Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 40
    Like
    3,392
    Hình như ai cũng muốn đầu tư vào du học nếu được.Những bậc làm cha mẹ lại càng muốn nhiều hơn.
    Khó quá, không thèm ký

Like
    13
    Gia đình mình trước đây cũng đã gặp tình trang như bạn ở trên.Cuối cùng suy đi tính lại đã quyết định đi vay cho con đi học.Kết quả sau vài năm thì nhà đã trả hết nợ và con cũng thành tài,hiện tại đang công tác rất tốt.Nên nếu gia đình bạn thống nhất thì nên đi vay cho em nó đi học.Còn việc vay vốn bây giờ mình thấy cũng rất dễ mà các ngân hàng đã đơn giản hóa thủ tục cũng như các loại hình lãi suất để mình lựa chọn.Nếu bạn cần tư vấn thêm thì mình sẽ chia sẻ cho.

Like
    10
    Cảm ơn những chia sẻ của các bạn rất nhiểu.Gia đình mình đã quyết định là sẽ vay thêm tiền cho em gái em đi học.Mọi người có ai biết giờ nên vay ở đâu?thủ tục như nào và những lưu ý gì khi đi vay không chia sẻ cho em với.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    245
    Chờ mãi mới thấy câu này của bác chủ thớt, thôi thì bác chỉ luôn chỗ vay cho anh em ở đây biết đặng có mấy MÓT lâu nay đang mất công mài dao chờ sẵn rùi

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Vì sự học là trọn đời,gia đình mình chịu khó xíu sau này con em nó thành công biết đâu nó giúp lại cả nhà thì sao.

Like
    8
    Chuyện vay tiền bây giờ thực ra cũng không khó khăn gì lắm.Mình thấy các ngân hàng và các công ty tài chính cạnh tranh nhau rất nhiều,từ thủ tục,lãi suất cho tới những thứ liên quan.Kinh nghiệm của mình là nếu được thì vay các ngân hàng lãi suất sẽ thấp hơn,và có tính an toàn cao hơn so với vay ở ngoài.Nhà bạn đã xác định như vậy thì nên bắt tay làm liền không mai mốt có tiền chưa chắc đã có được 1 cơ hội tốt như vậy nữa đâu.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi You & I View Post
    Cảm ơn những chia sẻ của các bạn rất nhiểu.Gia đình mình đã quyết định là sẽ vay thêm tiền cho em gái em đi học.Mọi người có ai biết giờ nên vay ở đâu?thủ tục như nào và những lưu ý gì khi đi vay không chia sẻ cho em với.
    Theo mình biết hồ sơ để vay ngân hàng hiện nay đa số đều yêu cầu 4 thứ sau:
    1,Hồ sơ pháp lý:Sổ hộ khẩu,chứng minh nhân dân....
    2,Hồ sơ thế chấp:giấy tờ nhà đất,xe,....
    3,Chứng minh thu nhập:Hơp đồng lao động,sao kê bảng lương nếu trả lương qua ngân hàng..
    4.Hồ sơ mục đích vay:Có thể nêu rõ mục đích vay với bên ngân hàng như vay mua xe,mua nhà,hay dùng để kinh doanh.
    Về phần thủ tục em biết được nhiêu đó,còn khi vay em thấy bên VIB bank có 1 gói vay cố định lãi suất trong 24 tháng đầu tiên đó.

Like
    86
    Mình là mềnh ghét mấy con mẹ như mẹ Tiền đếch đọc cái bài viết cho kỹ đếch phân tích rùi nhào dzô.

Cá nhân mềnh thì đơn giản như dzầy, hơn 18 tuổi đầu có nghĩa là tự quyết định được cuộc sống của mềnh.

NUS tùy ngành nhưng 1 năm cũng cao lắm là 30K SGD, được 70% suy ra còn 10K / năm. Tiền ăn uống sinh hoạt phí sống như con chó vào khoảng 15K / năm nữa coi như 25K SGD/năm vị chị khoảng 2K tháng.

Rồi bây giờ vừa đi học vừa chịu khó phát tờ rơi vừa cày như con trâu để kiếm tiếp scholarship coi như kẹt lắm 1 năm kiếm được 5 7K thì coi như còn lại khoảng 1K5 / tháng.

Giờ quay lại nhà chủ thớt có mấy đứa con họp lại đàng hoàng hỏi: con có muốn đi học ko? Nếu con đi học coi như ba mẹ các anh các chị ứng trước tiền thừa kế của con mai mốt cấm đòi. Rồi lấy cục tiền đó cho em nó tự xử.
    Nó sẽ có trách nhiệm xử lý cục tiền đó vì đó là tương lai của nó.

Đó sẽ là cách làm của mềnh với con mềnh sau này. Sau 18 tuổi nghĩa là hết trách nhiệm. Và thật là hạnh phúc con mềnh mai mốt tự lén gia đình tự kiếm học bổng, tự mượn tiền và tự đi học.

Mềnh giờ già nhiều khi thèm cái cơ hội được đi học MBA NUS công ty suppỏrt cho 50% mà đếch thèm đi vì tiếc 15K / năm
    Hết

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Em cũng chung quan điểm với bác lqkhoi.Tuy nhiên có 1 điều ở đây là mình không thể nào giao 1 cục tiền rồi cho em nó tự xử được.Mặc dù sau 18 tuổi là đã đủ để tự lập nhưng ở Việt Nam nó khác ở nước ngoài ở điểm đó.Cha mẹ anh chị em cũng nên có trách nhiệm với em nó chứ,không lẽ giờ vay tiền về đưa cho em nó 1 cục rồi bảo là con cầm cục tiền này mà lo cho việc ăn học mấy năm sắp tới.Gia đình không quan tâm nữa hả?Như vậy thì vô trách nhiệm quá.Gia đình là nơi mà con cái có thể nhìn vào để mà hành xử trong tương lai chứ nếu gia đình mà thiếu trách nhiệm dùng tiền để giải quyết như vậy thì e là không còn tình nghĩa gì nữa cả.

Like
    828
    Mục đích cuối cùng của học cũng chỉ là kiếm tiền

Đã vậy du học hay không du học khác gì nhau?
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết