Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 40
    Like
    140
    Quote Được gửi bởi moneyline View Post
    Thiệt sự không hiểu bọn trẻ bây giờ nó nghĩ cái gì ...

Nói thiệt, nếu đi du học chỉ để học ( trong lúc học đi làm thêm hay gì gì đó...) thì tốt nhất đừng có đi , chỉ tổ ngu người .

Còn đi du học sau này cái bằng nó sẽ " ngon" hơn trong nội địa ư ????vớ vẩn..thật là vớ vẩn .

Tôi chả đi du đi học 1 ngày nào...bằng cấp thì còn chưa tốt nghiệp, lúc mới đi làm ..mỗi ngày gửi xe thấy ngưỡng mộ cái ông giữ xe quá xá , nhẩm sơ sơ thấy mỗi tháng kiếm vài chục chai ..quả là ngưỡng mộ, du học về có kiếm được nhiêu đó không?

Mà thôi, nếu có tiền cứ đi đi ..để biết kiếm tiền đồng xài tiền usd nó có cảm giác ra sao ... mỗi năm du học ( chả biết thớt nó đang nói đi nước nào ?) tốn khoảng 40k, được cho 70% vị chi là còn 10k phải có, nếu là sing thì 200 chai ( tính chẵn) , đi 5 năm mất 1 tỷ đồng .

Bẹc, cái quán của chú đầu tư hết nhiều ? 150 chai không? nuôi mấy lính ? 1 tỷ kia mài mở được mấy cái quán???? nuôi được nhiêu lính ? ây dà..mình là thằng trọng tiền khinh chữ zồi ...Bẹc, mài cố kiếm khá khá rồi đợi mấy thằng du học bên sinh về mài thuê nó vào rửa ly nhé
    Mình giờ cũng không trẻ nữa, sắp băm rồi.

Ngày xưa mình có thằng bạn du học Úc, tự túc nữa đường đứt gánh vì ba mất sớm , không lo đủ tiền. Trước khi đi mình cũng nói giống mấy vị ở trên, thuyết cho nó một thôi một hồi. Kế hoạch của nó là vừa học vừa làm.
    Lúc nó về mình hỏi nó có tiếc không, nó bảo không, qua đó học nhiều thứ, nhìn xem con người bên đó đi lại thôi cũng thấy khác nhiều, hay như học hỏi cách suy nghĩ của người ta,...

Nếu quy mọi thứ ra tiền thì dễ quá, cả một XH bị kềm hãm bởi cơ chế xin cho, nhiều người kiếm công việc làm chính đáng cũng nghĩ đến chạy một đống tiền lớn bằng mấy năm tiền lương. Cho dù là có may mắn kiếm được nhiều tiền thì cũng chả khác gì chuột sa hũ gạo, mà lại là con số ít ỏi. Đơn cử ra ngoài học mà có thể giũ bỏ được cái nếp nghĩ đó cũng đã là "lời" rồi.

Like
    0
    Nếu có chỗ cho vay trong suốt quá trình học thì lo gì không đầu tư học bạn ơi. Chỉ sợ đang học giữa chừng mà không có tiền thì tiến không được mà rút cũng chẳng xong. Đầu tư cho học hành không sợ không gỡ được bạn nhé. Nhanh là đằng khác.(Nếu học thực sự và có kỹ năng tốt).
    Chúc bạn có lựa chọn sáng suôt nhất cho tương lai của mình

Like
    1
    Đạt học bổng 70% không phải là dễ đâu bạn. Giáo dục bên Sing thì đương nhiên là tốt rồi, vấn đề của bạn là còn ngại chuyện sinh hoạt phí và các thứ tiền học này kia à Nếu là đầu tư cho giáo dục thì mình nghĩ một điều đơn giản thôi. không bao giờ là thừa . Em bạn đã lén gia đinh đi đăng ký thi xin học bổng thì hẳn em ấy cũng rất muốn có nguyện vọng muốn đi du học. Mình chưa xét nhà bạn có của ăn của để hay ko, hãy xét đến chuyện trong 4 năm đó có thể lo cho em nó hay em nó bên đó có thể tự giác, tự lập chi trả một phần hay ko. Tính đến các trường hợp thì, nếu được thì cứ xúc thôi Riêng mình thì mình thích học bên này xong, đi làm rồi sau này nếu thích du học thì hãy kiếm học bổng học lên Cao học, 1 đến 2 năm mà lúc đó tài chính đã có phần khả quan hơn rồi

Like
    0
    Không dễ có được cơ hội đó đâu chủ thớt à.Người ta đã tài trợ 70% rồi thì mình cũng ráng ráng 1 chút để cho tương lai của em nó được tươi sáng hơn.Cả nhà chịu khổ 1 2 năm sau này sẽ có kết quả mà

5. Thành viên Like bài viết này:

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Mình cũng muốn cho con du học nhưng éo có tiền.
    Mục đích muốn cho nó du học là cho nó phát triển và ... ở luôn bên đó luôn.

Like
    55
    Thật ra cái Tiền tui muốn nói là tâm sự của chị Nổ đây

Like
    20

Hạnh phúc

Có điều kiện thì nên vay đầu tư.Đầu tư cho việc học là việc đầu tư không bao giờ lỗ mà.

Like
    84
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    Mình cũng muốn cho con du học nhưng éo có tiền.
    Mục đích muốn cho nó du học là cho nó phát triển và ... ở luôn bên đó luôn.
    Người ta cứ ngỡ đi du học có nghĩa là học xong lớp 12 thì vèo.
    Nhưng trên thực tế, cũng không có ít người về sau mới đi.

Nếu chị Nổ quyết tâm, hãy tìm hiểu về các chương trình của các trường ngoại quốc đầu tư tại VN. Tôi biết có nhiều người học những trường này và sau đó xin qua Úc làm việc, và ... ở luôn.

Điển hình là hồi xưa ở đây có một nhân vật học như vậy. Về 'phát triển' thì theo đương sự, đương sự giỏi hơn người học ở Úc nhiều. Về đi Úc thì cũng theo những lời của y mà tôi hiểu, y có thể muốn đi lúc nào thì đi.

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi moneyline View Post
    Thật ra cái Tiền tui muốn nói là tâm sự của chị Nổ đây
    Lương giờ tháng có 4tr... chắc phải xin vô làm CSGT... nghe nói sắp sửa đẩy khung phạt hành chính lên cao hơn nữa... cứ lúc trước "ông không thấy bọn tao 3 thằng à, 3 tờ, vất vào xe" thì sau này sẽ "ông không thấy bọn tao 3 thằng à, 3 triệu, vất vào xe".... sống dầy.

Quote Được gửi bởi megaownage View Post
    Người ta cứ ngỡ đi du học có nghĩa là học xong lớp 12 thì vèo.
    Nhưng trên thực tế, cũng không có ít người về sau mới đi.

Nếu chị Nổ quyết tâm, hãy tìm hiểu về các chương trình của các trường ngoại quốc đầu tư tại VN. Tôi biết có nhiều người học những trường này và sau đó xin qua Úc làm việc, và ... ở luôn.

Điển hình là hồi xưa ở đây có một nhân vật học như vậy. Về 'phát triển' thì theo đương sự, đương sự giỏi hơn người học ở Úc nhiều. Về đi Úc thì cũng theo những lời của y mà tôi hiểu, y có thể muốn đi lúc nào thì đi.
    hic hic... trường công một năm học đóng có mấy trăm ngàn đồng mà lo cho con còn muốn mệt... giờ chuyển qua học trường quốc tế thì toi mạng ngay.
    Em cũng biết muốn du học phải học từ trước 12, chứ sau 12 đi du học là phê hơn nhiều.
    Cơ mà em lại muốn cho con học ở Mỹ cơ...hịc, nghèo mà lại đòi trèo cao.

Like
    1
    Đi Châu Âu - Hà Lan đi bạn, sinh hoạt phí đỡ đơn, nhưng giáo dục thì đảm bào là có phần nhỉnh hơn đó . Chị mình cũng mới qua bên Hà Lan cao học nè, nghe bảo giáo dục tốt lắm

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết