chỉ cưỡi ngữa xem hoa, theo mình đánh giá những học viên học code ở aptech ra code khá vững tay hơn những coder học ở trường công và những nơi khác, bản thân mình chả bằng cấp gì nhưng vẫn được các công ty nhận vào làm vì đơn giản mình có kinh nghiệm và làm được việc, cái đó mới quan trọng.
    Blog cá nhân: quannguyen88[.]com

Like
    0
    Thực tế cầm hs đi xin việc vào cty nào nộp cũng nhận được câu này nè các bạn: " Em tốt nghệp trường nào học bao nhiêu năm, học hệ chính quy liên thông hay từ xa.....Trường e ở đâu..." -:p

Like
    0
    aptech nổi tiếng đấy, nhưng còn phải xem trình độ của bạn ntn nữa )))

Like
    0
    Quote Được gửi bởi heoxinhkute View Post
    aptech nổi tiếng đấy, nhưng còn phải xem trình độ của bạn ntn nữa )))
    Chính xác aptech nổi tiếng lừa đảo xưa giờ mà bạn...!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết