Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    22

Bảo vệ làn da khi sử dụng máy tính

Bạn thường các bạn đã từng nghe đến việc bảo vệ làn da khi đi nắng, ngồi máy tính làm sao mà phải bảo vệ có thể với các đấng mày râu điều đó không quan trọng lắm tuy nhiên với chị em thì vấn đề làn da luôn được bảo vệ dưới mọi góc độ. Ngồi máy tính nhiều khiến cho da bị khô, xỉn mầu và nhiều trứng cá vì vậy bài viết này sẽ cung cấp một số thông tin cần thiết giúp chị em bảo vệ làn da của mình nếu công việc bắt buộc phải tiếp xúc thường xuyên với máy tính.

Nên có những hoạt động ngoài trời để giúp làn da của bạn được “hít thở” không khí trong lành và ánh sáng mặt trời. Việc này khá đơn giản, có thể đi dạo tập thể dục buổi sáng, hay buổi chiều vừa giúp cơ thể khỏe mạnh lại tốt cho làn da.
    Uống những đồ uống tốt cho da như trà xanh, nước khoáng thiên nhiên, sữa đậu nành, sữa tươi,… Uống nước đủ giúp cơ thể khỏe mạnh đào thải các chất độc và làm sáng da.
    Ăn nhiều thực phẩm tốt cho da như các loại thực phẩm chứa nhiều Vitamin C. Các thực phẩm chứa nhiều các chất chống oxy hóa như tỏi, nho, dâu tây, khoai tây, cà rốt, đậu tương, cải bắp…
    Thoa kem dưỡng da thường xuyên đặc biệt là vào các buổi tối. Với chị em thì có lẽ việc này hầu như không thể thiếu để có đuợc làn da mìn màng sáng trắng. Hãy thoa kem và massage nhẹ nhàng để làn da hấp thụ tốt hơn các chất dinh dưỡng.
    Đắp mặt lạ cũng là một trong những “thú vui” của chị em. Đắp mặt lạ giúp loại bỏ da chết cũng như cung cấp cho da những dưỡng chất cần thiết giúp da khỏe mạnh và sáng hơn.
    Trên đây là một số lời khuyên mình sưu tầm trên internet giúp chị em chăm sóc làn da sáng đẹp khi thường xuyên phải tiếp xúc với máy tính. Chúc chị em luôn rạng ngời

Nguồn Bảo vệ làn da khi sử dụng máy tính
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Mình dùng máy tính 10h/ngày để lâu sau này có bị sao ko nhỉ

Like
    0

Bảo vệ làm da khi sử dụng máy tính

Cảm ơn bạn! Bài viết rất hữu ích. thời gian của mình ngồi trước máy tính rất nhiều, không chăm sóc cẩn thận thì nguy hiểm quá.

Like
    9
    bài viết hữu ích quá, à bột tra xanh trên thị trường giá vớ vẩn quá, em thấy hàng nhật bán 300k/lạng, hàng Việt khoảng 100k/lạng. cũng có 70k/lạng nữa nghe bảo hàng trung quốc, chả biết thế nào nữa

Like
    2
    Theo mình nghĩ thì tốt nhất bạn nên uống nươc thật nhiều thì nó sẽ đỡ hơn đó. Nó giúp bạn đỡ bị hóc người

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết