Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Mạng ra quốc tế vẫn còn lag sau khi sửa cáp? vào site quốc tế hay bị timeout treo

từ hồi đầu tháng sửa cáp xong tới giờ mình thấy truy cập các site nước ngoài vẫn hay bị timeout hay treo chưa load được hết trang (điển hình là tuần gần đây) ban đêm với sáng thì ok, trưa tới tối thì lag lúc nhanh lúc chậm, gọi lên FPT nó bảo phải nhiều người báo lên thì nó mới điều chỉnh kiểm tra lại cổng băng thông nước ngoài khi vào giờ cao điểm (mình đoán nó đã bị bóp xuống từ sau khi sửa cap, chắc nó tiết kiệm để chia cho mảng TV internet hay gì đó?, hoặc có quá nhiều nhà đc nâng lên cáp quang miễn phí nên cổng nó bị hẹp) (ở đây đang nói tới cổng ra quốc tế) vì cổng VN vẫn load vù vù, khi truy cập trang nước ngoài dường như nó chỉ load phần sơ cua ko load triệt để 100% nên dẫn tới thi thoảng trang vẫn còn biểu tương xoáy xoáy đang load, những site đâm dns qua nước ngoài cũng sẽ hay bị treo nghẽn khi tải trang nhiều lần,

Không biết ai bị như mình ko,
    Quote Quote

Like
    40
    sống chumg với lũ thôi bạn

Like
    1

Rất hay !

Quote Được gửi bởi ngocnghien View Post
    từ hồi đầu tháng sửa cáp xong tới giờ mình thấy truy cập các site nước ngoài vẫn hay bị timeout hay treo chưa load được hết trang (điển hình là tuần gần đây) ban đêm với sáng thì ok, trưa tới tối thì lag lúc nhanh lúc chậm, gọi lên FPT nó bảo phải nhiều người báo lên thì nó mới điều chỉnh kiểm tra lại cổng băng thông nước ngoài khi vào giờ cao điểm (mình đoán nó đã bị bóp xuống từ sau khi sửa cap, chắc nó tiết kiệm để chia cho mảng TV internet hay gì đó?, hoặc có quá nhiều nhà đc nâng lên cáp quang miễn phí nên cổng nó bị hẹp) (ở đây đang nói tới cổng ra quốc tế) vì cổng VN vẫn load vù vù, khi truy cập trang nước ngoài dường như nó chỉ load phần sơ cua ko load triệt để 100% nên dẫn tới thi thoảng trang vẫn còn biểu tương xoáy xoáy đang load, những site đâm dns qua nước ngoài cũng sẽ hay bị treo nghẽn khi tải trang nhiều lần,

Không biết ai bị như mình ko,
    hình như cáp bị đứt quá nhiều lần và nhiều mối nối ảnh hưởng đến chất lượng đường truyền, hay bóp rồi mà quên nhả ra..vv.vv.vv

Like
    203

Giận dữ !

Chung hoàn cảnh , hôm đầu tháng xuống nộp cước mình hỏi sao tốc độ mạng bgiờ quá chậm, không làm ăn gì đc thì nhân viên trả lời : Bây giờ nhà nào cũng chậm anh ạ !?! Ức chế vãi ...
    Bán domain Adsense.com.vn

Like
    31
    mạng chỗ em cũng bị chậm, hay lại đứt cáp nhưng giấu

Like
    23
    Muốn đập cái máy tính vãi ra ý, nhưng nghĩ đến hỗ dữ cũng không lỡ ăn thịt con nên thôi. bọn VN công nghệ thì cùi toàn giới hạn đường truyền, băng thông để giảm tải :-S bao giờ đã được dùng 4G và mạng 1G/s không bị giới hạn cái gì nhỉ =))

Like
    0
    Xác nhận là mạng chậm lắm nhé. FPT đây

Like
    4
    Nhà mình dùng VNPT cũng thế, tốc độ down/up bình thường nhưng vào youtube nhiều lúc lag kinh
    Thịnh suy thành bại theo dòng nước

Like
    0
    mấy bác nào xài FPT thì gọi
    Hỗ trợ kỹ thuật
    Miền Bắc (04) 7300 8888 / sau đó bấm phím 2 để chuyển sang phần kỹ thuật
    Miền Trung(0511) 730 8888 / 2
    Miền Nam (08) 7300 8888 / 2
    bảo là cổng quốc tế bị lag vào giờ cao điểm buổi trưa với buổi tối. để nó mở thêm port quốc tế nhé, lèo tèo vài đứa báo thì nó ko ưu tiên fix. nhiều người báo thì nó mới fix.

tầm 11h tối là nó lại thả port rồi, đến 10h sáng hôm sau là lại bị bóp. mình up youtube 1 tiếng phải đc 10GB, lúc lag thì tiếng đc 2,3 gb lởm vãi, mạng một mình 1 ngựa

Like
    14
    Mình cứ tưởng VPS của bên mình có vấn đề ai dè là bị đường truyền. Làm ăn thì ko được mà còn bị bóp chặn rồi phạt vì ko thông báo với các bác nữa, riết rồi bỏ nghề luôn quá

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết