Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

[Giới thiệu] Trang web tương tự reddit, hacker news, linkhay...

Hi các bác,
    Em vẫn hay vào mấy trang như reddit, hackernews của nước ngoài và Linkhay của VCC.
    Đợt rồi linkhay bị sụp (em hay vào nhưng cũng không thích trang này lắm), em lại sẵn có domain + cái vps cùi bỏ không nên tranh thủ việt hóa rồi install một trang mã nguồn mở với chức năng chia sẻ link, bình luận... tương tự như reddit, linkhay...
    Trang web là : moihot. com

Mới live nên còn sơ sài, mong các bác góp ý
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Bạn dùng source gì vậy ? Và cách thức hoạt động của nó thế nào ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangchauvtth View Post
    Bạn dùng source gì vậy ? Và cách thức hoạt động của nó thế nào ?
    Mình dùng source code của lobste. rs, code gốc là muốn gia nhập phải có invitation từ thành viên khác, mình bỏ vài giờ để modify lại thành đăng ký là được.

Hoạt động thì nó là trang để gửi link hoặc bài viết, rồi người khác up vote, down vote, bình luận... Những gì hay nhất sẽ nổi lên trên, thế giới có reddit, hacker news... VN có linkhay thuộc dạng này.

Làm theme cho màu mè lòe loẹt thì cũng dễ, nhưng trang kiểu này vui cái ở tính cộng đồng, phải có nhiều thành viên, nhiều người submit links, bình luận thì khắc vui. Theme không quan trọng (reddit, hacker news hay VOZ... theme đều đơn giản nhưng đông mem hoạt động).

Thấy đợt rồi linkhay chết + mình không thích linkhay nên làm lên cho vui. Post lên đây + voz nhưng chưa có ai vào. Chẳng biết phải marketing sao để có nhiều người nữa

Like
    2
    Ý tưởng bình thường, có nhiều người làm rồi, source code các website dạng này cũng được public nhiều, có source bằng php có source bằng ruby.
    Linux VPS 1GB RAM chỉ 100.000 vnđ. vuvps_com

Like
    2
    Bạn tìm đâu mà nhiều thế, có thủ thuật nào để tìm nhanh trên GG không bạn?
    Tình yêu cuộc đời!

Like
    3
    Giờ phải có GP MXH mới được lập site dạng này,bạn nhé. Không còn hình thức chạy thử nghiệm chờ xin giấy phép như trước đâu. Nên thế này là trái pháp luật rồi nhé.
    cuongk5c

Like
    0
    Thấy đợt rồi linkhay chết + mình không thích linkhay nên làm lên cho vui

Like
    3
    Quote Được gửi bởi cuoctinh2 View Post
    Thấy đợt rồi linkhay chết + mình không thích linkhay nên làm lên cho vui
    Mình cũng hay vào linkhay và haivl để xem các tin tức cập nhật tuy nhiên cả 2 trang này đợt vừa rồi đều bị xóa . Tiếc quá đều nhờ các cơ quan của việt nam mình cả!
    cuongk5c

Like
    52
    Quote Được gửi bởi moihot View Post
    Hi các bác,
    Em vẫn hay vào mấy trang như reddit, hackernews của nước ngoài và Linkhay của VCC.
    Đợt rồi linkhay bị sụp (em hay vào nhưng cũng không thích trang này lắm), em lại sẵn có domain + cái vps cùi bỏ không nên tranh thủ việt hóa rồi install một trang mã nguồn mở với chức năng chia sẻ link, bình luận... tương tự như reddit, linkhay...
    Trang web là : moihot. com

Mới live nên còn sơ sài, mong các bác góp ý
    Mình ủng hộ dự án này của bạn. Mình cũng từng ấp ủ ý tưởng xây dựng 1 nơi chia sẻ tin hay giống như Delicious, reddit... Mình ko thích linkhay lắm.

Điều quan trọng là xây dựng 1 site tin cho cộng đồng để có thể tìm kiếm các tin mình cần, chứ không phải tin được nhiều người like/vote. Hiện tại mình thấy web của bạn chưa có nhiều đột phá chứ chưa bàn là nó đơn giản hay màu mè. Bạn xài open source thì web của bạn cũng không khác linkhay hay mấy web kia là mấy. Mình nghĩ bạn nên lập trình 1 web riêng, đưa vào ý tưởng mới lạ, tốt hơn hẳn linkhay thì sẽ thu hút nhiều người dùng hơn :-)
    Ngân Kế (www.NganKe.com): Smart personal finance

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết