Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    3

Trả lời hỏi đáp các phần cứng máy tính Dell

Ở toppic này mình sẽ support các trục trặc về phần cứng cho đại bộ phân ae DDTH vướng mắt khi sử dụng Dell. Trường hợp máy tự tắt màn hình, chết main, địa điểm bảo hành, thay main. quạt không quay, tất tần tật sẽ được support nhanh nhất có thể.
    PS: cứ post câu hỏi lên cuối ngày tổng hợp mai trả lời 1 lần. bạn nào không thoả mãn với câu trả lời có thể ib riêng hoặc có thể cmt phía đưới, tốt hơn hết là cmt phía dưới để cho mọi người gặp vấn đề của bạn có thể tìm và tháo gỡ thắc mắc nhanh nhất, và mình sẽ ưu tiên trả lời những bạn cmt hơn là ib nhé, nói trước đỡ mất lòng, ai gạch đá cứ vào đây mà ném. Mình đang cần gạch để xây nhà ha.
    Đã có box dell nhưng mình tạo toppic này chia sẻ hướng dẫn cho những bạn nào có vấn đề với laptop dell, dựa trên kinh nghiệm sửa máy 5 năm của mình mình sẽ support chi tiết cho các bạn ha.
    Thân.
    Được sửa bởi kimcuongden1712 lúc 13:58 ngày 23-09-2014
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    13
    kinh nghiệp của bạn phong phú nhỉ . trời ơi đi comment lung tung bao giờ mới dc 50 bài viết đây

Like
    3
    Quote Được gửi bởi hoangvn9x View Post
    kinh nghiệp của bạn phong phú nhỉ . trời ơi đi comment lung tung bao giờ mới dc 50 bài viết đây
    Spam là bị banned đấy =))

Like
    0
    Ghost của mình được ghost cho khá nhiều máy rồi! Đều ok cả.

- Mình chắc rằng không phải do MBR, nếu bị lỗi về MBR thì sẽ còn chạy ở màn hình đen, còn này nó đã vào windown rồi, đang trong quá trình load, cái line màu xanh chạy qua 1 lần, và đứng đó luôn. Không load nữa, mình không hiểu tại sao?

- Mình để ý thấy ở phân vùng đầu tiên của ổ đĩa có một vùng FAT khoảng 16MB chứa những file hệ thống của máy, và cũng không hiểu file này để làm gì? Không phải vùng recovery của nhà sản xuất.

Có bạn nào cho thêm ý kiến giúp mình, đang rất cần máy . Báo cáo thực tập sắp tới rồi mà cứ hư hoài chắc =.=! huhu

Like
    0
    Chỉ nên nâng cấp Ram hoặc ổ cứng, ko nên thay thế CPU hay card đồ họa vì có thể mất tính ổn định.

Like
    0
    Với các laptop thương hiệu, khi muốn nâng cấp, tốt nhất là bạn nhờ bộ phận kỹ thuật nơi bán tư vấn hoặc Trung tâm bảo hành của Dell tư vấn bạn nha, Máy lắp ráp đồng bộ không dễ như PC lắp ráp theo cấu hình tự chọn! Thân

Like
    0

mua hàng xách tay

mình thấy lên trên amazon việt nam mua hàng từ châu âu xài phê lòi luôn. dăng dùng con Envy 17T của HP, bao xài cho bất cứ ứng dụng gì

Like
    0

Trả lời hỏi đáp các phần cứng máy tính Dell

mình không biêt gì về phần cứng

Like
    0

hi bạn

Up dùm bạn, Chú c bạn mua may bán đắt nhé

Like
    3
    Quote Được gửi bởi vodanh1990 View Post
    Mình đang sử dụng laptop Dell Inspiron 1545, hệ điều hành Windows 7 Ultimate 32-bit, có cấu hình như sau:
    CPU: Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU P7350 2.0GHz
    RAM: 2GB
    Vậy liệu mình có thể nâng cấp cho máy tính này lên mức cấu hình tối đa là bao nhiêu? Và chi phí ước tính cho đợt nâng cấp này?
    Liệu mình có thể nâng cấp cho máy mình lên mức như dưới đây được hay không? Mong các bạn giải đáp.
    CPU: Intel Core i3 hoặc i5 và lớn hơn 2.0 GHz
    RAM: 4GB
    Nếu laptop ko ai nâng cấp CPU cả, chỉ nâng RAM hoặc HDD, máy của bạn nên bán lại và mua chiếc mới. Theo lời khuyên của mình, vì cpu khá ngon bán lại chắc vẫn còn giá, tầm 6M đổ lại hoặc hơn, nếu máy còn tốt và giữ gìn cẩn thận

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết