Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    1

Cần chú ý ! SEO bẩn - làm sao đây?

Mình có chút thắc mắc muốn nhờ các bạn cùng tư vấn.

Là thế này, website của mình trước giờ vẫn nằm top 3 từ khóa google. Đến gần đây thì tụt hạng toàn bộ, theo dõi trên các công cụ thì bị out khỏi top100.

Mình kiểm tra khá nhiều, rà soát lại các việc đã làm và kiểm tra thêm các vấn đề đã làm trong quá khứ đều không phát hiện bất thường.

Khả năng cao là website bị phạt. Nhưng như trên đã nói, mình không làm gì bất thường cả, thậm chí không add thêm backlink chứ đừng nói là spam link hay dùng black SEO.

Hiện tại, có 1 khả năng tương đối cao mà mình đang nghĩ đến, đó là: đối thủ cạnh tranh cố tình spam link cho website của mình, vì mình phát hiện thấy có khá nhiều link mới không trong hệ thống mình đã tạo ra.

Nhiều đối thủ cạnh tranh của mình cũng đang bị tụt hạng nhanh, chỉ có 1-2 website khả nghi đang chơi xấu những bên khác. Có cách nào để thu thập bằng chứng và xác định rằng họ đang chơi xấu mình?

Bạn google không đủ thông minh để loại trừ trường hợp này. Có cách nào để thanh minh được không vậy?

Bạn nào đã từng gặp thì chia sẻ với mình cách xử lý nhé. Xin cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    167
    mình cũng đang húp cháo vì bị như bạn đây

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Bạn vào wmt xem có thông báo goole không sau đó vào kiểm tra xem backlink về từ những trang nào? có trang nào xấu thì vào thông báo wmt để tháo ra à. Còn bị nhiều thì xóa hết link đi rồi làm lại từ đâu hii lại tốn thời gian à

Like
    98
    Kiểm tra lại toàn bộ backlink của bạn xem có cái nào lạ không, nếu link từ site bẩn thì gỡ ra. Cách tốt nhất để không bị động trong những tình huống này là thường xuyên kiểm tra số lượng backlink bằng ahrefs, nếu có bất thường là bạn sẽ biết ngay. Còn ko có gì bất thường thì chắc là do thuật toán google thoai.
    Chúc bạn sớm hồi phục

Like
    0
    Dùng webmaster tool để kiểm tra và loại bỏ những link bẩn.
    tiembanhbongbay[.]com

Like
    2
    có khả năng 1 số backlink của bạn hồi trước nằm trên các web bị GG đánh giá xấu

Like
    5
    Bạn bị văng khỏi top 100 lâu chưa. Bạn check thử google vơi cú pháp site:domain xem site bạn còn được google index không.

Like
    843
    Tìm trên Ahref xem bạn có bị anchor nào liên quan tới 3x không, rồi vào GMT disavow mấy link đó đi. Có bài hướng dẫn trên Google để laoị bỏ link xấu bằng ahrref đó :v

Còn không thì cứ báo VTV24, họ sẽ làm sáng tỏ cho bạn!!!

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Chán mấy ông Seo bẩn này thế, hôm nọ mình được bơm hẳn link cho từ khoá " ***** seria " TOP 2 luôn (

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ducgiai View Post
    có khả năng 1 số backlink của bạn hồi trước nằm trên các web bị GG đánh giá xấu
    disavow là công cụ hiệu quả nhất, sau khi report, chỉ cần nạp lại thì sau 2 tuần, site sẽ được thả!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết