Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 87
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi minhkien68 View Post
    Mình ko chơi YT nên cũng chả liên quan, bản thân Mình cũng chả thèm report ai làm gì mặc dù search một chữ Châu Tinh Trì thôi, ra ít nhất là 3 page với nội dung là phim mới nhất 2014, hệ luỵ cho Mình mất time + tiền 3G ( nếu dùng đt) thì cũng đành nghĩ thôi mình cũng chơi adsense mà.

Mình nói đến đây chắc chủ thớt cũng hiểu rồi, và qua cái topic này thì có thể thấy các bạn đi reup khá nhiều, điều đó có nghĩa rằng cái gì nó cũng có 2 mặt, và sự cạnh tranh càng nhiều thì chính người dùng cảm thấy ngao ngán chữ " treo đầu dê bán thịt cho " ngày càng gia tăng.
    Đúng là vì miếng cơm manh áo như thớt nói nhưng hãy cạnh tranh lành mạnh, Mình ko ủng hộ việc đi reup nhưng nhân tiện đây Mình khuyên các bạn đã reup sản phẩm trí tuệ của người khác là đã xúc phạm tác giả, thì đừng treo đầu dê để xúc phạm người dùng nữa.

P/S: Trong 2 năm trở lại đây khi công việc kiếm tiền trên YT ngày càng phổ biến, thì YT đã giống như một bãi rác.
    Định mệnh với tình hình về MMO bây giờ mà bạn nghĩ reup có thể sống được sao. Chẳng cần các bác phải lên tiếng thay những publisher bị reup đâu. Mình đang nói đến vấn đề show tài sản riêng của người khác lên ddth để gây gây chiến trong cộng đồng MMO. Các bác nghĩ show tài sản riêng của người khác rồi lên tiếng bảo vệ cộng động, tranh luận ùa nhau tìm cách hạ đối thủ thì nên khuyến khích hay sao..... ???
    Ngày mai đẹp trời phải không...

Like
    145
    Mình ko ủng hộ cách làm của thớt là lừa đảo người dùng, cũng ko ủng hộ đưa kênh người khác lên đây phá. Nói chung cả 2 bên đều sai. Nhưng tính độ bẩn thì hành động mượn dao giết người nó bẩn hơn =>tiểu nhân.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    32
    Quote Được gửi bởi duymanh3689 View Post
    Định mệnh với tình hình về MMO bây giờ mà bạn nghĩ reup có thể sống được sao. Chẳng cần các bác phải lên tiếng thay những publisher bị reup đâu. Mình đang nói đến vấn đề show tài sản riêng của người khác lên ddth để gây gây chiến trong cộng đồng MMO. Các bác nghĩ show tài sản riêng của người khác rồi lên tiếng bảo vệ cộng động, tranh luận ùa nhau tìm cách hạ đối thủ thì nên khuyến khích hay sao..... ???
    Mình xin nói lại là Mình chưa bao giờ có thời gian report hay show kênh của ai lên mà bạn phải trích dẫn cái comment của Mình làm gì nhé.! đơn giản cũng vì Mình ko thèm chơi YT nên ko thèm quan tâm, chỉ thấy nực cười với câu bạn nói " DDTH đang bị lợi dụng....." nên Mình mới comment để phân trần cái tiêu cực của Bạn thôi, chứ Bạn nghĩ bạn tham gia DDTH đc bao lâu.? chia sẻ đc những kinh nghiệm gì.? mà dám nói câu đó.?

Video thì reup ( lấy chất xám của người khác để kiếm tiền =. mất phẩm chất làm ăn lương thiện ), video thì đăng bậy bạ kiểu treo đầu dê bán thịt chó chỉ vì mục đích câu view kiếm tiền ( phải tốn time ngồi lọc từng clip để xem => xúc phạm người dùng ), dẫn đến sự ức chế cho người xem, rồi đem lên forum bàn tán show kênh ra xong đó bi dis thì đừng có than thở.

Bạn nghĩ cái gì cũng ngon ăn mãi hả.? thị trường cạnh tranh càng cao thì dĩ nhiên có sự tranh dành rồi, chả cần phải có những topic theo kiểu GATO mà bạn nói thì chính người dùng cũng report nếu kênh của bạn toàn rác nhé. chưa kể có những người ghen ăn tức ở với bạn đi report nữa, nên cái gì nó cũng có 2 mặt của nó cả, mình là người ngoài cuộc đã nhận ra điều này rồi ko lẽ bạn ko nhận ra

Bạn thừa nhận rằng reup không thể sống được thì còn lên đây tạo cái topic này làm gì.?
    Mình nói thật với bạn nhé, miếng cơm manh áo gì thì nói được, nhưng phải cố gắng giữ cái công đồng youtube nó trong sạch một chút, đừng vì vài đồng mà làm YT như một bãi rác video
    Có thể qua cái topic này lần sau Mình cũng thẳng tay report.
    Next

Like
    73
    Quote Được gửi bởi ngocviendesign View Post
    Đừng nên cố lóc ngóc lập những topic để nguyên bầy sói vào cắn 1 gã đi nói láo ăn tiền xàm xí. Làm vậy bạn được mẹ gì đâu.... Kệ nó, nó ko làm tổn hại đến sức khỏe nhà mình là ok.
    Hay quá, "nó không làm tổn hại đến nhà mình là ok" là câu nói của những thành phần vô cảm và vô trách nhiệm. Ra đường thấy người ta bị cướp, nghĩ "kệ nó, thằng cướp không đụng đến mình là ok". Thấy có kẻ trộm đang bẻ khóa xe nhà hàng xóm, nghĩ "kệ nó, nó không lấy xe mình là ok",... Đơn giản hơn, thấy người ta xả rác ra đường, cũng nghĩ rằng "kệ nó, nó không xả rác trước nhà mình là ok", và rồi sau một thời gian rác đầy đường

Những người show kênh của người khác trong trường hợp này có thể nói là kêu gọi cộng đồng dọn rác thôi. Mà dọn rác thì không thể nói là GATO được. Khi nào mấy cái kênh kia làm ăn bình thường mà bị show lên mới gọi la GATO.

Nói thêm chút về cái câu "Làm vậy bạn được mẹ gì đâu" của ngocviendesign: Tất nhiên là làm vậy trước mắt không được gì, nhưng về lâu dài thì sẽ có lợi ích cho các thành phần chơi youtube đàng hoàng. Còn lợi ích thế nào thì các bác chơi youtube có lẽ tự hiểu được, mình xin phép không phân tích.

P.S: Đọc qua hơn 2 trang của chủ đề thấy có cụm từ "miếng cơm manh áo", thực lòng muốn viết vài câu để nhắn gửi với những người mượn cụm từ đó để biện hộ cho cái việc "rác hóa youtube" nhưng mà thôi, hẹn trong dịp khác vậy.

6. 10 thành viên Like bài viết này:

Like
    32
    Quote Được gửi bởi ads View Post
    Hay quá, "nó không làm tổn hại đến nhà mình là ok" là câu nói của những thành phần vô cảm và vô trách nhiệm. Ra đường thấy người ta bị cướp, nghĩ "kệ nó, thằng cướp không đụng đến mình là ok". Thấy có kẻ trộm đang bẻ khóa xe nhà hàng xóm, nghĩ "kệ nó, nó không lấy xe mình là ok",... Đơn giản hơn, thấy người ta xả rác ra đường, cũng nghĩ rằng "kệ nó, nó không xả rác trước nhà mình là ok", và rồi sau một thời gian rác đầy đường

Những người show kênh của người khác trong trường hợp này có thể nói là kêu gọi cộng đồng dọn rác thôi. Mà dọn rác thì không thể nói là GATO được. Khi nào mấy cái kênh kia làm ăn bình thường mà bị show lên mới gọi la GATO.

Nói thêm chút về cái câu "Làm vậy bạn được mẹ gì đâu" của ngocviendesign: Tất nhiên là làm vậy trước mắt không được gì, nhưng về lâu dài thì sẽ có lợi ích cho các thành phần chơi youtube đàng hoàng. Còn lợi ích thế nào thì các bác chơi youtube có lẽ tự hiểu được, mình xin phép không phân tích.

P.S: Đọc qua hơn 2 trang của chủ đề thấy có cụm từ "miếng cơm manh áo", thực lòng muốn viết vài câu để nhắn gửi với những người mượn cụm từ đó để biện hộ cho cái việc "rác hóa youtube" nhưng mà thôi, hẹn trong dịp khác vậy.
    Bạn nói chính xác, những thành phần bị report có hoàn cảnh như chủ thớt có lẽ ko hiểu được nỗi khổ của một người dùng như Mình...

Các bạn ý chỉ biết cách là làm thế nào nghĩ ra title hot nhất, dễ câu view nhất để kiếm tiền, còn nội dung thì kệ mẹ người dùng ( mày lên coi bằng 3G tốn tiền thì cũng kệ mẹ mày, còn mày cứ click ads là tao được một 200đ )
    Hy vọng YT sớm có biện pháp dẹp bỏ tình trạng này
    Next

Like
    9
    Em ko ý kiến còn việc ai gắn cờ được thì gắn đó là quyền của họ thôi chứ chả ai cấm được, cho nên bớt kêu ca đi vì ko mang lại lợi ích gì tốt hơn đâu, mình cũng ko hay xem youtu bởi mấy clip sao chép mờ ko rõ chưa kể lừa đảo người xem, việc gắn cờ cũng nên làm

Like
    23
    Tất cả đều do ý thức của người chơi thôi, dân VN mà . Chủ thớt cũng ko nên đưa kênh người khác trực tiếp lên, có thể đưa nội dung title mà mình ức chế lên để mọi người tự search chắc OK hơn . Bản thân mình cũng bị report phá hoại, nhưng cũng ko đi phá lại vì nghĩ mình mất 1 (sau khi nó phá mình và 1 số kênh khác kênh nó phát triển khá mạnh nhưng cũng bị cộng đồng cho ra đảo) thì thằng kia cũng mất 10 đấy. Cùng chơi nội dung giống nhau, nếu thấy clip đó hay thì like 1 cái cũng giúp phát triển cộng đồng Việt rồi , chặt chém nhau chi

Like
    82
    Hơi liên quan chút. Bây giờ ra đường gặp mấy đứa học sinh mặc đồng phục ( có đứa đi xe, có đứa bố mẹ chở) ăn xong đồ nó ném ngay xuống đường mà không thèm ngó xem có ném vào mặt người nào không.

Chỉ trách ở Việt Nam không được rèn luyện ý thức từ nhỏ thôi.

Like
    6
    Quote Được gửi bởi chanvit View Post
    Hơi liên quan chút. Bây giờ ra đường gặp mấy đứa học sinh mặc đồng phục ( có đứa đi xe, có đứa bố mẹ chở) ăn xong đồ nó ném ngay xuống đường mà không thèm ngó xem có ném vào mặt người nào không.

Chỉ trách ở Việt Nam không được rèn luyện ý thức từ nhỏ thôi.
    tự nhiên nhớ chuyện lúc nãy: Nãy đi xe ngoài đường có thằng cha nó phun nguyên bãi nước miếng mà đéo quan tâm phía sau có thằng nào không ! may mà mình né kịp !

Like
    10

Quote Được gửi bởi minhkien68 View Post
    Bạn nói chính xác, những thành phần bị report có hoàn cảnh như chủ thớt có lẽ ko hiểu được nỗi khổ của một người dùng như Mình...

Các bạn ý chỉ biết cách là làm thế nào nghĩ ra title hot nhất, dễ câu view nhất để kiếm tiền, còn nội dung thì kệ mẹ người dùng ( mày lên coi bằng 3G tốn tiền thì cũng kệ mẹ mày, còn mày cứ click ads là tao được một 200đ )
    Hy vọng YT sớm có biện pháp dẹp bỏ tình trạng này
    Đồng quan điểm với 2 bác
    mình không nghĩ hành động này là GATO vì đơn giản nó chỉ tố cáo cái xấu để cho xã hội được trong sạch và bình yên giống như bạn trên nói nếu mình thấy cướp, thấy bọn lừa đảo mà mình vô tâm rồi dần dần cái bọn cướp và cái bọn lừa đảo đó nó sẽ hoành hoành cho mà coi.
    Theo mình nghĩ "dọn rác" ở đây cũng giống như tố cáo những tiêu cực trong xã hội vậy !
    Còn bác nào nói vì "chén cơm manh áo" nên họ phải làm vậy thôi, không lẽ vì "chén cơm manh áo" mà bạn có thể sử dụng những thủ đoạn lọc lừa, chơi bẩn để những người xem cảm thấy bực mình à.
    Hành động của các bác giống như những thủ đoạn "lừa tình, lừa tiền" vậy, hôm nay có thể có chiêu trò này, ngày mai mọc lên chiêu trò khác ... vậy có đáng tố cáo không, hay đơn giản chỉ im lặng và nghĩ: "nó không đá động tới chén cơm của mình và không hại mình nên mình *** care".
    Chốt lại 1 câu: đây chỉ là hành động lên án cái xấu thôi, không có gì gọi là GATO cả (GATO là khi kênh của người ta có nhiều lượt xem, hoạt động tốt, không chơi bẩn rồi một người nào đó show kênh lên rồi kêu report => đó mới là GATO)
    Được sửa bởi morisuzuki lúc 12:23 ngày 09-11-2014

Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết