Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Địa chỉ IP của FPT?

Các bạn cho mình hỏi số IP do "what is my IP" có phải là IP của modem chính của mình không? Mình sử dụng cáp quang FPT, dùng "what is my IP" qua web thì thấy số IP khác, còn con số IP trên modem là IP khác. Dùng máy ngoài mạng nhà ping thì chỉ thấy IP do modem báo, không thấy IP của WIMIP báo. Hiện tượng này giải thích như thế nào vậy các bạn?
    Quote Quote

Like
    0
    Ip của fpt là 192.18.1.1 hoặc 192.168.1.0 nha bác.

Ads: công ty chúng tôi là địa điểm bán tour du lịch hàng đầu tại việt nam website >>> https://dulichviet.net.vn
    Chúc các bạn chuyến du lịch vui vẻ.
    Được sửa bởi macbookpro1 lúc 06:46 ngày 27-05-2019
    Have a nice day.

Like
    2
    IP trong modem là IP của mạng LAN, tức là dùng cho mạng cục bộ (của modem và của các máy cắm vào modem/switch). IP này thường có dạng 192.168.x.x
    IP hiển thị trên trang whatismyip.com là Internet IP, là IP mà nhà cung cấp (trường hợp này là FPT) cấp cho mạng của bạn (các máy trong mạng LAN của bạn giao dịch với thế giới Internet bằng IP này). IP của mạng FPT thường có dạng 210.245.x.x và trên modem thì nó là DNS Server (tuy nhiên có trường hợp người ta cấu hình DNS Server cũng chính là IP của modem nên không phân biệt được). Có thể xem Internet IP ở mục Status - WAN của modem.

Like
    2
    Tks các bác nhiều ạ!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết