Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Rất hay ! Học đúng phương pháp – điểm cao

Lập sẵn kế hoạch để học hiệu quả hơn

Bạn là phụ huynh và bạn đang cần tìm gia sư cho con nhưng bạn không biết tìm trung tâm nào uy tín và hiệu quả.

Bạn là một phụ huynh có con đang học lớp 5? Hay bạn sắp là học sinh lớp 5 chuẩn bị thi chuyển cấp? Bạn đã chuẩn bị như thế nào cho việc chuyển cấp? Bạn sợ rằng khi môi trường học tập thay đổi, việc học tập của mình sẽ gặp gián đoạn và khó khăn nào đó? Bạn cần được mách nhỏ phương pháp để học tập hiệu quả?

Để bắt tay vào “công cuộc” học tập, bạn cần có một kế hoạch cụ thể? Bạn đã có kế hoạch chưa? Nếu có bạn thực hiện nó như thế nào? Hoặc nếu chưa, bạn cần lập kế hoạch cụ thể ra sao?

Lập kế hoạch học tập là một bước chuẩn bị “chu đáo” nhằm tránh khỏi sự tác động tiêu cực của những biến đổi về môi trường học tập.

Phân chia thời gian học từng môn: ví dụ như

Ngữ văn 6: thời gian soạn bài(bao gồm cả đọc tác phẩm): 2-2,5 tiếng, thời gian học bài cũ: 30’, thời gian đọc sách tham khảo: 1-1,5 tiếng

Toán 6: thời gian xem lại lý thuyết: 15’, làm bài tập: 1-2 tiếng, thời gian đọc lý thuyết bài mới: 15’.

Tiếng Anh: thời gian học từ mới: 30’, làm bài tập 1 tiếng, học lại từ mới và tra từ điển bài mới: 30’.

Vât lý: thời gian xem lại lý thuyết: 20’, làm bài tập 1-1,5 tiếng, thời gian đọc lý thuyết bài mới: 20’.

Với các bộ môn khác, thời gian học tập có thể ít hơn, song các em vẫn phải đảm bảo hoàn thành nhiệm vụ môn học.

Nếu chăm chỉ học tập và rèn luyện một cách khoa học theo một thời gian biểu hợp lý, chắc chắn kết quả học tập sẽ tiến bộ.

Học thêm, học nâng cao

Đây là vấn đề nhiều học sinh bỏ qua. Khi xây dựng kế hoạch học tập, các em cần lưu ý đến điều này.

Với chương trình giáo dục nặng như hiện nay, đôi khi có nhiều phần kiến thức khó các em cần có hướng dẫn của thầy giỏi. Đó có thể chính là những người bạn học tốt, thầy cô hoặc gia sư tại cácTrung tâm gia sư

Liều thuốc nào cho áp lực mùa thi?

Bạn thường gặp stress mỗi khi bước vào mùa thi? Bài vở không hiểu từ đâu chất thành núi, và thời gian thì chẳng bao giờ là đủ? Để thành công thì bất cứ việc làm nào cũng cần có phương pháp, việc học càng cần có một phương pháp chặt chẽ và hệ thống hơn. Gia sư tại nhà sẽ hướng dẫn bạn 5 bước cơ bản sau đây sẽ giúp bạn tự tin đồng hành với mùa thi cử sắp tới

1, Lên kế hoạch học tập

2, Lập thời gian biểu hợp lý

3, Học cách ghi lại những từ khóa chính

4, Tự kiểm tra

5, Học nhóm

khai thác tối đa khi học trên Internet

Chắc hẳn chẳng ai còn lạ gì với khái niệm về Internet – nó gần như đã len lỏi tới từng ngóc ngách của thế giới trong mọi lĩnh vực: kinh tế, giáo dục, khoa học, y tế… Trong tích tắc, một cư dân mạng có thể trở thành chuyên gia trong một lĩnh vực trực tuyến nào đó.

Tuy nhiên,trung tâm gia sư cho rằng: Món quà to lớn nhất do cuộc cách mạng Internet mang lại cho xã hội chính là sự phát triển vượt bậc của giáo dục. Nó cho phép mọi người có thể học được bất cứ khi nào và bất cứ nơi đâu.
    Quote Quote

Like
    0
    thầy dạy đúng phương pháp thì trò mới học đúng phương pháp được chứ

Like
    0
    Thanks bạn đã chia sẽ.

Like
    4
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ .
    Cho thuê máy chủ riêng giá chỉ 1.899.000 VND

Bookmarks