Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 48
    Like
    0
    Mà mấy dịch vụ này tính phí ship thế nào mấy bác, đắt không?

Like
    2
    mới phát triển mà các bác, chưa vững đã thế lại nhanh chóng bành chướng quá. tội lỗi tội lỗi

Like
    82
    Nói về ship hàng thì bài ca buồn muôn thưở.1 năm nay thì Vietelpost chào mình nhưng mình ko sang vì mạng lưới của họ mặc dù lớ nhất trong các hãng chuyển phát sinh sau đẻ muộn nhưng nhiều tuyến xã vẫn ko phát được. Tháng này m phải chuyển qua Vtel thử xem sao vì mình chán ngấy ông bưu điện rồi. Mặc dù các chị em ở bưu cục gửi luôn có ưu tiên cho khách lớn nhưng Khâu phát hàng của bưu điện quá tồi. Tồi thế nào ai gửi hàng COD rồi chắc đều biết đặc biệt sự linh động hay đi phát lần 2 là ko mấy khi có. Đã gặp mặt và đi ăn cùng giám đốc bưu điện Trung tâm 6 rồi nhưng a ấy cung phải thưa nhận do hệ thống cồng kềnh lương bưu tá thấp nên họ ko nhiệt tình.
    Vơí 50 triệu tiền cước cp/tháng các cty tư nhân mời chào ơi ới trong khi bưu điện cũng coi mình chăng ra gi ngoài mức chiết khấu 15%.
    Trở lại với 2 ông GHN và Shipchung mà chủ top dính vào, nói thật m ko tin tưởng với mây bên này dù chưa dùng bao giờ. Việc treo tiền COD 200-400tr 1 lần rút ở bưu điện ko gì phải lo nhưng ở mấy cty tư nhân m rất lo.
    Hi vọng lần này sang Vtel sẽ ổn hơn và mong họ pt mạng lưới full như bưu điện

Like
    1
    Thế này cứ chơi bưu điện vs viettel cho nhanh nhỉ.
    Nghe 2 chỗ này cũng lớn ghê mà làm ăn thế này thì mất hết khách rùi, ai mà dám ship qua đội này nữa

Like
    2
    ra bưu điện cho khỏe, bên đó cũng có dịch vụ thu tiền hộ nữa chứ.
    đợt này ShipChung nổi tiếng rồi đây, ko tốn một cắc mà được nhiều người biết đến.

Like
    5
    Tiện các bác cho em hỏi. Em làm việc trên HCM, thình thoảng muốn gửi về Đồng Nai cái laptop hay cái điện thoại, thì mình phải ra đâu để gửi, và mất mấy ngày thì dưới quê mới nhận được
    Tìm căn hộ cho thuê hoặc các căn hộ quận 11

Like
    0
    Dùng của viettel cũng được nhưng cước đắt hơn so với bên khác, shipchung dùng 1 lần là em cạch, không ra sao cả.

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi duybinhkhaihoan View Post
    Tiện các bác cho em hỏi. Em làm việc trên HCM, thình thoảng muốn gửi về Đồng Nai cái laptop hay cái điện thoại, thì mình phải ra đâu để gửi, và mất mấy ngày thì dưới quê mới nhận được
    tốt nhất là gửi bưu điện, mắc một chút nhưng an toàn, gửi mấy bên ship kia mất lúc nào chẳng hay.
    Công ty cổ phần Starn Việt Nam

Mr.Đông- Công ty CPTM đầu tư công nghệ SPS (Website: SPS.VN)
    Like
    107
    Quote Được gửi bởi pixelart View Post
    Update 19:05 ngày 16/1/2014

Hôm nay em lên ICTnews và go.vn thì thấy mấy chuyện của em đã lên báo. Hy vọng dịch vụ ship hàng VN sẽ được phục vụ tốt hơn.

http://ictnews.vn/kinh-doanh/doanh-n...ich-122849.ict

http://ictnews.vn/kinh-doanh/doanh-n...gui-122858.ict

Update 10:10p ngày 15/1/2014 :

Hôm qua sau khi bức xúc quá mình có gửi mail cho báo http://www.ictnews.vn/ thì được 1 anh phóng viên rất nhiệt tình hỗ trợ ... sau sự trợ giúp của anh ấy thì bên ship hàng mới gọi đt cho mình và báo là hàng của anh trong quá trình vận chuyển bị rơi mất. Và sang đến tiền cho em.

Đáng nói ở đây là khi em hỏi tại sao giờ mới biết là mất hàng vậy chị, thì chị gửi trả tiền cho mình nói rằng Shipchung sáng nay gọi sang yêu cầu kiểm tra thì mới phát hiện ra.

5-6 ngày liên tục mình gửi mail, chat, điện thoại nói cỡ nào họ cũng ậm ờ chẳng đi đến đâu, sáng nay anh phóng viên bên ICTnews làm việc chút xíu là có kết quả liền.

Đằng nào làm gì sai sót cũng phải khắc phục, cớ gì mà cứ phải để mọi việc tệ hơn.

Chán như con gián ...
    -------------------------------

Kính gửi các bác.

Thiệt sự là em tạo topic này trong tâm trạng rất là bức xúc nên có lời lẽ gì ko hay mong các bác bỏ qua ...

Trước giờ em vốn dĩ xài các bên vận chuyển nhỏ lẻ nhưng tỷ lệ trục trặc khi ship hàng rất ít.

Tuy nhiên từ ngày nhận được quảng cáo của Shipchung & giaohangnhanh thì em đã có 1 niềm tin khá lớn rằng, khâu giao nhận của VN từ giờ sẽ tốt, TMĐT VN sẽ ko còn vướng việc vận chuyển và thu hộ ( COD )
    - Thế nên em đầu tư luôn phần code tự tính tiền ship dựa vào công thức của shipchung ( tốn 1 mớ time cuối cùng giờ phải vứt đi vì dịch vụ quá tệ)

Thế mà từ ngày em dứt áo ra đi với các đơn vị nhỏ lẻ ( vì mỗi lần ship cho khách xong em chẳng biết là ship xong chưa để cập nhật trạng thái trên web)
    để chuyển sang 2 ông lớn là ShipChung & GiaoHangNhanh.

Em xin chia sẽ lại 2 kinh nghiệm ăn đòn xương máu từ 2 "bọn" trên.

1. Shipchung

- Đơn hàng mã SC6641447470 em tạo trên shipchung.vn ngày 2/1. Sau đó nhân viên nhận hàng sang shop của em lấy hàng giao cho khách. Em yên tâm rung đùi rằng đơn vị lớn thì chắc ok, vì shipchung là của NganLuong mà ( trước giờ chưa có trục trặc gì với nganluong cả )

- tầm 5-6 ngày sau khách gọi bảo sao chưa nhận được hàng, các bác biết ko, kể từ đó là chuỗi ngày gian khổ em phải gọi đt lên hỗ trợ của shipchung thì ngày nào cũng nhận được trả lời là " Để em kiểm tra rồi em sẽ gọi lại cho anh " --> 5-6 ngày gì đó liên tục em nhận được trả lời như thế.

Bực quá, em gửi thêm email nhờ hỗ trợ đồng thời chụp hình của hóa đơn do nhân viên kia đưa em, có đầy đủ thông tin của em và người nhận. Thế mà khi đấy chúng nó lại phủi tay bằng cách bảo em cho số đt của bưu tá.

Em đào đâu ra số đt đó ? Trong bill ko hề có chỗ nào là của bưu tá cả. Đến thời điểm này là 12 ngày kể từ ngày em đặt lệnh. Em chỉ muốn lấy hàng của em lại chúng nó cũng vẽ ra 1 đống lý do.

Sau khi ko thể nói với em được thì lại giở trò để em kiểm tra rồi gọi lại anh.

Em thật sự mệt mỏi với bọn nó lắm rồi, khi em viết topic này thì em cũng xác định cmn là bố thí cho chúng nó ăn tết luôn.

GiaoHangNhanh

Cũng thấy giaohangnhanh là đơn vị vận chuyển của Lazada , khá to, em quyết định thử nghiệm dịch vụ này

- 1 Đơn hàng em gửi xuống Long An, GiaoHangNhanh cho bưu tá xuống nhận hàng ( cũng đầy đủ thủ tục ) sau đó vài ngày, khách lại gọi em tại sao chưa nhận được hàng. Em gọi cho GHN ( GiaoHangNhanh) thì cũng điệp khúc giống ShipChung .... Nhưng sau 2 hôm thì có gọi lại cho em thật.

Bảo là do Long An bên em chưa có tuyến đi về xã, chỉ mới ở thành phố.... Oh S hi t .... thế sao từ đầu ko nói mà ôm hàng của anh chi vậy ?

Em hỗ trợ trả lời rất dễ thương là TẠI ANH KHI TẠO ĐƠN HÀNG ANH CHỌN XÃ NHƯNG KO GHI ĐÓ LÀ XÃ NÊN BỌN EM NHẬN

Nghe xong muốn xỉu .... Nhưng thôi, dù sao cũng sai sót lần sau rút kinh nghiệm. Giờ em trả hàng để a gửi bưu điện cho khách ....

Em ấy hồn nhiên trả lời, quy định là 1 tuần sau bên em mới trả hàng lại cho anh được ...

Nghe xong mình lại điên tiết lên ... nhưng chả làm được gì, đành chờ 1 tuần sau họ trả hàng kèm theo thu mình 30k tiền ship ( mặc dù chả ship cmn gì hết )

------------------------

Chốt lại: Em quay về thời tiền sử bằng cách ship tỉnh thì vẫn ra bưu điện, còn ship nội thành vì vẫn các đơn vị nhỏ lẻ .

Các bác nào dính đòn như em thì cùng chia sẽ để cạch bọn vô trách nhiệm nhất là Shipchung ấy ra.

Và bác nào có dịch vụ ship nào đàng hoàng có hệ thống rõ ràng thì có thể chia sẽ cùng em được ko

Em kinh doanh quần áo trẻ em

http://yeuthoitrang.net là shop của em, rất mong được chia sẽ kinh nghiệm cùng các bác

Thân ái
    Xin chia buồn cùng bác
    SPS.VN - Yahoo/Skype: kaka1951989

Like
    19
    Em chuyển phát Tín Thành, rõ ràng gửi cho Sơn mà cứ thấy ông Tùng với ông Hoàng nào ký nhận. Dăm bảy hôm sau mới thấy ông Sơn gọi điện bảo sao hàng em chưa tới. Nói chung chuyển phát thì nhiều chuyện thú vị lắm các bác ạ, sống chung với lũ thôi.

Like
    0
    đọc bài của bác mới thấy mình khá là may mắn . Mình dùng shipchung khá nhiều nhưng chưa bị vướng đơn hàng nào như vậy cả

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết