Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 104
    Like
    0

Virus làm ẩn folder và tạo file autorun.inf

Chào các bạn!
    Máy mình không hiểu bị dính con virus gì mà nó làm một số thư mục bị chuyển thành dạng "Hidden", đồng thời thẻ "Hidden" trong Folder Properties bị Disable nên không thể chuyển cho thư mục đó về dạng bình thường được. Các thư mục bị như vậy không thể nhìn thấy trong Win mà phải dùng các chương trình như NC mới nhìn được.
    Trong ổ USB còn có file autorun.inf và file infrom.exe được tạo ra, autorun.inf trỏ vào file infrom.exe.
    Mình đã thử quét bằng antivir, norton và cả bkav rồi nhưng đều không phát hiện ra virus.
    Bạn nào biết cách diệt bọn này chỉ cho mình với.
    Cám ơn nhiều!
    Quote Quote

Like
    0
    vào 911.com.vn để down mấy tool sữa win lại .. mở lại cái folder option .. và tải các bản wét virus mới nhất về để diệt nó .. tải AVG đi cái đó ok lém

Like
    0
    Thanks!
    Nhưng cái của mình không phải là bị mất cái menu Folder Option, mình đã chọn Show hidden files and folders rồi nhưng những folder đó vẫn không hiện lên được mà chỉ nhìn được khi dùng NC thôi. Cái bị disable là cái thẻ chọn thuộc tính hidden cho Folder ở trong cái Folder Properties cơ.

Like
    0
    ban co the cho dia win vao repair no la duoc

Like
    0
    Quote Được gửi bởi linhtk View Post
    Thanks!
    Nhưng cái của mình không phải là bị mất cái menu Folder Option, mình đã chọn Show hidden files and folders rồi nhưng những folder đó vẫn không hiện lên được mà chỉ nhìn được khi dùng NC thôi. Cái bị disable là cái thẻ chọn thuộc tính hidden cho Folder ở trong cái Folder Properties cơ.

Tôi cũng bị dính con này nhưng không biết sao fix sao nữa

Like
    0
    Cách diệt con này thì nhiều forum hướng dẫn lắm,bạn lên google search từ khóa : không hiện folder option thì sẽ thấy rất nhiều kết quả. Còn file autorun.inf muốn xoá thì cũng dễ.Thông thường file này thường xuất hiện kèm với file winlist.exe. Để xoá làm như sau : máy yêu cầu cài winrar. vào ổ C ==> click fải chuột chọn New==> winrar archive, tiếp đến click đôi vào file winrar vừa tạo được mở đến từng ổ cứng trong máy tìm file autorun.ìn và file winlist.exe xoá đi, reset máy lại là không thấy nữa. nếu vẫn chưa xoá dứt thì reset máy ở chế do safemode và xoá lại lần nữa là OK.
    Mình chỉ bày phương pháp khi không mở được tuỳ chọn show hidden file and folder thôi nha,còn cách kích hoạt lại option đó thì nhiều forum chỉ lắm....các bạn search thử xem.

Like
    0
    Ôi. Cái mà bị disable là cái thẻ Hidden như ở hình dưới cơ mà (cái hình này là chưa bị disable a`).
    Không làm sao mà sửa được nó (
    Attached Images

Like
    1
    http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=3677
    Đọc Topic đấy có thể sẽ giúp bạn một chút. Topic chưa hoàn chỉnh, còn một phần nữa

Like
    0
    Cái này em cung bị nhưng theo những cách trên vẫn ko chữa trị nỗi. Bác nào cho "đơn thuốc " khác đi

Like
    0
    bạn vào quản trị mạng xem thử nha,link nè http://quantrimang.com/view.asp?Cat_...&news_id=38485

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết