Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Vui lắm ! Vấn đề khó hiểu về laptop truy nhập wifi

Các bác cho e hỏi 1 vấn đề này.
    Chuyện là e làm trong 1 trường học. Mạng wifi của trường lâu nay hoạt động bình thường và các laptop + máy bàn(có ăng ten wifi) đều sử dụng được. Từ bữa thứ 2 đến giờ có 1 giáo viên mới vào trường cầm theo 1 laptop Dell đời mới siêu mỏng ^^!. Không biết vì lý do gì mà hễ con laptop dell này bắt wifi là toàn bộ hệ thống wifi bị mất kết nối internet. Tất nhiên là máy dell cũng không có internet. Sau đó e tắt bật lại modem wifi thì có internet lại. Nhưng khi máy dell kia bắt lại thì tiếp tục rớt. ^^!. Mình lần đầu tiên gặp trường hợp này. Các pro nào từng gặp hoặc biết cách khắc phục thì giúp mình với. Tks rất nhiều !!!

Ah. Mình kiểm tra địa chỉ ip mạng của máy dell đó thì để ip động(ko có ip) để ip tĩnh 192.168.1.1 thì ko bắt được.

Các pro nào biết giúp mình với nha. Tks !!!!
    Quote Quote

Like
    6
    Bạn update driver lan/wireless mới nhất cho con dell này đi
    Chắc nó dùng card Intel AC rồi.
    Nếu ko dc, thì làm như sau
    Cài xong vào device manager/ network adapter /chọn card wifi/ advance - channel for 2.4 and 5 : lấy giá trị 20 mhz.
    Chọn lại router phát 20hmz. channel tùy ý.
    Tâm bất biến - Đời vạn biến

Like
    0
    chắc do phần mềm "netcut". phần mềm này khi laptop bắt được wifi thì laptop đó dường như làm chủ được cái cục wifi ấy. có thể cắt mạng của bất kì thiết bị nào đang bắt để tăng cường tốc độ cho laptop đó. nhưng để cắt mạng thì phải do người sử dụng. không thể tự động được. hoặc cái máy này có sẵn cái trò này thì chịu.

Like
    0
    nhà mình có 2 wiffi. nhưng laptop chỉ bắt dc, dt thì bắt dc 2. ai giải thích dùm

Like
    1
    dị vãi . làm sao lại tự động thế được nhỉ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết